ఇజ్రాయెల్ పాలస్తీనా వివాదం: హమాస్ బందీలను అంత దారుణంగా చంపేస్తుందా?

దానిని సురక్షిత ప్రదేశంలో ఉంచాలని, ఆర్డర్ ఉంటే తప్ప మీతో తీసుకెళ్లడం నిషేధమని పేర్కొన్నారు. అత్యంత ప్రాణాంతకమైన గాయాన్ని కలిగించే వ్యక్తిని ఎక్కడ పొడిచి చంపవచ్చో కూడా మాన్యువల్ చెబుతుందని వాషింగ్టన్ పోస్ట్ రాసింది.

ఇజ్రాయెల్ పాలస్తీనా వివాదం: హమాస్ బందీలను అంత దారుణంగా చంపేస్తుందా?

హమాస్ పత్రం: అక్టోబరు 7న ఇజ్రాయెల్‌పై దాడి తర్వాత, దాదాపు రెండు వందల మంది పౌరులను హమాస్ యోధులు కిడ్నాప్ చేశారు. అయితే, ఒక బాధితుడు హమాస్ ఉగ్రవాద మాన్యువల్‌తో దొరికాడు. హమాస్ యోధులు ప్రజలను బందీలుగా ఎలా తీసుకుంటారో మరియు బందీలను ఎప్పుడు మరియు ఏమి చేయాలో ఇది వివరిస్తుంది. వాస్తవానికి, హమాస్ యోధులు బందీలను ఎంత క్రూరంగా ప్రవర్తిస్తారు మరియు ఎంత ఉన్మాదంగా చంపేస్తారు.

ఎనిమిది పేజీల మాన్యువల్‌లో హమాస్ యోధులు ఈ ప్రాంతంలో అరాచకాన్ని వ్యాప్తి చేయాలని పిలుపునిచ్చారు. బందీలు ఎవరైనా అడ్డంకి సృష్టించినా, బెదిరింపులకు పాల్పడినా చంపేయాలని మాన్యువల్‌లో రాసి ఉంది. అలాగే మాన్యువల్ ప్రకారం ఎవరినైనా ఒప్పించాలంటే..విద్యుత్ షాక్‌లు ఇవ్వండి, పిల్లల చేతులు, కాళ్లు కట్టేయండి అని రాసి ఉంది. ఆత్మరక్షణ విషయంలో బందీలను మానవ కవచాలుగా ఉపయోగించుకోవాలని రాశారు. అయితే, వాషింగ్టన్ పోస్ట్ ప్రకారం, మాన్యువల్ గత సంవత్సరం మరియు చనిపోయిన హమాస్ ఫైటర్ నుండి స్వాధీనం చేసుకుంది.

ఇది కూడా చదవండి: అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2023: ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో కాంగ్రెస్, బీజేపీలకు భారీ షాక్

ఈ మాన్యువల్ మొదటి పేజీలో.. రహస్య పత్రంగా పేర్కొనబడింది. దానిని సురక్షిత ప్రదేశంలో ఉంచాలని, ఆర్డర్ ఉంటే తప్ప మీతో తీసుకెళ్లడం నిషేధమని పేర్కొన్నారు. అత్యంత ప్రాణాంతకమైన గాయాన్ని కలిగించే వ్యక్తిని ఎక్కడ పొడిచి చంపవచ్చో కూడా మాన్యువల్ చెబుతుందని వాషింగ్టన్ పోస్ట్ రాసింది. మెడ, వెన్నెముక మరియు అండర్ ఆర్మ్స్‌పై కత్తిపోట్లు అత్యంత ప్రాణాంతక గాయాలు అని మాన్యువల్ పేర్కొంది. హమాస్ రహస్య సైనిక విభాగం అల్-కస్సామ్ 15,000-40,000 మంది సైనికులను పోరు కోసం రంగంలోకి దింపినట్లు అంచనా. వీరిలో 1,200 మంది అక్టోబర్ 7 దాడిలో పాల్గొన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *