BRS : ఐదుసార్లు చేసినా ఫలితం ఆ మంత్రికి ప్రతికూలమే.. టికెట్ లేనట్లే..!?

ఒకసారి కాదు రెండుసార్లు కాదు ఐదుసార్లు సర్వే చేసినా.. ఆ మంత్రి నియోజకవర్గంలో నెగెటివ్ అనే పదాన్ని తప్పిస్తే పేరు కూడా సానుకూలంగా ఉండదు. పోనీ సర్వే సంస్థల్లో దొరికింది అదే కదా..? ఇంటెలిజెన్స్ సర్వే చేసినా ఇదే సెనేటర్. ఆయన సాదాసీదా నేత కాదు.. సీనియర్ నేత.. పైగా మంత్రిగా కూడా పనిచేస్తున్నారు. మంత్రి టికెట్ ఇవ్వకుంటే పరిస్థితి ఏంటి? ప్రతిపక్షం ఏమిటి? రాష్ట్ర ప్రజలకు ఇచ్చే సందేశం ఏమిటి? ఇస్తే నష్టమే.. ఇవ్వకుంటే పరిస్థితి మరోలా ఉంటుందా..? దీంతో ఏం చేయాలో తెలియక గులాబీ బాస్ అయోమయంలో పడ్డారు. ఆ మంత్రి ఎవరు? బాస్ కి రోజా ఎందుకు అంత తలనొప్పిగా మారింది..? టికెట్ ఇవ్వకుండా కేసీఆర్ (సీఎం కేసీఆర్) ఏం ప్లాన్ చేస్తున్నారు..? ఆసక్తికర అంశాలపై ‘ఏబీఎన్-ఆంధ్రజ్యోతి’ ప్రత్యేక కథనం.

CM-KCR.jpg

అసలు కథ ఇదే..!

తెలంగాణలో ఎన్నికలు (టీఎస్ ఎలక్షన్స్) సమీపిస్తున్న వేళ అధికార, ప్రతిపక్ష పార్టీలు జోరు పెంచాయి. ప్రత్యర్థి పార్టీలు ఊహించని రీతిలో అభ్యర్థుల ఎంపిక, జాబితా విడుదల చేయాలన్నది కేసీఆర్ వ్యూహం. అయితే.. ఈసారి మాత్రం ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ కేసీఆర్ ను నిలదీయాల్సిందేనని కాంగ్రెస్ పార్టీ(కాంగ్రెస్) వ్యూహ ప్రతివ్యూహాలు రచిస్తోంది. ప్రతి చిన్న అవకాశంలో బీఆర్‌ఎస్‌పై కాంగ్రెస్ ట్రిక్స్ ప్లే చేస్తోంది. మొన్నటితో పోలిస్తే బీజేపీ ఉత్సాహం తగ్గిందనడంలో సందేహం లేదని రాజకీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు. ఈ క్రమంలో ఎక్కడి నుంచి ఎవరిని బరిలోకి దించాలి..? ఎవరిని మార్చాలి? ఎవరిని అసెంబ్లీకి పంపాలి.. పార్లమెంటుకు పంపాలి? సర్వేలు జరిగాయని గులాబీ బాస్ తెలిపారు. అది సరే, ప్రతిసారీ అభ్యర్థుల జాబితా విడుదల చేయడమే తరువాయి. వాటిలో ఒకటి మంత్రం. కేసీఆర్, కేటీఆర్ ఇద్దరికీ అత్యంత సన్నిహితుడు. దీంతో బాస్ అతడిని వదిలిపెట్టేందుకు ఇష్టపడలేదు. ఆయన మరెవరో కాదు ఉమ్మడి పాలమూరు జిల్లాలో కీలక మంత్రి.

కాంగ్రెస్ మరియు BRS.jpg

అంత నెగెటివ్ ఎందుకు..!

వాస్త వానికి మంత్రి నియోజ క వ ర్గం కంటే హైద రాబాద్ లోనే ఎక్కువ గా ఉంటున్నారు. పేరుకు మంత్రి.. నియోజకవర్గానికి చేసిందేమీ లేదన్నారు. పొరపాటున నియోజకవర్గానికి వస్తే ప్రజల సమస్యలు వినే పరిస్థితి లేదు. మంత్రి పదవితో తన అనుచరులను పోగొట్టుకుంటే నియోజకవర్గ ప్రజలకు ఎలాంటి ప్రయోజనం ఉండదు. దీంతో ఎవరికి నమస్కారం పెట్టినా అబ్బే టిక్కెట్ ఇస్తే ఓడిపోవడం ఖాయమని సర్వే సంస్థలు చెబుతున్నాయి. మరికొందరు ‘మహాప్రభో ఆయనకు టిక్కెట్‌ ఇవ్వొద్దు’ అంటున్నారు. దీంతో మంత్రిని ఇబ్బంది పెట్టకుండా వీలైతే ఎమ్మెల్సీ లేదా పార్లమెంటు నుంచి పోటీ చేయాలనే ఆలోచనలో గులాబీ బాస్ ఉన్నారు. అయితే.. ఎన్నికలకు ఇంకా సమయం ఉంది మార్పులు, చేర్పులు… లోటుపాట్లను కూడా సరిదిద్దుకుంటామని… ఇక్కడి నుంచే సీటు ఇవ్వాలని మంత్రి కేసీఆర్ ను కోరుతున్నారు. ఈ ఒక్క మంత్రి వల్లే తొలి జాబితా ఆలస్యమైంది. అయితే.. మంత్రి నియోజకవర్గాన్ని కూడా పెండింగ్‌లో ఉంచి అభ్యర్థుల జాబితాను ప్రకటించాలని కేసీఆర్ యోచిస్తున్నారు. మరోవైపు కాంగ్రెస్, బీజేపీ పార్టీలు మంత్రికి రెడ్ కార్పెట్ వేసి ఆహ్వానం పలుకుతున్నాయి. విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం.. సార్ ఏదో నిర్ణయం తీసుకుంటే కాంగ్రెస్ లో చేరి అదే నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేయాలనే ఆలోచనలో మంత్రి ఉన్నారట. మరి ఫైనల్‌లో ఏం జరుగుతుందో చూడాలి.

కేసీఆర్-2.jpg


ఇవి కూడా చదవండి


AP Politics : ఏపీ ఎన్నికలకు ముందు వైఎస్ జగన్ అంటే మీకు ఎందుకు అంత భయం?


AP Politics : టీడీపీలో చేరిన యార్లగడ్డ వెంకటరావు.. టైమింగ్ ఫిక్స్..!


వైఎస్ షర్మిల : వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ కాంగ్రెస్‌లో విలీనం.. ఈ ఒక్క పరిణామంతో క్లియర్ కట్..!?


AP Politics : వామ్.. జగన్ సర్కార్ ఇంత దారుణం.. ఈ విషయం తెలిస్తే..!?


AP Politics : వైసీపీకి బాలినేని శ్రీనివాస్ గుడ్ బై చెబుతున్నారా..!?


YSRTP : ఈ ఒక్క సీన్ తో ఢిల్లీ వెళ్లిన వైఎస్ షర్మిల హైదరాబాద్ ఎలా వచ్చింది..!?


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *