ప్రభుత్వ పాఠశాల విద్యార్థుల జీవితాలతో జగన్ రెడ్డి ప్రయోగాలు!

జగన్ రెడ్డి పేద పిల్లల జీవితాలను అంధకారంలోకి నెడుతున్నారు. ప్రయోగాలు చేయడం వల్ల.. వారికి ఏమీ అందడం లేదు. అధికారంలోకి రాగానే ఇంగ్లీషు మీడియం పేరుతో తెలుగు మీడియంను బలవంతంగా రద్దు చేసి లక్షలాది మంది విద్యార్థుల చదువులను మధ్యలోనే ఆపేసి ఉత్తీర్ణత శాతాన్ని తగ్గించారు. ఈ దారుణాలు చేస్తూనే ఉన్నాడు. అప్పుడు బైజూస్ అన్నాడు. అప్పుడు CBSE అన్నారు. మరి సీబీఎస్ఈని పూర్తిగా అమలు చేయకుండా..ఇప్పుడు ఐబీ అని.. ఎక్కడో అభివృద్ధి చెందిన దేశాల్లో ఇంగ్లీషు మాతృభాషగా ఉన్న దేశాల పాఠ్యాంశాలను తీసుకొచ్చి రుద్దుతున్నారు. కలిసి ఒప్పందాలు చేసుకుంటున్నారు.

ఇటీవల ఓ కార్యక్రమంలో ఏపీ ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో ఐబీ సిలబస్‌ను తీసుకువస్తామని ప్రకటించారు. ఇప్పటికే చేయాల్సిన పనులన్నీ బైజస్ చేస్తోంది. మొత్తం సీబీఎస్ఈని స్టేట్ బోర్డు లేకుండా చేస్తామని ఇప్పటికే ప్రకటించారు. కానీ అడుగులు ముందుకు సాగడం లేదు. కానీ… ఏకంగా ఐబీ కరిక్యులమ్ తీసుకొస్తామని ప్రకటించారు.

ఐబీ కరికులమ్ అంటే.. ఇంటర్నేషనల్ బ్యాకలారియాట్. ఇది స్విట్జర్లాండ్‌కు చెందిన కొంతమంది ఉపాధ్యాయులు తయారుచేసిన ప్రత్యేకమైన పాఠ్యాంశాలను కలిగి ఉంది. ఇదంతా ఆచరణాత్మక విద్య. పరీక్షలు లేవు. ర్యాంకులు, మార్కుల గొడవ లేదు. ఇది భారతదేశంలో ముఖ్యంగా ఏపీలో ఎలా వర్తిస్తుందో.. జగన్ చెప్పాలి. కానీ రాసింది చదివేవాడికి ఈ విషయం తెలిసే అవకాశం లేదు.

IB పాఠ్యప్రణాళిక ఒక ప్రత్యేక వ్యవస్థలో మాత్రమే పొందుపరచబడింది. ప్రభుత్వ పాఠశాలలకు సరిపడదు. అలాంటి పరిస్థితి రావాలంటే.. దేశం.. విద్యావ్యవస్థ చాలా దూరం వెళ్లాలి. నాలుగేళ్లుగా ఒక్క ఉపాధ్యాయుడిని కూడా నియమించని జగన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం ఆ స్థాయికి చేరుకోవాలంటే కనీసం వందేళ్లు పడుతుందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. కానీ ఒప్పందాలు జరుగుతున్నాయి. పిల్లల ప్రాణాలను పణంగా పెట్టేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *