స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: మణిపూర్ భారతదేశానికి అండగా నిలుస్తుంది: మోదీ

న్యూఢిల్లీ : మణిపూర్ రాష్ట్రంలో శాంతిని నెలకొల్పేందుకు కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు తీవ్రంగా కృషి చేస్తున్నాయని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. శాంతిభద్రతలతోనే ఈ సమస్యకు పరిష్కారం సాధ్యమవుతుందన్నారు. 77వ స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం సందర్భంగా ఎర్రకోట నుంచి ఆయన మాట్లాడారు.

గత కొన్ని వారాలుగా ఈశాన్య రాష్ట్రాల్లో ముఖ్యంగా మణిపూర్‌లో చాలా మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. భారతీయ బాలికల గౌరవం, మర్యాదలకు తీవ్ర భంగం వాటిల్లిందని అన్నారు. అయితే గత కొద్ది రోజులుగా ప్రశాంతంగా ఉన్నట్లు సమాచారం. యావద్ భారత్ మణిపూర్ రాష్ట్రానికి, ప్రజల కోసమేనని అన్నారు.

గత కొన్ని రోజులుగా నెలకొని ఉన్న శాంతిభద్రతల ఆధారంగా శాంతిని నెలకొల్పాలని మణిపూర్ ప్రజలకు పిలుపునిచ్చారు. శాంతిభద్రతల ద్వారానే పరిష్కారం లభిస్తుందని అన్నారు.

ప్రకృతి వైపరీత్యాల బాధితులకు సంఘీభావం తెలిపి, మృతులకు సంతాపం తెలిపారు. మన దేశంలోని చాలా రాష్ట్రాలు ఈ ఏడాది అపూర్వమైన సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కొన్నాయి. ఈ సవాలును అధిగమించేందుకు కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు కలిసి పనిచేస్తాయన్నారు.

ఎర్రకోటపై నుంచి ప్రధాని మోదీ ప్రసంగించడం వరుసగా ఇది పదోసారి. ఈసారి దేశ ప్రజలను తన కుటుంబ సభ్యులుగా సంబోధించారు. అతను “పరివర్జన్” (కుటుంబ సభ్యులు) అని సంబోధించాడు. అంతకుముందు ఆయన దేశ ప్రజలను “నా ప్రియమైన సోదర సోదరీమణులారా” అని సంబోధించేవారు.

ప్రతి సంవత్సరం లాగానే ఈసారి కూడా కొత్త తరహా తలపాగా, డ్రెస్ వేసుకున్నాడు. రంగురంగుల రాజస్థానీ బంధాని ప్రింట్ టర్బన్, ఆఫ్-వైట్ కుర్తా, వీ-నెక్ జాకెట్, చుడీదార్ ధరించారు. తలపాగా పసుపు, ఆకుపచ్చ మరియు ఎరుపు రంగులో ఉంటుంది. దాని నుండి పొడవాటి గుడ్డ వేలాడుతోంది.

ఇది కూడా చదవండి:

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం: ఢిల్లీ ఎర్రకోటలో 77వ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ వేడుకలు

లేజర్ హీట్: లేజర్ హీట్‌కు శీతలీకరణ విరుగుడు

https://www.youtube.com/watch?v=0sjVUo_5t1w

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-15T10:03:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *