గంజాయి పువ్వు | కోట్ల విలువైన హైటెక్ గంజాయి స్మగ్లర్

ఖరీదైన కార్లలో ప్రత్యేక అల్మారాలు ద్వారా అక్రమ రవాణా

తనిఖీలను తప్పించుకోవడానికి కార్లపై

పోలీసు అధికారులు స్టిక్కర్లు, సైరన్లు

విశాఖపట్నంలో కిలో గంజాయిని రూ.4 వేలకు కొనుగోలు చేశారు

మహారాష్ట్రలో రూ.20 – 25 వేలకు విక్రయిస్తున్నారు

ట్రిప్పుకు 100 కిలోల వరకు సరఫరా

కోట్ల విలువైన హైటెక్ గంజాయి స్మగ్లర్

తెలంగాణలో అరెస్ట్.. కార్లు, గంజాయి స్వాధీనం

హైదరాబాద్ సిటీ, ఆగస్టు 17 (ఆంధ్రజ్యోతి): అతని వాహనంలో పోలీసు సైరన్ ఉంది! సందర్భాన్ని బట్టి కారులో ప్రభుత్వ అధికారుల స్టిక్కర్లు కూడా ఉంటాయి! ఆ స్టిక్కర్లు అతికించి.. పోలీస్ సైరన్ తో.. ఖరీదైన కారులో కూర్చొని హంగామా సృష్టించాడు!! ఇంత ఆడంబరాన్ని ప్రదర్శిస్తున్న వ్యక్తి ఉన్నతాధికారి లేదా ప్రజాప్రతినిధి అని అనుకుంటున్నారా? కాదు.. అతడు గంజాయి స్మగ్లర్. చౌక డ్రగ్ గా గుర్తింపు పొందిన గంజాయిని ఇక్కడి నుంచి మహారాష్ట్రకు సరఫరా చేసి కోట్లకు పడగలెత్తారు. ‘పుష్ప’ సినిమాలో అల్లు అర్జున్ పోలీసులు, అధికారులు.. వాహనాలు తనిఖీ చేసే చెక్‌పోస్టులు, టోల్‌గేట్లపై అనుమానం రాకుండా ఓ రేంజ్‌లో ప్లాన్‌ వేస్తాడట! టాటా హెక్సా, ఎంజీ హెక్టర్, హ్యుందాయ్ వెర్నా, ఫార్చ్యూనర్, ఇన్నోవా, క్రిస్టా వంటి ఖరీదైన కార్లకు ప్రత్యేక షెల్ఫ్‌లు తయారు చేసి మహారాష్ట్రకు గంజాయి సర్ది సరఫరా చేస్తున్నాడు. దీంతో స్మగ్లర్ల ఆదాయానికి అవధులు లేకుండా పోతున్నాయి.

మహారాష్ట్రలోని ఓ డీలర్‌తో వ్యాపార సంబంధాలను పెంచుకున్న అతను ఇక్కడి వ్యాపారాల్లోనూ పెట్టుబడులు పెట్టాడు. అయితే అతని నేర చరిత్ర గురించి తెలుసుకున్న తెలంగాణ స్టేట్ యాంటీ నార్కోటిక్స్ బ్యూరో (టీఎస్‌ఎన్‌ఏబీ) అధికారులు లంగర్‌హౌస్ పోలీసులతో కలిసి వల వేసి అరెస్ట్ చేశారు. వెంకన్నతో పాటు గంజాయి రాకెట్‌లో అతనికి సహకరించిన మరో ఐదుగురిని కూడా టిసాన్యాబ్ పోలీసులు అరెస్టు చేశారు. అతని నుంచి 44 కిలోల గంజాయి, నాలుగు భారీ కార్లు, రూ.12 లక్షల నగదు స్వాధీనం చేసుకున్నారు. కోట్ల విలువైన వస్తువులను స్వాధీనం చేసుకున్నారు. నగర పోలీస్ కమిషనర్ సీవీ ఆనంద్ వెల్లడించారు. మహబూబాబాద్ జిల్లా గూడూరు మండలం ఏపూరు గ్రామానికి చెందిన వాంకుడోత్ వెంకన్న (33) అలియాస్ వీర 2006లో 10వ తరగతి పరీక్షల్లో ఫెయిల్ కావడంతో.. ఆ తర్వాత నగరానికి వచ్చి.. ఓయూ హాస్టల్‌లోని సోదరుడి గదిలో ఉంటూ 2009లో ఎస్‌ఎస్‌ఎస్సీ పూర్తి చేశాడు.

2013లో అన్నమాచార్య ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ అండ్ సైన్సెస్ నుంచి ట్రిపుల్ ఇ డిప్లొమా పూర్తి చేశారు. ఆ సమయంలో సూర్యాపేటలో నివాసం ఉంటున్న మేనమామ తేజావత్ చందా(70) వద్దకు వచ్చేవాడు. చందా అప్పటికే గంజాయి సరఫరా వ్యాపారం చేసి సులువుగా డబ్బు సంపాదించడం చూసి వెంకన్న కూడా గంజాయి వ్యాపారం ప్రారంభించాడు. అతను ఖరీదైన కార్ల సీట్ల కింద, శరీరం పైన చిన్న అల్మారాలు చేశాడు. ఆటోనగర్‌లోని ఓ వెల్డింగ్‌ షాపు వద్దకు కార్లను తీసుకెళ్లి సీట్ల కింద, శరీరంపై చిన్న అల్మారాలు చేశాడు. ఆ కార్లను నడపడానికి డ్రైవర్లను నియమించుకున్నాడు. విశాఖపట్నం నుంచి ప్రతి ట్రిప్పులో 100 కేజీల గంజాయి, 10 కేజీలు, 5 కేజీలు చిన్న ప్యాకెట్లలో కారులో తీసుకొచ్చి కార్ షెల్ఫ్‌ల కింద అమర్చి తీసుకొచ్చేవాడు. విశాఖపట్నం నుంచి వారానికి రెండుసార్లు గంజాయి రవాణా చేసేవాడని పోలీసుల విచారణలో తేలింది. ఈ దాడిలో అతనికి సహకరించిన ఇద్దరు డ్రైవర్లు మహబూబాబాద్ జిల్లాకు చెందిన అజ్మీరా వెంకన్న (21), సూర్మేని మనోజ్ (20), మరో ఇద్దరు వ్యాపారులు ముల్లు మధు (39, మహబూబాబాద్ జిల్లా), మహమ్మద్ జహంగీర్ (40, మహబూబ్‌నగర్ పట్టణం)లను అరెస్టు చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-18T04:07:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *