తిలక్ వర్మ : వన్డే ప్రపంచకప్ రేసులో హైదరాబాదీ కుర్రాడు..? కష్టమే కానీ అసాధ్యం కాదు..!

భారత క్రికెట్‌లో అత్యంత ప్రాచుర్యం పొందిన పేరు తిలక్ వర్మ. వెస్టిండీస్‌పై టీ20 సిరీస్‌లో అరంగేట్రం చేసిన ఈ హైదరాబాదీ కుర్రాడు 39, 51 మరియు 49 నాటౌట్ స్కోర్‌లతో మంచి ఇన్నింగ్స్ ఆడాడు.

తిలక్ వర్మ : వన్డే ప్రపంచకప్ రేసులో హైదరాబాదీ కుర్రాడు..?  కష్టమే కానీ అసాధ్యం కాదు..!

తిలక్ వర్మ

తిలక్ వర్మ- వన్డే ప్రపంచకప్: భారత క్రికెట్‌లో బాగా వినిపించే పేరు తిలక్ వర్మ. వెస్టిండీస్‌పై టీ20 సిరీస్‌లో అరంగేట్రం చేసిన ఈ హైదరాబాదీ కుర్రాడు 39, 51 మరియు 49 నాటౌట్ స్కోర్‌లతో మంచి ఇన్నింగ్స్ ఆడాడు. జట్టు క్లిష్ట పరిస్థితుల్లో ఉన్నప్పుడు మూడు మ్యాచ్‌ల్లోనూ క్రీజులోకి వచ్చాడు. చాలా అనుభవమున్న ఆటగాడు కావడంతో మ్యాచ్ పరిస్థితులను అర్థం చేసుకుని అందుకు అనుగుణంగా బ్యాటింగ్ శైలిని మార్చుకుని అవసరమైన సమయంలో భారీ షాట్లు ఆడాడు. 20 ఏళ్ల వయసులోనూ అతడు చూపిస్తున్న పరిణితి గురించి అందరూ మాట్లాడుకుంటున్నారు.

స్పెన్సర్ జాన్సన్: ప్రతి స్పెన్సర్ జాన్సన్? అద్భుతమైన నటనతో ఆకట్టుకున్న యువ సంచలనం

స్వదేశంలో జరిగే వన్డే ప్రపంచకప్‌కు ఇంకా రెండు నెలల సమయం మాత్రమే ఉంది. ఈ టోర్నీలో ఆడే టీమ్ ఇండియా జట్టుపై సెలెక్టర్లు, టీమ్ మేనేజ్ మెంట్ ఇప్పటికే ఓ అంచనాకు వచ్చి ఉండవచ్చు. అయినా కూడా ప్రపంచకప్‌కు తిలక్ వర్మను పరిగణనలోకి తీసుకోవాలనే అభిప్రాయం బలంగా ఉంది. వెస్టిండీస్‌తో జరిగిన టీ20లో తిలక్ వర్మ ఆటతీరు ఆకట్టుకునేలా ఉందని, మ్యాచ్‌లను ముగించడం ఆనందంగా ఉందని భారత మాజీ ఆటగాడు వసీం జాఫర్ అన్నాడు. ప్రపంచకప్‌కు టీమ్‌ఇండియా పరిగణించాల్సిన ఆటగాళ్లలో ఇతను ఒకడని చెబుతున్నారు.

ఐపీఎల్‌లో విజయం సాధించాడు

ఐపీఎల్‌లో గత రెండు సీజన్‌లుగా ముంబై ఇండియన్స్ తరఫున ఆడుతున్న తిలక్ వర్మ, తొలి సీజన్‌లో 131.02 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 14 మ్యాచ్‌ల్లో 36.09 సగటుతో 397 పరుగులు చేశాడు. కానీ రెండో సీజన్‌లో మాత్రం.. మరింత రెచ్చిపోయాడు. అతను 11 మ్యాచ్‌లలో 42.87 సగటుతో 164.11 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 343 పరుగులు చేశాడు. జట్టు క్లిష్ట పరిస్థితుల్లో ఉన్నప్పుడు క్రీజులో ఉంటూ బ్యాటింగ్ చేసిన తీరు అందరినీ ఆకట్టుకుంది.

పృథ్వీ షా: పృథ్వీ షా వీరవిహారం.. డబుల్ సెంచరీ.. 28 ఫోర్లు, 11 సిక్సర్లు.. రీఎంట్రీకి రెడీ..!

వన్డేల్లో రాణిస్తాడా?

టీ20ల్లో ఆడిన చాలా మంది ఆటగాళ్లు వన్డేల విషయానికి వస్తే ఉపశమనం పొందుతున్నారు. దీనికి మంచి ఉదాహరణ సూర్యకుమార్ యాదవ్. టీ20ల్లో ప్రపంచ నంబర్ ర్యాంక్ సాధించిన సూర్య వన్డేల్లో మాత్రం ఆకట్టుకోలేకపోతున్నాడు. టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ అతనికి వరుసగా అవకాశాలు ఇచ్చినా.. ఒక్క ఇన్నింగ్స్‌లో కూడా తన మార్క్‌ను చూపించలేకపోయాడు. టీ20ల్లో ఆడుతున్న తిలక్ వర్మ వన్డేల్లో ఎలా ఆడతాడనే ప్రశ్న చాలా మందిలో మెదులుతోంది.

వరల్డ్ కప్ 2023 టిక్కెట్లు: వరల్డ్ కప్ మ్యాచ్‌ల టిక్కెట్ల విక్రయ తేదీలు వచ్చేశాయి.. భారత్ మ్యాచ్‌లకు దశల వారీ టిక్కెట్లు.. తేదీలు ఇలా ఉన్నాయి..

అయితే తిలక్ వర్మకు లిస్ట్-ఎ క్రికెట్‌లో అద్భుతమైన గణాంకాలు ఉన్నాయని భయపడాల్సిన అవసరం లేదని, వన్డేల్లో ఆడితే మంచి ఫలితాలు రాబట్టవచ్చని భారత మాజీ చీఫ్ సెలక్టర్ ఎంఎస్‌కే ప్రసాద్ అన్నారు. లిస్ట్-ఎ క్రికెట్‌లో హైదరాబాద్ తరఫున తిలక్ 25 మ్యాచ్‌లు ఆడాడు మరియు 56.18 సగటుతో 1,236 పరుగులు చేశాడు. ఐదు సెంచరీలు, ఐదు అర్ధ సెంచరీలు చేశాడు. అంటే అతను తన ఇన్నింగ్స్‌లో కనీసం యాభై శాతంలో అర్ధ సెంచరీలను సెంచరీలుగా మార్చాడు. స్ట్రైక్ రేట్ కూడా 100కి పైనే ఉంది.

ప్రపంచకప్‌కు ఎంపికయ్యే అవకాశం ఉందా..?

ప్రపంచకప్‌కు ఇంకా రెండు నెలల సమయం ఉండటంతో వన్డే ప్రపంచకప్‌లో తిలక్ వర్మ ఆడే అవకాశాలను కొట్టిపారేయలేం. ఎందుకంటే టీ20ల్లో మంచి టెక్నిక్‌తో బ్యాటింగ్ చేస్తున్నాడు. స్ట్రెయిట్ షాట్లు ఆడలేదు. పరిస్థితులకు అనుగుణంగా తన బ్యాటింగ్ శైలిని మార్చుకుంటున్నాడు. ముఖ్యంగా క్రీజులో నిలదొక్కుకున్నాడు. ఎడమచేతి వాటం బ్యాట్స్‌మెన్‌ కావడం కూడా అతనికి ప్లస్సయింది.

ఆసియా కప్ 2023 మ్యాచ్ టైమింగ్స్: ఆసియా కప్‌లో మ్యాచ్‌లు ఎప్పుడు ప్రారంభమవుతాయి..? ఇది పూర్తి షెడ్యూల్.

ధోనీ రిటైర్మెంట్ కారణంగా ఫినిషర్ లేమి భారత్‌ను వెంటాడుతోంది. తిలక్ పాత్రకు సరిగ్గా సరిపోతాడు. మరోవైపు కేఎల్ రాహుల్, శ్రేయాస్ అయ్యర్ గాయాల నుంచి కోలుకుంటున్నారు. వారి ఫిట్‌నెస్‌పై ఇంకా ఎలాంటి అప్‌డేట్ లేదు. కొన్ని నెలలుగా ఆటకు దూరంగా ఉన్న ఈ ఇద్దరు నేరుగా ప్రపంచకప్‌కు ఎంపికవుతారా? అనే సందేహాలు ఉన్నాయి. సూర్యకుమార్ వన్డేల్లో రాణించలేకపోతున్నాడు. ఇలాంటి సమయంలో తిలక్ వర్మ ఇదే జోరు కొనసాగిస్తే కచ్చితంగా వరల్డ్ కప్ రేసులో నిలిచే అవకాశం ఉంది. సెలక్టర్లు అతడిని పరీక్షించాలనుకుంటే ఆసియా కప్‌కు ఎంపిక చేసుకోవచ్చు. అందుకే అక్కడ తిలక్ రాణిస్తే ప్రపంచకప్ లో చోటు దక్కించుకోవడం కష్టమేమీ కాదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *