బెంగళూరు: బెంగళూరులో సొరంగం కోసం గ్లోబల్ టెండర్లు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-10T11:15:31+05:30 IST

రాజధాని బెంగళూరులో ట్రాఫిక్ నియంత్రణకు సొరంగం నిర్మించేందుకు గ్లోబల్ టెండర్లను ఆహ్వానించాలని ప్రభుత్వం భావిస్తోంది.

బెంగళూరు: బెంగళూరులో సొరంగం కోసం గ్లోబల్ టెండర్లు

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): రాజధాని బెంగళూరులో ట్రాఫిక్ నియంత్రణకు సొరంగం నిర్మించేందుకు గ్లోబల్ టెండర్లను ఆహ్వానించాలని ప్రభుత్వం భావిస్తోంది. కనీసం 2 లైన్లతో టన్నెల్ నిర్మించేందుకు మాస్టర్ ప్లాన్ సిద్ధం చేసేందుకు కొందరు ముందుకు వచ్చారు. ట్రాఫిక్ సమస్యను పూర్తిగా అధిగమించేందుకు పీణ్య పారిశ్రామిక ప్రాంతం నుంచి హోసూరు రోడ్డు వరకు సొరంగం నిర్మించాలన్నారు. ప్రభుత్వం ఇప్పటికే ప్రక్రియ ప్రారంభించింది. ఇటీవల ఢిల్లీ వెళ్లిన డీసీఎం, బెంగళూరు అభివృద్ధి శాఖ మంత్రి డీకే శివకుమార్ కేంద్ర భూ, ఉపరితల రవాణా శాఖ మంత్రి నితిన్ గడ్కరీని కలిశారు. బెంగుళూరు ట్రాఫిక్ సమస్యను అధిగమించేందుకు టన్నెల్ నిర్మాణం ఒక ప్రక్రియ అని ఆయన వివరించారు. కేంద్ర మంత్రి సానుకూలంగా స్పందించి మాస్టర్ ప్లాన్ సిద్ధం చేయాలని సూచించారు. ట్రాఫిక్ ఒత్తిడిని తగ్గించేందుకు బెంగళూరులో 150 కిలోమీటర్ల మేర సొరంగాలు, ఫ్లై ఓవర్లు నిర్మించాలని మౌలిక సదుపాయాల మంత్రిత్వ శాఖ సూచించిందని డీసీఎం డీకే శివకుమార్ బుధవారం మీడియాకు తెలిపారు. మాస్టర్ ప్లాన్ రూపొందించాలని కేంద్రం సూచించిన విధంగా మాస్టర్ ప్లాన్ లను ప్రపంచ స్థాయిలో చర్చించేలా టెండర్లు పిలవాలన్నారు. కేంద్ర ప్రభుత్వం కూడా పరిశీలిస్తామని హామీ ఇచ్చిందని తెలిపారు. బ్రాండ్ బెంగళూరులో భాగంగా బెంగళూరు సిటీ రోడ్ ఇన్ ఫ్రాస్ట్రక్చర్ పై సమావేశం నిర్వహించగా 70 వేలకు పైగా సూచనలు వచ్చాయన్నారు. విద్యావంతుల నుంచి వృద్ధుల వరకు సలహాలు ఇచ్చామని, వాటిని వర్గీకరించాలని కొన్ని సంస్థలకు ఇచ్చామన్నారు. కేంద్రం కూడా సొరంగంపై సానుకూలంగా స్పందిస్తే త్వరితగతిన పూర్తి చేసేందుకు కట్టుబడి ఉన్నామన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-10T11:15:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *