అవిశ్వాస తీర్మానం : కేసరి క్విట్ ఇండియా : కాంగ్రెస్ ఎంపీ

న్యూఢిల్లీ : ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వంపై విపక్షాలు ప్రతిపాదించిన అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ సందర్భంగా లోక్‌సభలో ప్రతిపక్ష నేత అధీర్ రంజన్ చౌదరి బీజేపీపై విమర్శలు గుప్పించారు. ‘క్విట్ ఇండియా’ వ్యాఖ్యలపై కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా బుధవారం నాడు స్పందించారు. కాషాయీకరణ క్విట్ ఇండియాను ఖండించారు.

కాషాయీకరణ, ధ్రువీకరణ మరియు మతతత్వం భారతదేశం నుండి దూరంగా ఉండాలి. అవిశ్వాస తీర్మానం చాలా శక్తివంతమైనదని, ఈరోజు ప్రధానిని పార్లమెంటుకు తీసుకువస్తున్నామని వ్యాఖ్యానించారు. అవిశ్వాస తీర్మానం ప్రవేశపెట్టడం తమకు ఇష్టం లేదన్నారు. మోదీ పార్లమెంటుకు వచ్చి మణిపూర్ అంశంపై మాట్లాడాలని మాత్రమే తాము డిమాండ్ చేశామన్నారు. బీజేపీ సభ్యులు పార్లమెంటుకు రావడం లేదని, మన ప్రధాని రావాలని మాత్రమే కోరుకుంటున్నారని అన్నారు.

ధృతరాష్ట్రుడు అంధుడైనందున ద్రౌపది తన పాలనలో నిండు సభలో బట్టలిప్పి, నేటికీ రాజు అంధుడిగా కూర్చున్నాడు, మణిపూర్ మరియు హస్తినాపురం అనే తేడా లేదు. దీనిపై అధికార పార్టీ సభ్యులు తీవ్ర అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. ప్రధాని మోదీపై నిరాధార ఆరోపణలు ఆమోదయోగ్యం కాదని పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి అన్నారు. అధిర్ రంజన్ క్షమాపణలు చెప్పాలని, ఆయన వ్యాఖ్యలను రికార్డుల నుంచి తొలగించాలని డిమాండ్ చేశారు. దీనిపై లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లా స్పందిస్తూ మోదీపై అధీర్ రంజన్ చౌదరి చేసిన వ్యాఖ్యలను రికార్డుల నుంచి తొలగించినట్లు చెప్పారు.

మణిపూర్ సమస్య ఒక్క రాష్ట్రానికే పరిమితం కాదని, ఇప్పటికే అంతర్జాతీయ స్థాయిని సంతరించుకుందని అధిర్ రంజన్ చౌదరి అన్నారు. అందుకే ప్రధాని జోక్యం తప్పనిసరి.

కాగా, లోక్‌సభలో 539 మంది ఎంపీలు ఉన్నారు. వీరిలో ప్రభుత్వానికి మద్దతిచ్చే వారి సంఖ్య 366 కాగా, ప్రతిపక్ష భారత్ (భారత్) కూటమికి మద్దతిచ్చే వారి సంఖ్య 143. ఈ రెండు పార్టీలకు చెందని వారు 30 మంది ఉన్నారు. కాబట్టి విపక్షాలు ప్రవేశపెట్టిన అవిశ్వాస తీర్మానం వీగిపోయే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి.

అభివృద్ధి ఫలాలు ప్రజలకు అందుతున్నాయి: నిర్మలా సీతారామన్

అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చలో సాధించిన విజయాల గురించి కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ మాట్లాడుతూ, ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వం సాధించిన విజయాలను వివరించారు. తొమ్మిదేళ్ల మోదీ పాలనలో దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ బలోపేతమైందన్నారు. గత ప్రభుత్వాల హయాంలో ‘వచ్చి స్వీకరిస్తా’ అని ఎదురుచూసేవాళ్లు ఇప్పుడు ‘వచ్చి’ వచ్చారు. జనం అందాయి అంటున్నారని అన్నారు. యూపీఏ ప్రభుత్వం అధికారంలో ఉన్నప్పుడు ‘విద్యుత్‌, వంటగ్యాస్‌ కనెక్షన్‌’ కోసం ఎదురుచూసేవారని, ఇప్పుడు ‘విద్యుత్‌, వంటగ్యాస్‌ కనెక్షన్‌’ అని ప్రజలు చెబుతున్నారని అన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

చెన్నై: చెన్నైలో 12 నుంచి పలు ప్రవచనాలు

అవిశ్వాస తీర్మానం: అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చకు మోదీ సమాధానం మరికాసేపట్లో రానుంది

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-10T16:21:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *