జుట్టు ఆరోగ్యం: వర్షాకాలంలో జుట్టు ఆరోగ్యానికి పెరుగుతో ఇలా చేయండి!

వర్షాలకు తడవడం వల్ల జుట్టు జిడ్డుగా మారుతుంది. తలస్నానం చేసిన తర్వాత కూడా తల నూనెగా ఉంటుంది. దీని నుండి బయటపడటానికి, అరకప్పు పెరుగులో ఒక టీస్పూన్ తేనె మరియు ఒక టీస్పూన్ బాదం నూనె కలపండి. ఈ మిశ్రమాన్ని తలకు ప్యాక్ లా వేసుకోవాలి.

జుట్టు ఆరోగ్యం: వర్షాకాలంలో జుట్టు ఆరోగ్యానికి పెరుగుతో ఇలా చేయండి!

వర్షాకాలం కోసం పెరుగు

జుట్టు ఆరోగ్యం: వర్షాకాలంలో చల్లటి వాతావరణం మరియు తరచుగా కురుస్తున్న వర్షాలు జుట్టుపై ప్రభావం చూపుతాయి. దీని వల్ల జుట్టు రాలడం, జిడ్డు, చుండ్రు తదితర సమస్యలు వస్తాయి.అదే సమయంలో హార్మోన్లలో మార్పులు, పోషకాహార లోపం, కాలుష్య కారకాలు, మానసిక ఒత్తిడి తదితర అంశాలు జుట్టు ఆరోగ్యంపై ప్రభావం చూపుతాయి.

ఇంకా చదవండి: అవిశ్వాస తీర్మానం: ఆవులు, గేదెలను కూడా లెక్కిస్తారు, మన లెక్కలు సరైనవేనా? జేడీయూ నేత ఫైర్ ఆర్ఎస్ఎస్ పేరును ప్రస్తావించారు

ఈ పరిస్థితులు చివరికి జుట్టు రాలడానికి దారితీస్తాయి. వర్షాకాలంలో వెంట్రుకల పోషణలో పెరుగు బాగా ఉపయోగపడుతుంది. పెరుగులో ఉండే పోషకాలు జుట్టు ఆరోగ్యానికి మంచి కండీషనర్‌గా పనిచేస్తాయి. జుట్టుకు బలం మరియు మెరుపును ఇస్తుంది. పెరుగు ప్యాక్‌లు జుట్టును రక్షించడంలో సహాయపడతాయి

వర్షాకాలంలో చుండ్రు సమస్య ఎక్కువగా ఉంటుంది. పెరుగు మరియు నిమ్మరసంతో ఈ సమస్యకు చెక్ పెట్టవచ్చు. చుండ్రుతో బాధపడేవారు నాలుగు చెంచాల హెన్నా పౌడర్‌లో రెండు చెంచాల నిమ్మరసం కలిపి బాగా కలపాలి. దానికి పెరుగు వేసి బాగా కలిపి పేస్టులా చేసుకోవాలి. ఈ పేస్ట్‌ను జుట్టు మూలాల నుండి చివర్ల వరకు అప్లై చేసి 30 నిమిషాల పాటు ఆరనివ్వండి. ఆ తర్వాత షాంపూతో తలను కడగాలి. ఇలా వారానికోసారి చేస్తే చుండ్రు సమస్య దూరమవుతుంది

ఇంకా చదవండి: గూగుల్ క్రోమ్ యూజర్లు: గూగుల్ క్రోమ్ యూజర్లకు ప్రభుత్వ హెచ్చరిక.. వెంటనే మీ బ్రౌజర్ ను అప్ డేట్ చేసుకోండి.. లేదంటే ముప్పు తప్పదు..!

వర్షాలకు తడవడం వల్ల జుట్టు జిడ్డుగా మారుతుంది. తలస్నానం చేసిన తర్వాత కూడా తల నూనెగా ఉంటుంది. దీని నుండి బయటపడటానికి, అరకప్పు పెరుగులో ఒక టీస్పూన్ తేనె మరియు ఒక టీస్పూన్ బాదం నూనె కలపండి. ఈ మిశ్రమాన్ని తలకు ప్యాక్ లా వేసుకోవాలి. 20 నిమిషాలు ఆరనివ్వండి, ఆపై షాంపూతో మీ తలను కడగాలి.

మెంతికూరను రాత్రంతా నానబెట్టండి. ఉదయాన్నే నాన్ స్టిక్ బౌల్ లో పెరుగు కలిపి పేస్ట్ లా చేసుకోవాలి. ఈ పేస్ట్ ను జుట్టు మూలాల నుంచి చివర్ల వరకు అప్లై చేయాలి. గంటసేపు అలాగే ఉంచి షాంపూతో తలను కడగాలి. వారానికి ఒకసారి ఇలా చేయడం వల్ల జట్టు చివర్లలో చిట్లడం తగ్గుతుంది. ఇది జుట్టు రాలడాన్ని కూడా తగ్గిస్తుంది

ఇంకా చదవండి: ఒకే ఫోన్‌లో 2 WhatsApp ఖాతాలను ఎలా ఉపయోగించాలి?

జుట్టు రాలే సమస్యతో బాధపడేవారు మందార ఆకులను ఎండబెట్టి పొడి చేసి, కొంచెం మందార పువ్వుల పొడిని తీసుకుని అందులో ఉసిరి పొడి, మెంతిపొడి కలపాలి. దానికి కాస్త పెరుగు వేసి పేస్ట్‌లా చేసుకోవాలి. ఈ మిశ్రమాన్ని మూలాల నుండి చివరి వరకు వర్తించండి. దీన్ని 20 నిమిషాలు ఆరనివ్వండి. ఆ తర్వాత తేలికపాటి షాంపూతో తలస్నానం చేయాలి. ఇలా చేయడం వల్ల జుట్టు రాలడం తగ్గుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *