భారతదేశానికి మమత షాక్ | లోక్‌సభ ఎన్నికలు 2024: పశ్చిమ బెంగాల్ vslలోని మొత్తం 42 స్థానాలకు టిఎంసి అభ్యర్థులను ప్రకటించిన మమతా బెనర్జీ

  • కోల్‌కతాలోని జనగార్జన్ సభలో మమత, టీఎంసీ ఎంపీ అభ్యర్థులు ఆమె వెంట పోటీ చేస్తున్నారు

  • బెంగాల్‌లోని అన్ని లోక్‌సభ స్థానాలకు తృణమూల్ అభ్యర్థుల ప్రకటన.. జాబితా విడుదల

  • మాజీ క్రికెటర్ యూసుఫ్ పఠాన్

  • సినీ నటి రచనా బెనర్జీకి చోటు

  • ఏడు సిట్టింగ్‌లకు కట్టుబడి ఉండండి

న్యూఢిల్లీ, మార్చి 10 (ఆంధ్రజ్యోతి): పశ్చిమ బెంగాల్‌లోని మొత్తం 42 లోక్‌సభ స్థానాలకు అధికార తృణమూల్ కాంగ్రెస్ ఆదివారం అభ్యర్థులను ప్రకటించింది. ఈ మేరకు జాబితాను విడుదల చేశారు. తద్వారా వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్‌తో పొత్తు ఉండదని తేల్చి చెప్పింది. మాజీ క్రికెటర్ యూసుఫ్ పఠాన్, సినీ హీరోయిన్ రచనా బెనర్జీ వంటి కొత్త ముఖాలకు తృణమూల్ అభ్యర్థులుగా అవకాశం కల్పించింది. కాంగ్రెస్ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు, లోక్‌సభ నాయకుడు అధిర్ రంజన్ చౌదరి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న బర్హంపూర్ నుంచి యూసుఫ్ పఠాన్ బరిలోకి దిగడం గమనార్హం. ప్రశ్నోత్తరాల ఆరోపణలపై లోక్‌సభ నుంచి బహిష్కరణకు గురైన మహ్వా మోయిత్రాకు ఆమె స్థానం కృష్ణానగర్ నుంచి మరోసారి అవకాశం కల్పించారు.

వివాదాస్పద సందేశ్‌ఖాలీ ప్రాంతంలో ఉన్న బసిరత్ స్థానం నుంచి సిట్టింగ్ ఎంపీ, నటి నుస్రత్ జహాన్‌కు బదులుగా మాజీ ఎంపీ హాజీ నూరుల్ ఇస్లామ్‌కు అవకాశం కల్పించారు. కాగా, 23 మంది తృణమూల్ ఎంపీల్లో 16 మందికి మరోసారి అవకాశం ఇవ్వగా ఏడుగురిని పక్కన పెట్టారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఇద్దరు కేబినెట్ మంత్రులతో పాటు 9 మంది సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలు బరిలోకి దిగారు. మొత్తం 42 మంది అభ్యర్థుల్లో 12 మంది మహిళలు. కాగా, మమత జనగర్జన పేరిట ఆదివారం కోల్‌కతాలో భారీ బహిరంగ సభ జరిగింది. బెంగాల్‌లో బీజేపీతో పాటు కాంగ్రెస్‌, సీపీఎంతో తలపడనుంది.

పొత్తు ఇంకా సాధ్యమే: ఖర్గే

బెంగాల్‌లోని అన్ని స్థానాలకు అభ్యర్థులను తృణమూల్ ప్రకటించడంపై కాంగ్రెస్ జాతీయ అధ్యక్షుడు ఖర్గే స్పందిస్తూ, ‘మా తలుపులు ఎల్లప్పుడూ తెరిచి ఉంటాయి. నామినేషన్ల ఉపసంహరణ వరకు పొత్తు ఉండే అవకాశం ఉంది’ అని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. ప్రధాని మోదీకి భయపడే తృణమూల్ కాంగ్రెస్ అధినేత్రి మమతా బెనర్జీ కాంగ్రెస్‌తో పొత్తుకు ముందుకు రావడం లేదని అధీర్ రంజన్ చౌదరి విమర్శిస్తూ.. బీజేపీ వ్యతిరేక పోరులో తాను లేనన్న సంకేతం ఇచ్చారు.

గౌరవప్రదమైన స్థాయిలో సీట్ల సర్దుబాటు జరగాలని తాము భావించామని, అయితే తృణమూల్‌పై ఒత్తిడి ఉందని తమకు తెలియదని కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్ అన్నారు. మరోవైపు సీట్ల పంపకాలపై కాంగ్రెస్, తృణమూల్ మూడు నెలల పాటు చర్చలు జరిపాయి. కాంగ్రెస్ 7 సీట్లు డిమాండ్ చేయగా, మమత రెండు కంటే ఎక్కువ ఇవ్వకూడదని నిర్ణయించుకుంది. తాజాగా అన్ని స్థానాలకు అభ్యర్థులను ప్రకటించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 11, 2024 | 08:24 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *