బియ్యం ధర తగ్గింపు | బియ్యం ధర తగ్గింపు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-10T02:23:32+05:30 IST

దేశవ్యాప్తంగా బియ్యం, గోధుమల ధరలు పెరుగుతున్నాయన్న వార్తలపై కేంద్ర ప్రభుత్వం స్పందించింది. ధరల స్థిరీకరణకు చర్యలు తీసుకున్నామని, మరిన్ని చర్యలు ప్రారంభించామని చెప్పారు.

బియ్యం ధర తగ్గింపు

8 కిలోలకు రూ.2 తగ్గించిన కేంద్రం

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 9: దేశవ్యాప్తంగా బియ్యం, గోధుమల ధరలు పెరుగుతున్నాయన్న వార్తలపై కేంద్ర ప్రభుత్వం స్పందించింది. ధరల స్థిరీకరణకు చర్యలు తీసుకున్నామని, మరిన్ని చర్యలు ప్రారంభించామని చెప్పారు. తాజాగా బహిరంగ మార్కెట్‌లో కిలో బియ్యం ధర రూ.2 తగ్గింది. అదేవిధంగా ఓపెన్ మార్కెట్ సేల్ స్కీమ్ (ఓఎంఎస్‌ఎస్) కింద 50 లక్షల టన్నుల గోధుమలు, 25 లక్షల టన్నుల బియ్యాన్ని సెంట్రల్ పూల్ నుంచి హోల్‌సేల్ వ్యాపారులకు విక్రయించనున్నారు. ఓఎంఎస్ఎస్ పథకం కింద బియ్యం ధరను కూడా తగ్గించినట్లు చెబుతున్నారు. బియ్యం రిజర్వ్ ధర కిలోకు రూ.2 తగ్గించి రూ.29కి చేరిందని కేంద్రం వివరించింది. అదేవిధంగా గోధుమలపై దిగుమతి సుంకాన్ని ఎత్తివేయాలని ఆలోచిస్తున్నట్లు తెలిపింది. ఎప్పటికప్పుడు మార్కెట్‌ పరిస్థితులకు అనుగుణంగా ధరల నియంత్రణకు మరిన్ని చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు. ఫుడ్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా సెంట్రల్ పూల్ నుండి బియ్యం మరియు గోధుమలను టోకు వ్యాపారులు, పిండి మిల్లర్లు మరియు చిన్న వ్యాపారులకు OMSS కింద జూన్ 28 నుండి ఇ-వేలం ద్వారా విక్రయిస్తోంది. కేంద్ర ఆహార శాఖ కార్యదర్శి సంజీవ్ చోప్రా బుధవారం మీడియాతో మాట్లాడుతూ మార్కెట్ ధరలను నియంత్రించేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నామన్నారు. బియ్యం రిజర్వ్ ధరలను ఎప్పటికప్పుడు సమీక్షిస్తున్నామని, ఇటీవల బియ్యం రిజర్వ్ ధరలను రూ. 2 కిలోలు మరియు ఫలితంగా ధరలు నియంత్రణలో ఉంటాయి. ఆహార ద్రవ్యోల్బణం కూడా అదుపులో ఉంటుంది. గోధుమ నిల్వ పరిమితులను ఉల్లంఘించవద్దని రాష్ట్రాలను ఎప్పటికప్పుడు హెచ్చరిస్తున్నామని చోప్రా చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-10T02:23:32+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *