రాజస్థాన్ డీఎస్పీ: దళితుడిపై మూత్రం పోసి ఎమ్మెల్యే బూట్లు నాకించిన రాజస్థాన్ డీఎస్పీ

స్వాతంత్ర్యం వచ్చి 75 ఏళ్లు పూర్తయ్యాయి. కానీ నేటికీ అణగారిన వర్గాలపై అత్యంత అమానవీయమైన దౌర్జన్యాలు జరుగుతున్నాయి. దళితులపై అఘాయిత్యాలు జరుగుతూనే ఉన్నాయి. తాజాగా ఓ దళితుడిపై ఖాకీ చొక్కా తన మ్యాజిక్ చూపించింది.

రాజస్థాన్ డీఎస్పీ: దళితుడిపై మూత్రం పోసి ఎమ్మెల్యే బూట్లు నాకించిన రాజస్థాన్ డీఎస్పీ

రాజస్థాన్ డీఎస్పీ శివకుమార్ దళిత వ్యక్తి

రాజస్థాన్ డీఎస్పీ: స్వాతంత్య్రం వచ్చి 75 ఏళ్లు పూర్తయ్యాయి. కానీ నేటికీ భారతదేశంలో అణగారిన వర్గాలపై అత్యంత అమానవీయమైన అకృత్యాలు జరుగుతున్నాయి. ధనిక పేదల మధ్య విభేదాలు పెరుగుతూనే ఉన్నాయి. దేశానికి విదేశీయుల నుండి స్వాతంత్ర్యం వచ్చింది, కానీ అణగారిన వర్గాలు స్థానికుల చేతిలో భయంకరమైన అవమానాలను అనుభవిస్తూనే ఉన్నాయి. దళితులపై అఘాయిత్యాలు కొనసాగుతున్నాయి. 51 ఏళ్ల దళిత వ్యక్తి ఖాకీ చొక్కాతో బయటపడ్డాడు.

బలహీనులు, దళితులకు రక్షణగా ఉండాల్సిన పోలీసు అధికారి ఓ రాజకీయ నేత బూట్లు నొక్కిన అత్యంత అమానవీయ ఘటన రాజస్థాన్‌లో చోటుచేసుకుంది. దళితుడిపై ఐపీఎస్ అధికారి మూత్రం పోసి, దళితుడితో ఎమ్మెల్యే బూట్లను లాక్కున్న ఘటన వెలుగులోకి వచ్చింది. రాజస్థాన్ డీఎస్పీ తనపై మూత్ర విసర్జన చేశారని, తనను ఈడ్చుకెళ్లారని, కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే గోపాల్ మీనా బూట్లు నొక్కారని 51 ఏళ్ల దళితుడు ఫిర్యాదు చేశాడు.

ముస్లిం మన్ కీ బాత్ వినండి: మోదీజీ..ముస్లిం మన్ కీ బాత్ వినండి

ఈ ఫిర్యాదు ప్రకారం, డిప్యూటీ సూపరింటెండెంట్ ఆఫ్ పోలీస్ (డిఎస్‌పి) శివకుమార్ భరద్వాజ దళిత వ్యక్తిపై దాడి చేశారని, అసభ్య పదజాలంతో దూషించారని, తనపై మూత్ర విసర్జన చేశారని, కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే గోపాల్ మీనా బూట్లు నొక్కారని బాధితురాలు ఫిర్యాదు చేసింది. జూన్ 30న ఘటన జరిగినా పోలీసు అధికారి, ఎమ్మెల్యేలకు భయపడిన బాధితురాలు జూలై 27న పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేసింది.

ఘటన జరిగిన రోజు తన భార్యతో కలిసి పొలంలో పని చేస్తుండగా కొందరు పోలీసులు వచ్చి ఈడ్చుకెళ్లి దారిలో కొట్టారని బాధితుడు ఆరోపించాడు. పోలీసులు తనను ఎమ్మెల్యే గోపాల్ మీనా ఇంట్లోకి లాక్కెళ్లారని, అక్కడ డీఎస్పీ శివకుమార్ (డీఎస్పీ శివకుమార్)తనపై మూత్ర విసర్జన చేసినట్లు ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో పేర్కొన్నాడు.

పోలీసు అధికారి ఎమ్మెల్యేపై దాడి జరిగినప్పుడు ఆయన అనుమతి లేకుండా ఆ పొలంలో ఎలా పని చేస్తారు..? తనకు కోపం వచ్చి ఇష్టానుసారంగా దూషించారని అన్నారు. ఈ విషయం ఎవరికైనా చెబితే ఇంకేం జరుగుతుందోనని ఫోన్ తీసుకుని బెదిరించాడని తెలిపారు. ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో ఎమ్మెల్యే గోపాల్ మీనా (ఎమ్మెల్యే గోపాల్ మీనా)నిందితులుగా డీఎస్పీ శివకుమార్ భరద్వాజ్ పేర్లను చేర్చారు.

బాధితురాలి ఫిర్యాదును తీసుకోవడానికి పోలీసులు మొదట నిరాకరించారని.. అందుకే సీనియర్ అధికారులను సంప్రదించినా వారు కూడా పట్టించుకోలేదని, దీంతో కోర్టు ఆదేశాలతో కోర్టును ఆశ్రయించి ఎఫ్‌ఐఆర్‌ దాఖలు చేశామన్నారు. ఫిర్యాదు చేసినప్పటి నుంచి తనను బెదిరిస్తున్నారని చెప్పారు. దీనిని ఇప్పుడు క్రైమ్ బ్రాంచ్, క్రైమ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ డిపార్ట్‌మెంట్ (CB-CID) విచారిస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *