ప్రజ్ఞానంద: యువ సంచలనం ప్రజ్ఞానానందకు మరో బంపర్ ఆఫర్.. సీఎం రూ.30 లక్షలు ఇచ్చారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-30T20:02:51+05:30 IST

ప్రపంచకప్ చెస్ టోర్నమెంట్‌ను ముగించుకుని చెన్నై విమానాశ్రయంలో ప్రజ్ఞానందకు అభిమానులు ఘనస్వాగతం పలికారు. విమానాశ్రయం నుంచి ప్రజ్ఞానంద కుటుంబ సభ్యులతో కలిసి నేరుగా తమిళనాడు సీఎం స్టాలిన్ నివాసానికి వెళ్లారు. యావత్ దేశం గర్వించేలా తమిళనాడు అద్భుతంగా వ్యవహరించిందని సీఎం ప్రత్యేకంగా అభినందించారు. అంతేకాకుండా ప్రోత్సాహకంగా రూ.30 లక్షల చెక్కును అందజేసి జ్ఞాపికను అందజేశారు.

ప్రజ్ఞానంద: యువ సంచలనం ప్రజ్ఞానానందకు మరో బంపర్ ఆఫర్.. సీఎం రూ.30 లక్షలు ఇచ్చారు

తమిళనాడులోని చెన్నైకి చెందిన 18 ఏళ్ల రమేష్ బాబు ప్రజ్ఞానంద ఇటీవల ముగిసిన ప్రపంచకప్ చెస్ టోర్నమెంట్‌లో విజేతగా నిలిచాడు. ఎలాంటి అంచనాలు లేకుండా ఫైనల్ చేరి అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచాడు. ఫైనల్లో కూడా టాప్ ప్లేయర్ మాగ్నస్ కార్ల్‌సన్ చెమటోడ్చాడు. టై బ్రేక్‌లో ఒత్తిడికి గురైన ప్రజ్ఞానంద రన్నరప్‌తో సరిపెట్టుకున్నాడు. విశ్వనాథన్ ఆనంద్ తర్వాత, చెస్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో ఫైనల్‌కు చేరిన రెండో భారత గ్రాండ్‌మాస్టర్‌గా ప్రజ్ఞానంద నిలిచాడు. ఈ నేపథ్యంలో ఆయనకు చాలా మంది బంపర్ ఆఫర్లు ప్రకటిస్తున్నారు. మహీంద్రా కంపెనీ చైర్మన్ ఆనంద్ మహీంద్రా ఎలక్ట్రిక్ కారును బహుమతిగా ఇవ్వనున్నట్లు ఇప్పటికే ప్రకటించారు. ఇప్పుడు తమిళనాడు సీఎం స్టాలిన్ రూ.30 లక్షల చెక్కును బహుమతిగా ఇచ్చారు.

praggnanandaa.jpg

ప్రపంచకప్ చెస్ టోర్నమెంట్‌ను ముగించుకుని చెన్నై విమానాశ్రయంలో ప్రజ్ఞానందకు అభిమానులు ఘనస్వాగతం పలికారు. ప్రజ్ఞానానంద అంటూ నినాదాలు చేశారు. విమానాశ్రయం నుంచి ప్రజ్ఞానంద కుటుంబ సభ్యులతో కలిసి నేరుగా తమిళనాడు సీఎం స్టాలిన్ నివాసానికి వెళ్లారు. ఈ సందర్భంగా ప్రజ్ఞానందపై సీఎం స్టాలిన్‌ ప్రశంసల వర్షం కురిపించారు. యావత్ దేశం గర్వించేలా తమిళనాడు అద్భుతంగా వ్యవహరించిందని సీఎం ప్రత్యేకంగా అభినందించారు. అంతేకాకుండా ప్రోత్సాహకంగా రూ.30 లక్షల చెక్కును అందజేసి జ్ఞాపికను అందజేశారు. అనంతరం ప్రజ్ఞానంద కుటుంబ సభ్యులతో సీఎం స్టాలిన్ కొద్దిసేపు ముచ్చటించారు. మరోవైపు తమిళనాడు యూత్ వెల్ఫేర్ అండ్ స్పోర్ట్స్ ప్రెసిడెంట్ ఉదయనిధి స్టాలిన్ కూడా ప్రజ్ఞానందను శాలువాతో సత్కరించారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఆసియా కప్ 2023: పసికూనపై సెంచరీతో రెచ్చిపోయిన బాబర్ ఆజం.. పాకిస్థాన్ భారీ స్కోరు

చంద్రుడిపై చంద్రయాన్-3 రాకెట్ ల్యాండ్ అయిన రోజే ప్రజ్ఞానంద పేరు మార్మోగింది. ఆరు సంవత్సరాలలో, ప్రజ్ఞానంద అండర్-7 ఇండియన్ ఛాంపియన్‌షిప్ మరియు అండర్-8 మరియు అండర్-10 వరల్డ్ యూత్ చెస్ ఛాంపియన్‌షిప్ టైటిళ్లను గెలుచుకున్నాడు. అతను 2016లో 10 సంవత్సరాల 9 నెలల వయస్సులో ప్రపంచంలోనే అతి పిన్న వయస్కుడైన ఇంటర్నేషనల్ మాస్టర్ (IM) అయ్యాడు. 2018లో, 12 సంవత్సరాల 10 నెలల వయస్సులో, ప్రజ్ఞానంద రష్యాకు చెందిన సెర్గీ కర్జాకిన్ మరియు భారతదేశపు మొదటి గ్రాండ్‌మాస్టర్ తర్వాత రెండవ అతి పిన్న వయస్కుడైన గ్రాండ్‌మాస్టర్‌గా రికార్డు సృష్టించాడు. ప్రపంచకప్ చెస్‌లో రన్నరప్‌గా నిలిచిన తొలి పిన్న వయస్కుడిగా చెస్ చరిత్రలో తనదైన ముద్ర వేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-30T20:02:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *