అవిశ్వాస తీర్మానం: మోదీ ప్రసంగాన్ని అడ్డుకున్న స్పీకర్.. పార్లమెంట్‌లో ఏం జరిగిందో తెలుసా?

దీనికి ముందు లోక్‌సభలో మోదీ మాట్లాడుతూ.. ప్రజాస్వామ్యంపై ప్రతిపక్షాలు విశ్వాసం కోల్పోతున్నాయన్నారు. విపక్షాలపై తనదైన శైలిలో విరుచుకుపడ్డారు. తమకు రాజ్యాంగంపై, ప్రజాస్వామ్యంపై నమ్మకం లేదని, తమ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాసం ప్రవేశపెట్టారని నిరసించారు

అవిశ్వాస తీర్మానం: మోదీ ప్రసంగాన్ని అడ్డుకున్న స్పీకర్.. పార్లమెంట్‌లో ఏం జరిగిందో తెలుసా?

ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ: అవిశ్వాస తీర్మానం సందర్భంగా ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ గురువారం లోక్‌సభలో ప్రసంగించారు. ప్రజల సమస్యలపై కాకుండా రాజకీయాల కోసం పార్లమెంట్ సమావేశాలను వృథా చేస్తున్నాయని విపక్షాలపై ప్రధాని మోదీ మండిపడ్డారు. అయితే మోదీ మాట్లాడుతుండగా మణిపూర్‌ అంశంపై నోరు విప్పాలని విపక్ష నేతలు నినాదాలు చేశారు. కానీ మోడీ అవన్నీ పట్టించుకోకుండా తన ప్రసంగాన్ని కొనసాగించారు. అయితే ప్రతిపక్షాలు ప్లకార్డులు పట్టుకుని పెద్ద ఎత్తున అదే నినాదాలు చేశారు. స్పీకర్ ఒంబిర్లా మోదీ ప్రసంగాన్ని ఒక్కసారిగా ఆపేశారు.

అవిశ్వాస తీర్మానం: అవిశ్వాస తీర్మానంపై విపక్షాలకు ధీటుగా సమాధానం ఇచ్చిన ప్రధాని మోదీ

స్పీకర్ ఓం బిర్లా సభలోని ఎంపీలు ఇరువైపులా ప్రశాంతంగా ఉండాలని, ప్రధాని ప్రసంగం కొనసాగుతోందని, పూర్తిగా మాట్లాడే అవకాశం ఇవ్వాలని కోరారు. ఓ వైపు ప్రతిపక్షాలు పెద్ద ఎత్తున నినాదాలు చేయగా, మరోవైపు అధికార పార్టీ నేతలు కూడా ప్రధాని ప్రసంగానికి మద్దతుగా నినాదాలు చేశారు. అయితే స్పీకర్ మాటలను విపక్షాలు పట్టించుకోలేదు. మోదీకి వ్యతిరేకంగా నినాదాలు చేస్తూనే ఉన్నారు. ఇక చేసేదేమీ లేకుండా మోడీ తన ప్రసంగాన్ని కొనసాగించారు.

పాము: ఆకాశం నుంచి ఓ మహిళపై పాము పడి ఆమె చేతికి చుట్టుకుంది.. ఆ తర్వాత మరో వింత ఘటన చోటుచేసుకుంది

దీనికి ముందు లోక్‌సభలో మోదీ మాట్లాడుతూ.. ప్రజాస్వామ్యంపై ప్రతిపక్షాలు విశ్వాసం కోల్పోతున్నాయన్నారు. విపక్షాలపై తనదైన శైలిలో విరుచుకుపడ్డారు. తమకు రాజ్యాంగంపై, ప్రజాస్వామ్యంపై నమ్మకం లేదని, తమ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాసం ప్రవేశపెట్టారని నిరసించారు. అవిశ్వాస తీర్మానం ప్రభుత్వానికి బలపరీక్ష కాదని, ప్రతిపక్షాలకు బలపరీక్ష అని అన్నారు. విపక్షాలు అవిశ్వాసం ప్రస్తావన తేవడం తమకు లాభదాయకమన్నారు. 2019 ఎన్నికలకు ముందు అవిశ్వాస తీర్మానాన్ని ఆయన గుర్తు చేశారు. అప్పట్లో తాము అవిశ్వాసం పెట్టామని, అయితే ఎన్నికల్లో బీజేపీకి పూర్తి మెజారిటీ వచ్చిందని మోదీ అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *