హిందీ వరుస: కొత్త బిల్లులకు హిందీ పేర్లపై DMK అభ్యంతరం వ్యక్తం చేసింది

చెన్నై : కేంద్ర ప్రభుత్వం శుక్రవారం పార్లమెంటులో ప్రవేశపెట్టిన కొన్ని బిల్లులకు హిందీ పేర్లు పెట్టడంపై డీఎంకే అభ్యంతరం వ్యక్తం చేసింది. బ్రిటిష్ కాలం నాటి మూడు చట్టాలను సంస్కరించేందుకు భారతీయ పేర్లతో ఈ బిల్లులను కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా లోక్‌సభలో ప్రవేశపెట్టారు. ఇండియన్ పీనల్ కోడ్ (IPC), 1860 స్థానంలో ఇండియన్ పీనల్ కోడ్ (BNS), క్రిమినల్ ప్రొసీజర్ కోడ్ (CRPC), 1898 ఇండియన్ సివిల్ ప్రొటెక్షన్ కోడ్ (BNSS) ద్వారా సవరించబడింది మరియు ఇండియన్ ఎవిడెన్స్ యాక్ట్, 1872 భర్తీ చేయబడింది. ఇండియన్ ఎవిడెన్స్ యాక్ట్ ద్వారా.

ఈ నేపథ్యంలో డీఎంకే ఎంపీ విల్సన్ మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. కేంద్ర ప్రభుత్వం హిందీని దేశం మొత్తం మీద రుద్దుతుందన్నారు. ఈ మూడు బిల్లుల పేర్లను ఆంగ్లంలోకి మార్చాలని డిమాండ్ చేశారు. హిందీని తప్పనిసరి చేయకూడదు. ఇలా చేయడం తమపై హిందీని బలవంతం చేయడమేనన్నారు. ఇది రాజ్యాంగ విరుద్ధమని ఆరోపించారు.

భారతదేశంలో చాలా భాషలు ఉన్నాయని మరియు ఆంగ్లం సాధారణ భాష అని చెప్పబడింది. ఈ మూడు బిల్లులు హిందీలో ఉన్నాయి. బిల్లు అంటే ఏమిటో ప్రజలకు అర్థం కావడం లేదు. ఆ పేర్లు చెప్పడం చాలా కష్టం. దీంతో దేశం మొత్తం మీద హిందీని రుద్దాల్సిన పరిస్థితి వస్తుందని అన్నారు.

ఈ మూడు బిల్లులకు హిందీ పేర్లు పెట్టడం భాషా సామ్రాజ్యవాదమని తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి, డీఎంకే అధినేత ఎంకే స్టాలిన్ శుక్రవారం అన్నారు. డీకాలనైజేషన్ పేరుతో మళ్లీ వలసపాలనే ప్రయత్నం జరుగుతోందన్నారు. ఇది అఖండ భారత మూలాలను అవమానించడమేనని అన్నారు. ఇకపై తమిళం అనే పదాన్ని ఉచ్చరించే నైతిక హక్కు బీజేపీకి, ప్రధాని నరేంద్ర మోదీకి లేదన్నారు. తమ గుర్తింపును మళ్లీ హిందీలోకి నెట్టే ప్రయత్నాలను తీవ్రంగా వ్యతిరేకిస్తామని చెప్పారు.

ఇది కూడా చదవండి:

యూపీ అసెంబ్లీ: నవ్వులు పూయించిన యోగి ఆదిత్యనాథ్, శివపాల్ యాదవ్ సంభాషణ

భారతీయ న్యాయ సంహిత : పెళ్లి పేరుతో మహిళను చిత్రహింసలకు గురిచేసిన దుర్మార్గుడికి 10 ఏళ్ల జైలుశిక్ష.. కేంద్రం ప్రతిపాదన..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-12T16:24:42+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *