తెలంగాణ కాంగ్రెస్ : ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ పై ఈ ప్రయోగం ఎందుకు.. సూర్యం ఒప్పుకుంటాడా?

వచ్చే ఎన్నికల్లో తెలంగాణలో అధికారంలోకి రావాలని భావిస్తున్న కాంగ్రెస్ పార్టీ వ్యూహాలకు పదును పెడుతోంది. కర్ణాటకలో విజయం సాధించిన నేపథ్యంలో తెలంగాణలోనూ జెండా ఎగురవేయాలని యోచిస్తోంది.

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ : ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ పై ఈ ప్రయోగం ఎందుకు.. సూర్యం ఒప్పుకుంటాడా?

గద్దర్, కేసీఆర్

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ – గద్దర్ కొడుకు: ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ ను టార్గెట్ చేస్తూ కాంగ్రెస్ పార్టీ కొత్త ప్లాన్ రచిస్తోంది. వచ్చే ఎన్నికల్లో బాస్ కు ప్రత్యర్థిగా జనాలతో సన్నిహిత సంబంధాలు ఉన్న నేతను రంగంలోకి దించాలని బీఆర్ ఎస్ పార్టీ చూస్తోంది. కర్ణాటక ఫార్ములానే ఇక్కడ కూడా అమలు చేయాలని స్కెచ్ వేస్తున్నారు. కర్నాటకలో ప్రజా సంఘాలను ఎన్నికల ప్రచారానికి మాత్రమే ఉపయోగిస్తున్నారు. ఇందులో భాగంగానే ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ పై ఈ ప్రయోగం చేసేందుకు రంగం సిద్ధం చేస్తున్నారు. ఇంతకీ సీఎం కేసీఆర్ పై కాంగ్రెస్ తరపున ఎవరు పోరాడబోతున్నారు? ముఖ్యమంత్రిపై పోటీకి ఆ నేతను ఎంచుకోవడానికి కారణమేంటి?

వచ్చే ఎన్నికల్లో తెలంగాణలో అధికారంలోకి రావాలని భావిస్తున్న కాంగ్రెస్ పార్టీ వ్యూహాలకు పదును పెడుతోంది. కర్ణాటకలో విజయం సాధించిన నేపథ్యంలో తెలంగాణలో కూడా హస్తం పార్టీ జెండా ఎగురవేయాలని యోచిస్తోంది.. అయితే కర్ణాటకలో కాకుండా ప్రజా సంఘాల నేతలు అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేయడం రాజకీయంగా ఆసక్తికరంగా మారింది. ప్రజా యుద్ధనౌక గద్దర్ మరణానంతరం ఆయన కుటుంబాన్ని కలుపుకొని పోయిన కాంగ్రెస్ పార్టీ.. గద్దర్ తో తమ పార్టీకి ఎంతో అనుబంధం ఉందని చెప్పాలన్నారు. తెలంగాణ ఉద్యమం నాటి నుంచి ప్రజా సంఘాలతో బీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్ పార్టీలకు సంబంధాలు ఉన్నా, అధికార బీఆర్ఎస్ వినియోగించుకున్నంత స్థాయిలో ప్రజా సంఘాల బలాన్ని కాంగ్రెస్ ఏనాడూ ఉపయోగించుకోలేకపోయింది. అయితే కర్నాటక ఎన్నికల్లో చురుగ్గా పనిచేశారని గ్రహించిన కాంగ్రెస్ ఇక్కడ కూడా అదే ఫార్ములాను అనుసరించాలని నిర్ణయించుకుంది.

ఇది కూడా చదవండి: అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో అజారుద్దీన్‌ పోటీకి సై.. అంజన్‌కుమార్‌ సలహాతో అజ్జూ భాయ్‌ రెచ్చిపోయారు!

చైతన్యకు మారుపేరైన తెలంగాణ సమాజంలో అధికార బీఆర్ ఎస్ కు, ప్రజా సంఘాలకు మధ్య అంతరం ఉందని కాంగ్రెస్ గ్రహించింది. బీఆర్‌ఎస్‌లో కార్యకర్తలకు న్యాయం జరగలేదని ఇప్పటికే ప్రచారం జరుగుతోంది. కార్యకర్తలను తమవైపు తిప్పుకునే వ్యూహంలో భాగంగా.. దివంగత ప్రజా యుద్ధనౌకను గద్దర్‌తో సన్నిహితంగా ఉంచారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో ఆయనను సీఎం కేసీఆర్ ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్న గజ్వేల్ నుంచి పోటీకి దింపాలని ప్లాన్ చేశారు. కానీ, అంతలోనే ఆయన అకాల మరణంతో కాంగ్రెస్ పార్టీ తన వ్యూహాన్ని మార్చుకుంది. గజ్వేల్‌లో గద్దర్‌కు బదులుగా ఆయన కుమారుడు సూర్యం పోటీ చేయాలని కాంగ్రెస్ అధిష్టానం చూస్తోంది. ఈ ప్రతిపాదనకు సూర్యం అంగీకరించినా, అంగీకరించకపోయినా గద్దర్ బతికి ఉంటే పోటీ చేయాలనే ఆలోచనలో కాంగ్రెస్ పార్టీ ఉంది. అందుకే తండ్రి స్థానంలో పోటీ చేసేందుకు గద్దర్ తనయుడు సూర్యం సిద్ధం కావాలని కాంగ్రెస్ నేతలు కోరుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: వైఎస్ షర్మిల పార్టీ విలీనంపై కాంగ్రెస్‌లో భిన్న వాదనలు

గద్దర్ స్వస్థలం గజ్వేల్ నియోజకవర్గం తూప్రాన్. అందుకే ఇక్కడి నుంచి గద్దర్‌ను పోటీకి దింపాలని కాంగ్రెస్ ప్లాన్ చేసింది. ఇప్పుడు ఆయన మరణంతో గద్దర్ వారసుడిని బరిలోకి దించి యుద్ధనౌక మృతితో వచ్చిన సానుభూతిని క్యాష్ చేసుకునేందుకు కాంగ్రెస్ ప్రయత్నిస్తోంది. అదేవిధంగా కాంగ్రెస్‌లో ప్రజా సంఘాలు, కార్యకర్తలకు స్వేచ్ఛ ఉంటుందన్న ప్రచారం జరుగుతోంది. కాంగ్రెస్ ప్లాన్ ఏ మేరకు వర్కవుట్ అవుతుందో.. ప్రస్తుతం ఈ ప్రచారం రాజకీయ వర్గాలను ఆకర్షిస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *