ఎమ్మెల్యేకు నాయి.. ఎంపీకి సై..!

తెలంగాణలో కమలనాథుల తీరు.. బీజేపీ నాయకత్వానికి కొత్త సమస్య!

టిక్కెట్ల విషయంలో బండికి అవమానమా?.. తొలి జాబితాలో ప్రతిపాదించిన పేర్లు గల్లంతయ్యాయి!

పార్టీని వీడే వారు తప్ప.. కొత్త చేరికలు ఎక్కడ?

కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డి బాటలో రాములమ్మ..!!

జనసేనాని పవన్‌తో పొత్తు చర్చలు విఫలమయ్యాయి

న్యూఢిల్లీ, అక్టోబరు 25 (ఆంధ్రజ్యోతి): భారత ఎన్నికల చరిత్రలో మొన్నటి ఉప ఎన్నిక అత్యంత ఖరీదైన పోలింగ్‌గా పేరుగాంచింది. రానున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో విజయం సాధించాలంటే కష్టపడి ఓటర్లను ‘ఆకట్టుకోవాల్సిందే’ అన్నది స్పష్టమైంది. ఈ నేపథ్యంలో బీజేపీ అగ్రనాయకత్వానికి కొత్త చిక్కులు వస్తున్నాయి. తెలంగాణలో అసెంబ్లీ ఎన్నికల బరిలోకి దిగేందుకు బీజేపీ సీనియర్ నేతలు విముఖత చూపుతున్నారు. పైగా.. తొలి జాబితాపై అసంతృప్తి పెరగడం, పార్టీని వీడినా, చేరకపోవడం నాయకత్వానికి భారంగా మారుతోంది.

కిషన్ రెడ్డి బాటలోనే..

కేంద్రమంత్రి, బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు కిషన్‌రెడ్డి అంబర్‌పేట నుంచి అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేయనున్నారు. అయితే తొలి జాబితాలో ఆయన పేరు లేకపోవడంతో లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు మొగ్గు చూపుతున్నట్లు తెలిసింది. పోటీ చేయాలని అధిష్టానం ఆదేశిస్తే పోటీ చేస్తానని కూడా పలు సందర్భాల్లో చెప్పారు. ఇప్పుడు చాలా మంది బీజేపీ సీనియర్లు అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు ఆసక్తి చూపడం లేదు. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో గెలుపొందడంతో పాటు లోక్ సభ ఎన్నికల్లో మళ్లీ ఖర్చు పెట్టక తప్పదన్న భావనతో వారు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ప్రజాతీర్పుతో సంబంధం లేకుండా లోక్ సభ ఎన్నికల విషయంలో ప్రధాని మోదీ ప్రభూ.. ఓటర్లు బీజేపీ వైపు మొగ్గు చూపుతున్నట్లు పలు సందర్భాల్లో రుజువైంది. నిజానికి బండి సంజయ్ కూడా లోక్ సభకే మొగ్గు చూపారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో రాష్ట్రమంతా తిరిగి ప్రచారం చేయాలని ఆయన భావించారు. అయితే తొలి జాబితాలోనే కరీంనగర్ అసెంబ్లీ స్థానానికి బండి సంజయ్ పేరు ప్రతిపాదించినట్లు సమాచారం. సీనియర్ నేతలు డీకే అరుణ, జితేందర్ రెడ్డి కూడా లోక్ సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తామని చెబుతున్నారు. దీన్ని బట్టి గద్వాల, మహబూబ్‌నగర్ స్థానాల్లో అభ్యర్థుల ఖరారు పెండింగ్‌లో ఉన్నట్లు స్పష్టమవుతోంది. కొండా విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి కూడా శస్త్రచికిత్స కారణంగా అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేయనని తేల్చిచెప్పినట్లు పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

ఐబీ సర్వే కూడా కారణం..!

ఇంటెలిజెన్స్ బ్యూరో (ఐబీ)తో బీజేపీ నాయకత్వం రాష్ట్రంలో సర్వేలు చేయించినట్లు సమాచారం. ఐబీ వర్గాలు హోంశాఖకు నివేదిక అందజేయగా.. తెలంగాణలో బీజేపీకి రెండంకెల సీట్లు రావడం కష్టమని ప్రచారం జరుగుతోంది. ఈ నేపథ్యంలో అసెంబ్లీ బరిలోకి దిగేందుకు సీనియర్ నేతలు ఆసక్తి చూపడం లేదని తెలుస్తోంది. ఈ కారణాల వల్లే బీజేపీ రెండో జాబితా ఆలస్యమవుతోందని స్పష్టమవుతోంది. నవంబర్ 1 వరకు రెండో జాబితా రాదని కిషన్ రెడ్డి స్వయంగా చెప్పడం గమనార్హం!

బుద్ధి లేని ప్రచారం!

తెలంగాణ ఎన్నికల ఇన్‌చార్జి ప్రకాష్ జవదేకర్‌ను నాయకత్వం సీరియస్‌గా తీసుకోలేదని బీజేపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఓపెన్ మైండ్ తో పని చేస్తున్నాడని అంటున్నారు. వేములవాడ నుంచి మాజీ గవర్నర్‌ విద్యాసాగర్‌రావు తనయుడు వికాస్‌రావు, సంగారెడ్డిలో దేశ్‌పాండే, హుస్నాబాద్‌లో బొమ్మ శ్రీరామ్‌, నారాయణఖేడ్‌లో బండి సంజయ్‌ సూచించిన పేర్లతో పాటు ఉత్తర తెలంగాణలోని పలు నియోజకవర్గాల పేర్లను బీజేపీ అధిష్టానం తొలి జాబితాలో పరిగణనలోకి తీసుకోలేదు. బండి సంజయ్ దీన్ని అవమానంగా భావిస్తున్నట్లు విశ్వసనీయ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. బండి సంజయ్, కిషన్ రెడ్డి, ఈటల సూచించిన బీసీ వర్గానికి చెందిన నేతల పేర్లను పక్కన పెట్టారనే ప్రచారం సాగుతోంది.

నిష్క్రమించడం మాత్రమే.. చేరడం లేదా?

బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడిగా బండి సంజయ్‌ ఉన్నప్పుడు ఇతర పార్టీల నుంచి సీనియర్‌ నేతలు వలసలు వెళ్లారని కమల్‌నాథ్‌ గుర్తు చేశారు. బండి సంజయ్‌ని పక్కనపెట్టిన తర్వాత ఎగ్జిట్‌లు పెరుగుతున్నాయని అంటున్నారు. ఇప్పటికే మాజీ మంత్రి చంద్రశేఖర్‌, సీనియర్‌ నేతలు యెన్నం శ్రీనివాస్‌రెడ్డి, జిట్టా బాలకృష్ణారెడ్డి, సునీల్‌రెడ్డితో పాటు పలువురు నేతలు బీజేపీకి ‘మంచి’ చెప్పారు. కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డి కూడా తన నిష్క్రమణపై క్లారిటీ ఇవ్వగా, విజయశాంతి కూడా అదే బాటలో పయనిస్తున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. ఎన్నికల నాటికి ఎగ్జిట్‌లు తప్ప చేరికలు లేకపోవడంతో బీజేపీకి సంక్షోభం వచ్చినట్లు తెలుస్తోంది.

జనసేనతో పొత్తుపెట్టుకోని సీట్ల పంపకాలు?

బీజేపీ, జనసేనల మధ్య సీట్ల పంపకం విషయంలో పొంతన కుదరకపోవడం కూడా బీజేపీ ఆశావహుల్లో ఉత్కంఠ రేపుతోంది. సీట్ల పంపకం బయటపెడితే అసంతృప్తులు పెరుగుతాయని భాజపా అగ్రనేతలు ఆందోళన చెందుతున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో బుధవారం సాయంత్రం జనసేనాని పవన్ కళ్యాణ్, ఆ పార్టీ సీనియర్ నేత నాదెండ్ల మనోహర్ కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా, కేంద్ర మంత్రి కిషన్ రెడ్డిలతో చర్చలు జరిపారు. అరగంటకు పైగా చర్చలు జరిగినా జనసేన కానీ, బీజేపీ కానీ ఎలాంటి ఫలితాన్ని వెల్లడించలేదు. అయితే తెలంగాణలో 20 సీట్లు కేటాయించాలని జనసేనాని కోరినట్లు తెలుస్తోంది. ఖమ్మం, కూకట్‌పల్లి, శేరిలింగంపల్లి వంటి నియోజకవర్గాల విషయంలో బీజేపీ అధిష్టానం సుముఖంగా ఉన్నా.. ఆ స్థానాల్లోని అసంతృప్తులు కొత్త తంటాలు తెస్తారేమోనన్న ఆందోళన వ్యక్తమవుతున్నట్లు సమాచారం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *