ఏపీ ప్రభుత్వం విద్యుత్ ఉద్యోగులతో చర్చలు సఫలం.. పీఆర్సీకి ప్రభుత్వం అంగీకరించింది

విద్యుత్తు సంస్థలను కాపాడుకునేందుకు యాజమాన్యం, ఉద్యోగులు ఎంతో త్యాగం చేయాల్సిన అవసరం ఉందని సమావేశంలో మంత్రులు, అధికారులు కోరారు. ప్రతిపాదనలను యాజమాన్యం ఆమోదిస్తున్నట్లు జేఏసీ ప్రతినిధులు ప్రకటించారు.

ఏపీ ప్రభుత్వం విద్యుత్ ఉద్యోగులతో చర్చలు సఫలం.. పీఆర్సీకి ప్రభుత్వం అంగీకరించింది

AP ప్రభుత్వ PRC

పీఆర్సీకి అంగీకరించిన ఏపీ ప్రభుత్వం : విద్యుత్ ఉద్యోగులతో ఏపీ ప్రభుత్వం జరిపిన చర్చలు సత్ఫలితాలనిచ్చాయి. చివరకు పరివిజన్ కమిషన్ (పీఆర్సీ)కి ప్రభుత్వం అంగీకరించింది. ఈ ఒప్పందంపై యాజమాన్యం, కార్మిక సంఘాలు సంతకాలు చేశాయి. ఈ మేరకు ఆంధ్రప్రదేశ్ స్టేట్ పవర్ ఎంప్లాయీస్ జాయింట్ యాక్షన్ కమిటీ (APSPEJAC) సమ్మె నోటీసును ఉపసంహరించుకుంది. దీంతో విద్యుత్ కార్మికులు చేపట్టిన నిరసన కార్యక్రమాన్ని విరమించారు. పీఆర్సీలో భాగంగా తమ డిమాండ్ల సాధన కోసం ఆగస్టు 10 నుంచి నిరవధిక సమ్మెకు దిగుతామని ఏపీఎస్పీజేఏసీ నోటీసులిచ్చిన విషయం విదితమే.

ఈ నేపథ్యంలో బుధవారం సచివాలయంలో ఏపీఎస్‌పీఈజీఏసీ ప్రతినిధులతో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చర్చలు జరిపింది. రాష్ట్ర ఇంధనం, అటవీ పర్యావరణ, భూగర్భ గనుల శాఖ మంత్రి పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి, విద్యాశాఖ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ మాట్లాడుతూ ఇది ఉద్యోగుల పక్షపాత ప్రభుత్వమని, అందరికీ మేలు జరిగేలా సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి మంచి నిర్ణయాలు తీసుకున్నారన్నారు.

జనసేన నేతలు : పవన్ కు మంత్రి గుడివాడ వేసిన పది ప్రశ్నలపై జనసేన నేతలు కౌంటర్

విద్యుత్ సంస్థలను కాపాడుకునేందుకు యాజమాన్యం, ఉద్యోగులు ఎంతో త్యాగం చేయాల్సిన అవసరం ఉందని సమావేశంలో మంత్రులు, అధికారులు కోరారు. ప్రతిపాదనలను యాజమాన్యం ఆమోదిస్తున్నట్లు జేఏసీ ప్రతినిధులు ప్రకటించారు. పీఆర్సీ ప్రతిపాదనలకు ఏపీ ట్రాన్స్‌కో, ఏపీజెన్‌కో, ఏపీసీపీడీసీఎల్, ఈపీడీసీఎల్, ఎస్పీడీసీఎల్ అధికారులు, జేఏసీ ప్రతినిధులు సంతకాలు చేశారు. అవకతవకలను సరిదిద్దేందుకు, వేతన స్కేళ్లను ఖరారు చేసేందుకు ఏపీజెన్‌కో ఎండీ నేతృత్వంలో డిస్కమ్‌ల సీఎండీలతో ప్రభుత్వం కమిటీ వేయనున్నట్లు ఒప్పందం కుదిరింది.

మంత్రులు పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి, బొత్స సత్యనారాయణ, సీఎస్‌ జవహర్‌రెడ్డి, ఇంధన శాఖ ప్రత్యేక ప్రధాన కార్యదర్శి విజయానంద్‌, ఆర్థిక శాఖ ప్రత్యేక ప్రధాన కార్యదర్శి షంషేర్‌సింగ్‌ రావత్‌, ఏపీజెన్‌కో మేనేజింగ్‌ డైరెక్టర్‌ చక్రధర్‌ బాబు, సీపీడీసీఎల్‌ సీఎండీ పద్మా జనార్ధన్‌రెడ్డి, ట్రాన్స్‌కో జేఎండీ మల్లారెడ్డి, ఇంధన శాఖ సంయుక్త కార్యదర్శి సంయుక్తకుమార్‌ రెడ్డి, జేఏసీ నాయకులు చంద్రశేఖర్, ప్రతాప్ రెడ్డి, సాయికష్ణ, శేషారెడ్డి, శ్రీనివాస్ కుమార్ తదితరులు పాల్గొన్నారు.

గుడివాడ అమర్‌నాథ్: ప్రాజెక్టుల సందర్శన పేరుతో చంద్రబాబు అల్లర్లకు ప్లాన్.. పవన్‌కి 10 ప్రశ్నలు సంధించిన గుడివాడ అమర్‌నాథ్

విద్యుత్ ఉద్యోగులతో జరిపిన చర్చలు సఫలమయ్యాయని మంత్రి పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి తెలిపారు. సమ్మె విరమించి విధులకు హాజరుకావాలని కోరారు. వివిధ అంశాలపై ఒప్పందం కుదిరింది. ఎల్లుండి ఒప్పందం చేసుకుంటామని చెప్పారు. 8 శాతం ఫిట్‌మెంట్ ఇచ్చామని పేర్కొన్నారు. ఒకట్రెండు సమస్యలు వచ్చినా పరిష్కరిస్తామన్నారు. గురువారం ఇంజినీర్ల సంఘం అధికారులు తమను పిలిపించి మాట్లాడతారని తెలిపారు.

ఏకసభ్య కమిటీ సిఫార్సుల అమలుకు ప్రభుత్వం సమయం కేటాయించిందన్నారు. 2018 ప్లస్ పే స్కేల్ ఇచ్చేందుకు అంగీకరించినట్లు విద్యుత్ జేఏసీ కన్వీనర్ సాయికృష్ణ తెలిపారు. మాస్టర్ స్కేల్ రూ.కోటి ఇచ్చేందుకు అంగీకరించినట్లు తెలిపారు. 2.6 లక్షలు మరియు 8 శాతం ఫిట్‌మెంట్. నోటీసులిచ్చిన డిమాండ్ల మేరకు కొన్నింటిని పరిష్కరించారు. విద్యుత్ సంస్థల ఆర్థిక పరిస్థితిని దృష్టిలో ఉంచుకుని ప్రభుత్వం చెప్పిన దానికి అంగీకరించామని తెలిపారు. అందుకే సమ్మె విరమించాలని నిర్ణయించాం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *