నారా భువనేశ్వరి: నారా భువనేశ్వరి కీలక నిర్ణయం.. అక్టోబర్ 2న నిరాహారదీక్ష

స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ అక్రమ కేసులో చంద్రబాబును జగన్ ప్రభుత్వం అరెస్ట్ చేసింది. నారా లోకేష్ దేశ రాజధాని ఢిల్లీలో ఉండి ఈ అంశంపై న్యాయ పోరాటం చేస్తుంటే, అప్పటి నుంచి చంద్రబాబు సతీమణి నారా భువనేశ్వరి, నారా బ్రాహ్మణి, నందమూరి బాలకృష్ణ టీడీపీ క్యాడర్‌కు ధైర్యాన్నిస్తూ ముందుకు సాగుతున్నారు. ఈ నేప‌థ్యంలో టీడీపీ క్యాడ‌ర్‌లో ఉత్సాహం నింపేందుకు కీల‌క నిర్ణ‌యాలు తీసుకుంటున్నారు. ఇప్పటికే సెప్టెంబరు 30న మోట మొగిడింద అనే నిరసన కార్యక్రమానికి టీడీపీ పిలుపునిచ్చింది. మరోవైపు చంద్రబాబు అరెస్టుకు నిరసనగా అక్టోబర్ 2న చంద్రబాబు భార్య నారా భువనేశ్వరి నిరాహార దీక్ష చేపట్టనున్నారు. ఈ విషయాన్ని ఏపీ టీడీపీ అధ్యక్షుడు అచ్చెన్నాయుడు వెల్లడించారు. అదే రోజున ప్రజలు కూడా సంఘీభావం తెలపాలని కోరారు. అక్టోబరు 2వ తేదీ రాత్రి 7 గంటల నుంచి 5 నిమిషాల పాటు తమ ఇళ్లలో లైట్లు ఆర్పేసి నిరసన తెలపాలని టీడీపీ అభిమానులందరికీ పిలుపునిచ్చారు.ప్రజలు ఇంటి నుంచి బయటకు వచ్చి కొవ్వొత్తులు వెలిగించి నిరసన తెలపాలని కోరారు.

నంద్యాలలో చంద్రబాబు అరెస్ట్ అయిన ప్రాంతంలో శనివారం టీడీపీ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ సమావేశం జరిగింది. ఈ సమావేశంలో అచ్చెన్నాయుడుతో పాటు యనమల రామకృష్ణుడు, ఎమ్మెల్యే బాలకృష్ణ, నక్కా ఆనందబాబు, అశోక్ బాబు, బీద రవిచంద్ర, నిమ్మల రామానాయుడు, బీసీ జనార్దన్ రెడ్డి, వంగలపూడి అనిత తదితరులు పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా రానున్న ఎన్నికల కోసం టీడీపీ-జనసేన సంయుక్త కార్యాచరణ కమిటీని ఏర్పాటు చేయాలని నిర్ణయించారు. రాష్ట్ర స్థాయిలో ఈ జేఏసీ ఉంటుందన్నారు. ఇక నుంచి ప్రతి ప్రభుత్వ వ్యతిరేక కార్యక్రమంలో జనసేనతో సమన్వయంతో టీడీపీ కార్యకలాపాలు సాగుతాయి. చంద్రబాబు అరెస్ట్ వార్తను తట్టుకోలేక ఇప్పటి వరకు 97 మంది చనిపోయారని వెల్లడించారు. ఈ నేపథ్యంలో టీడీపీ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ ఈ సమావేశంలో మృతి చెందిన 97 మందికి సంతాపం తెలిపింది.

ఇది కూడా చదవండి: CBN Arrest : చంద్రబాబు అరెస్ట్ పై మంత్రి హరీష్ ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు

కాగా, టీడీపీ చేపట్టిన మోట మొగిదింద కార్యక్రమానికి జనసేన పార్టీ కూడా మద్దతు పలికింది. ఈ మేరకు చంద్రబాబు అక్రమ అరెస్టును నిరసిస్తూ టీడీపీ నిర్వహించనున్న మోట మొగిడింద కార్యక్రమంలో జనసైనికులు పాల్గొని విజయవంతం చేయాలని జనసేన పీఏసీ చైర్మన్ నాదెండ్ల మనోహర్ పిలుపునిచ్చారు. పవన్ కళ్యాణ్ వారాహి యాత్రకు మద్దతు తెలిపినందుకు టీడీపీకి ధన్యవాదాలు తెలిపారు. అక్టోబర్ 1వ తేదీ నుంచి 5 రోజుల పాటు కృష్ణా జిల్లా అవనిగడ్డ నుంచి ప్రారంభమయ్యే వారాహి యాత్ర షెడ్యూల్ ఖరారైందన్నారు. జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ వారాహి యాత్రలో అవనిగడ్డ, మచిలీపట్నం, పెడన, కైకలూరు నియోజకవర్గాల్లో అభిమానులు పాల్గొనాలని నాదెండ్ల మనోహర్ కోరారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-30T16:16:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *