అమెరికాలో స్థిరపడదాం! | భారత్ vs వెస్టిండీస్ 4వ టీ20 మ్యాచ్

రాత్రి 8 గంటల నుంచి డీడీ స్పోర్ట్స్‌లో..

సిరీస్ సమం చేయాలని భారత్ ఉవ్విళ్లూరుతోంది

నేడు వెస్టిండీస్‌తో నాలుగో టీ20

లాడర్‌హిల్: కరేబియన్ దీవుల్లో నెల రోజుల పాటు సాగిన భారత జట్టు పర్యటన ఇప్పుడు అమెరికాలోని ఫ్లోరిడా తీరానికి చేరుకుంది. ఐదు టీ20ల సిరీస్‌లో మిగిలిన రెండు కీలక మ్యాచ్‌లు లాడర్‌హిల్ సిటీలో జరగనున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో శనివారం జరిగే నాలుగో మ్యాచ్‌లో భారత్‌, వెస్టిండీస్‌ తమ భవితవ్యాన్ని నిర్ణయించుకోనున్నాయి. 2-1 ఆధిక్యంలో ఉన్న వెస్టిండీస్ సిరీస్‌ను కైవసం చేసుకోవడానికి మరో గెలుపు దూరంలో ఉంది. సిరీస్‌ను సమం చేసి ఆశలు సజీవంగా ఉంచుకోవాలంటే ఈ మ్యాచ్‌లో విజయం టీమిండియాకు చాలా ముఖ్యం. మూడో టీ20లో గెలిచి ఉత్సాహంగా ఉన్న హార్దిక్ జట్టు.. నాలుగో మ్యాచ్ లోనూ అదే ఫలితాన్ని అందుకోవాలనే పట్టుదలతో బరిలోకి దిగుతోంది.

గిల్ ఫామ్ ఆందోళనకరంగా ఉంది: ఓపెనింగ్ సమస్య టీమ్ ఇండియా బ్యాటింగ్ ను వెంటాడుతోంది. తొలి రెండు మ్యాచ్‌ల్లో ఓపెనర్లు ఇషాన్ కిషన్, శుభ్‌మన్ గిల్ 5, 16 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని అందించారు. జట్టుకు శుభారంభం లభించకపోవడంతో మిడిలార్డర్‌పై ఒత్తిడి నెలకొంది. అందుకే మూడో మ్యాచ్‌కి ఇషాన్‌ను పక్కన పెట్టి యశస్వి జైస్వాల్‌కు పరీక్ష పెట్టారు. కానీ యశస్వి తొలి ఓవర్‌లోనే వెనుదిరిగి నిరాశపరిచాడు. దీంతో పాటు మరో ఓపెనర్ గిల్ ఫామ్ కూడా ఆందోళన చెందుతున్నాడు. ఈ టూర్‌లో అన్ని మ్యాచ్‌లు ఆడినా మెప్పించలేకపోయాడు. అయితే అతని స్థానంలో ఇషాన్‌కు అవకాశం వస్తుందా? అది చూడాలి. లోయర్ ఆర్డర్‌లో నిలకడగా బ్యాట్స్‌మెన్ లేకపోవడంతో టాప్ ఆర్డర్ ఇన్నింగ్స్ కీలకం కానుంది. తిలక్ వర్మ ఒక్కడే నిలకడగా రాణిస్తుండగా, గత మ్యాచ్‌లో సూర్యకుమార్ టచ్‌లోకి రావడం సానుకూలాంశం. స్పిన్ త్రయం కుల్దీప్, చాహల్, అక్షర్ రాణించలేకపోతున్నారు. ముఖ్యంగా పూరన్ దూకుడుకు కుల్దీప్ అడ్డుకట్ట వేయడం మూడో మ్యాచ్ లో కీలక పరిణామం. పిచ్ అనుకూలిస్తే చాహల్ స్థానంలో ఉమ్రాన్ లేదా అవేశ్ ఖాన్‌లలో ఒకరిని పరీక్షించే అవకాశం లేదు.

సిరీస్‌పై దృష్టి పెట్టండి: రెండు వరుస విజయాలతో జోరుమీదున్న విండీస్.. కీలకమైన మూడో టీ20లో తడబడింది. అయితే నాలుగో మ్యాచ్‌లో విజయం సాధించి ఇక్కడ సిరీస్‌ను కైవసం చేసుకోవాలనుకుంటున్నారు. కానీ ఆ జట్టు టాపార్డర్ స్థాయికి తగ్గట్టుగా ఆడడం లేదు. ఓపెనర్లు కింగ్, మేయర్లు మాత్రమే ఫామ్‌ను కనబరుస్తున్నారు. మిడిలార్డర్‌లో పూరన్, కెప్టెన్ పావెల్ ఆకట్టుకుంటున్నప్పటికీ హెట్మెయర్ విఫలమవుతున్నాడు. గాయం కారణంగా మూడో మ్యాచ్ కు దూరమైన ఆల్ రౌండర్ హోల్డర్ ఈ మ్యాచ్ కు అందుబాటులో ఉండే అవకాశం ఉంది. అదే జరిగితే రోస్టన్ చేజ్ పెవిలియన్‌కే పరిమితమవుతాడు. బౌలింగ్ విభాగంలో ఎలాంటి మార్పులు చేయకపోవచ్చు.

పిచ్, వాతావరణం

ఆకాశం మేఘావృతమైనా వర్షం కురిసినా ఇబ్బంది ఉండకపోవచ్చు. స్పిన్నర్లు కీలకం కానున్నారు. ఇక్కడ ఆడిన 13 మ్యాచ్‌ల్లో 11 సార్లు ముందుగా బ్యాటింగ్ చేసిన జట్లే గెలిచాయి. గతేడాది ఆడిన రెండు మ్యాచ్‌ల్లోనూ భారత్ విజయం సాధించడం విశేషం.

తుది జట్లు (అంచనా)

భారత్: జైస్వాల్, గిల్/ఇషాన్, సూర్యకుమార్, తిలక్ వర్మ, హార్దిక్ (కెప్టెన్), శాంసన్, అక్షర్, కుల్దీప్, చాహల్, అర్ష్‌దీప్, ముఖేష్.

వెస్టిండీస్: కింగ్/హోప్, మేయర్స్, చార్లెస్, పూరన్, పావెల్ (కెప్టెన్), హెట్మెయర్, షెపర్డ్, హోల్డర్/చేజ్, హొస్సేన్, జోసెఫ్, మెక్‌కాయ్.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-12T02:00:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *