హర్మాన్ డబుల్ ప్యాక్ అవుట్ | భారత్‌కు గొప్ప విజయం

భారత్‌కు గొప్ప విజయం

జపాన్‌తో సెమీస్‌కు సై

మలేషియాతో కొరియా తలపడనుంది

ఆసియా ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ హాకీ

చెన్నై: ఆసియా ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీలో భాగంగా బుధవారం జరిగిన చివరి లీగ్ మ్యాచ్‌లో భారత్ 4-0తో పాకిస్థాన్‌ను చిత్తు చేసింది. ఇప్పటికే సెమీస్ బెర్త్ ఖరారైనప్పటికీ ఏమాత్రం ఉదాసీనంగా ఆడిన భారత్.. పాక్ పై పూర్తి ఆధిపత్యం ప్రదర్శించింది. ఈ విజయంతో 13 పాయింట్లతో అగ్రస్థానంలో నిలిచిన మనోలు శుక్రవారం జపాన్ తో జరిగే సెమీఫైనల్ కు ఆత్మవిశ్వాసంతో సిద్ధమయ్యారు. కెప్టెన్ హర్మన్‌ప్రీత్ సింగ్ (15, 23) డబుల్ గోల్స్ చేయగా, జుగ్రాజ్ సింగ్ (36), ఆకాశ్‌దీప్ సింగ్ (55) ఒక్కో గోల్ చేశారు. ఈ ఓటమితో పాక్ జట్టు సెమీఫైనల్ ఆశలు గల్లంతయ్యాయి. ఇతర మ్యాచ్‌ల్లో జపాన్ 2-1తో చైనాపై, మలేషియా 1-0తో డిఫెండింగ్ చాంప్ కొరియాపై గెలిచాయి. కొరియా (5) మరో సెమీఫైనల్లో పట్టికలో రెండో స్థానంలో ఉన్న మలేషియా (12)తో పోటీపడనుంది. పాకిస్థాన్ తో 5 పాయింట్లతో సమంగా ఉన్న కొరియా.. గోల్ తేడాతో సెమీస్ చేరింది. మరోవైపు 5, 6 స్థానాల వర్గీకరణ మ్యాచ్‌లో పాకిస్థాన్‌ చైనాతో తలపడనుంది.

ప్రారంభం నుండి: ఆట ప్రారంభం నుంచే భారత్ ఎదురుదాడికి దిగింది. ఈ క్రమంలో ప్రత్యర్థి సెంటర్ సర్కిల్ లో బంతిని అందుకున్న సుఖ్ జీత్ గోల్ చేయబోతుండగా..పాక్ డిఫెండర్లు అడ్డుకున్నారు. రెండో నిమిషంలో అబ్దుల్ హనాన్ గోల్ పోస్ట్ లోకి బంతిని కొట్టడంతో పాక్ ఆటగాళ్లు సంబరాలు చేసుకున్నారు. అయితే ఈ లక్ష్యంపై భారత్ సమీక్షకు వెళ్లింది. దీనిని పరిశీలించిన టీవీ అంపైర్.. పాకిస్థాన్ ఆటగాడు అబ్దుల్ ప్రమాదకరంగా వ్యవహరించడంతో గోల్ కాకుండా పెనాల్టీ కార్నర్ ప్రకటించాడు. అయితే ఈ పీసీని కీపర్ పాఠక్ అడ్డుకోవడంతో భారత్ ఊపిరి పీల్చుకుంది. ఏడో నిమిషంలో జర్మన్‌ప్రీత్ సింగ్ కుడి పార్శ్వం నుంచి డి బాక్స్‌లో ఉన్న మన్‌దీప్‌కు బంతిని అందించాడు. ఈలోగా పాక్ డిఫెండర్లు అడ్డుకోవడంతో భారత్ గోల్ అవకాశాన్ని చేజార్చుకుంది. కాసేపటి తర్వాత కార్తీక్‌ కొట్టిన షాట్‌ను పాక్‌ కీపర్‌ అక్మల్‌ అడ్డుకోవడంతో మరో గోల్‌ అవకాశాన్ని చేజార్చుకున్నాం. 15వ నిమిషంలో భారత్‌కు పెనాల్టీ కార్నర్ లభించగా.. హర్మన్‌ప్రీత్ దానిని గోల్‌లోకి పంపడంతో భారత్ తొలి క్వార్టర్‌ను 1-0తో ముగించింది. రెండో క్వార్టర్‌లో మనోళ్లు ఎక్కువ బంతిని నియంత్రించారు. 20వ నిమిషంలో పాకిస్థాన్ గోల్ చేసే అవకాశాన్ని కీపర్ శ్రీజేష్ అద్భుతంగా అడ్డుకున్నాడు. మరోవైపు 23వ నిమిషంలో పెనాల్టీ కార్నర్‌ను హర్మన్ కొట్టి భారత్ ఆధిక్యాన్ని 2-0కి పెంచాడు. 30వ నిమిషంలో మరో పీసీ వచ్చింది. దీంతో హర్మాన్‌కు హ్యాట్రిక్‌గా నిలిచాడు. మూడో క్వార్టర్‌లో జుగ్‌రాజ్ సింగ్ పెనాల్టీ కార్నర్‌ను గోల్‌గా మార్చడంతో భారత్ ఆధిక్యం మరింత పెరిగింది. చివరి క్వార్టర్‌లో ఆకాశ్‌దీప్ ఫీల్డ్ గోల్ చేయడంతో మ్యాచ్‌ను భారత్ తిరుగులేని ఆధిక్యంలో నిలిపింది.

మ్యాచ్‌కి అశ్విన్..

ఈ మ్యాచ్‌కు టీమిండియా స్టార్ స్పిన్నర్ రవిచంద్రన్ అశ్విన్ హాజరయ్యాడు. ఆట ప్రారంభానికి ముందు మైదానంలోకి అడుగుపెట్టిన అతను కీపర్ శ్రీజేష్‌ను కౌగిలించుకుని పలకరించాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-10T01:55:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *