నెయ్యి తినడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు : వర్షాకాలంలో నెయ్యి జీర్ణశక్తిని మరియు ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది!

ఆయుర్వేద నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, వర్షాకాలంలో ప్రతిరోజూ నెయ్యిని తక్కువ మొత్తంలో తీసుకోవడం వల్ల ప్రయోజనాలు పొందవచ్చు. ఇలా చేస్తే అనారోగ్య సమస్యలను దూరం చేసుకోవచ్చు. అధిక బరువు ఉన్నవారు ఇబ్బందుల నుంచి సులభంగా బయటపడవచ్చు.

నెయ్యి తినడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు : వర్షాకాలంలో నెయ్యి జీర్ణశక్తిని మరియు ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది!

రుతుపవనానికి నెయ్యి

నెయ్యి తినడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు : నెయ్యి ప్రాచీన కాలం నుండి భారతీయ సంస్కృతి మరియు సంప్రదాయంలో ఒక భాగం. ప్రతి ఇల్లు తప్పనిసరిగా నెయ్యి వాడాలి. పోషకాలు అధికంగా ఉండే నెయ్యి శరీర ఆరోగ్యానికి అనేక రకాలుగా మేలు చేస్తుంది. ఇది శరీరంలోని అన్ని భాగాల సజావుగా పనిచేయడానికి సహాయపడుతుంది. అద్భుతమైన రుచి మరియు సువాసనతో అందరినీ ఆకట్టుకునే శక్తి దీనికి మాత్రమే ఉంది.

ఇంకా చదవండి: జుట్టు ఆరోగ్యం: వర్షాకాలంలో జుట్టు ఆరోగ్యానికి పెరుగుతో ఇలా చేయండి!

నెయ్యిలో యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు, ఆరోగ్యకరమైన కొవ్వులు, విటమిన్లు మరియు మినరల్స్ పుష్కలంగా ఉన్నాయి. ఆయుర్వేదం ప్రకారం నెయ్యి రోగనిరోధక శక్తిని పెంచడంలో మరియు కొవ్వును తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది. ఇది ఎముకలు మరియు కీళ్లను బలోపేతం చేయడానికి, రక్తాన్ని శుద్ధి చేయడానికి మరియు శరీర కణజాలాలను ఆరోగ్యంగా ఉంచడానికి సహాయపడుతుంది. దీని ఆరోగ్యకరమైన కొవ్వులు జీర్ణశయాంతర ప్రేగులలోని ఆమ్లాల pH స్థాయిలను తగ్గిస్తాయి.

ఇంకా చదవండి: పెళుసుగా ఉండే గోళ్లు: పెళుసుగా ఉండే గోళ్లు… జాగ్రత్తగా ఉండండి

ఆయుర్వేద నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, వర్షాకాలంలో ప్రతిరోజూ నెయ్యిని తక్కువ మొత్తంలో తీసుకోవడం వల్ల ప్రయోజనాలు పొందవచ్చు. ఇలా చేస్తే అనారోగ్య సమస్యలను దూరం చేసుకోవచ్చు. అధిక బరువు ఉన్నవారు ఇబ్బందుల నుంచి సులభంగా బయటపడవచ్చు. నెయ్యిలోని బ్యూట్రిక్ యాసిడ్ జీర్ణవ్యవస్థకు సంబంధించిన వివిధ వ్యాధులను నివారిస్తుంది. వర్షాకాలంలో కడుపు సంబంధిత జీర్ణ సమస్యలు ఎక్కువగా ఉంటాయి. గోరువెచ్చని నీటిలో నెయ్యి కలిపి ఖాళీ కడుపుతో తీసుకుంటే జీర్ణ సమస్యలు తీరవు. నెయ్యి పేగు గోడలను శుభ్రపరుస్తుంది. కడుపు నొప్పి, ఉబ్బరం మరియు మలబద్ధకం సమస్యల నుండి ఉపశమనం పొందుతుంది.

ఇంకా చదవండి: నెయ్యి మలబద్ధకాన్ని తగ్గిస్తుంది: నెయ్యి మలబద్ధకాన్ని తగ్గిస్తుంది! నిపుణులు ఏం చెబుతున్నారో తెలుసా?

శరీరం నుండి టాక్సిన్స్ మరియు చెడు కొవ్వును తొలగిస్తుంది. కొన్ని అధ్యయనాల ప్రకారం, నెయ్యి ట్రైగ్లిజరైడ్ స్థాయిలను తగ్గిస్తుందని నిపుణులు అంటున్నారు. పేగు ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది. ఇందులో ఉండే అమినో యాసిడ్స్ బరువు తగ్గడానికి, పొట్ట ఎక్కువసేపు నిండుగా ఉండేలా చేస్తుంది. శరీరం అంతటా రక్త ప్రసరణను మెరుగుపరుస్తుంది మరియు ఫ్రీ రాడికల్స్ వల్ల కలిగే నష్టాన్ని నివారిస్తుంది. కాల్షియం లోపం ఉన్న మహిళలు రోజూ నెయ్యి తీసుకుంటే ఆ లోపం నుంచి బయటపడవచ్చు.

ఇంకా చదవండి: నెయ్యి తినడం: నెయ్యి తింటే కొవ్వు పెరుగుతుందా? నిపుణులు ఏమంటున్నారంటే…

ఇందులో ఒమేగా 3 ఫ్యాటీ యాసిడ్స్ పుష్కలంగా ఉన్నాయి, ఇది దృష్టి సంబంధిత సమస్యలను నయం చేయడంలో సహాయపడుతుంది. కంటి పొడిబారడం, అలసట మరియు నల్లటి వలయాలను తగ్గిస్తుంది. ఆర్థరైటిస్‌తో బాధపడేవారు వర్షాకాలంలో నెయ్యి వాడితే కీళ్ల నొప్పుల నుంచి ఉపశమనం పొందవచ్చు.

గమనిక; అందుబాటులో ఉన్న వివిధ మార్గాల ద్వారా ఈ సమాచారం సేకరించబడుతుంది మరియు అందించబడుతుంది. కేవలం అవగాహన కోసం. వివిధ సమస్యలతో బాధపడే వారు వైద్యులను సంప్రదించి తగు సూచనలు, సలహాలు తీసుకోవడం మంచిది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *