టమాటా: ఆగస్టు 15 నుంచి టమోటా ధర రూ.50కి తగ్గింది

ఆగస్టు 15 నుంచి దేశంలో టమాటా ధరలు తగ్గుముఖం పట్టగా.. హోల్ సేల్ మార్కెట్ లో టమాటా ధరలు తగ్గుముఖం పట్టిన నేపథ్యంలో కిలో రూ.70 నుంచి రూ.50 వరకు విక్రయించనున్నారు. మంగళవారం నుంచి కిలో రూ.50 రిటైల్ ధరకే టమాటా విక్రయించాలని జాతీయ సహకార వినియోగదారుల సమాఖ్య (ఎన్‌సీసీఎఫ్‌), నేషనల్‌ అగ్రికల్చరల్‌ కోఆపరేటివ్‌ మార్కెటింగ్‌ ఫెడరేషన్‌(నాఫెడ్‌)లను కేంద్ర ప్రభుత్వం ఆదేశించింది.

టమాటా: ఆగస్టు 15 నుంచి టమోటా ధర రూ.50కి తగ్గింది

టమోటాలు

టమాటా: ఆగస్టు 15 నుంచి దేశంలో టమాటా ధరలు తగ్గుముఖం పట్టాయి.. హోల్ సేల్ మార్కెట్ లో టమాటా ధరలు తగ్గుముఖం పట్టిన నేపథ్యంలో టమాటా కిలో రూ.70 నుంచి రూ.50 వరకు విక్రయించనున్నారు. మంగళవారం నుంచి కిలో రూ.50 రిటైల్ ధరకే టమాటా విక్రయించాలని జాతీయ సహకార వినియోగదారుల సమాఖ్య (ఎన్‌సీసీఎఫ్‌), నేషనల్‌ అగ్రికల్చరల్‌ కోఆపరేటివ్‌ మార్కెటింగ్‌ ఫెడరేషన్‌(నాఫెడ్‌)లను కేంద్ర ప్రభుత్వం ఆదేశించింది. (టమాటా కిలో రూ. 50కి అమ్మాలి)

రష్యా : రష్యా గ్యాస్ స్టేషన్‌లో పేలుడు… 12 మంది మృతి, 60 మందికి గాయాలు

హోల్ సేల్ మార్కెట్లలో టమాటా ధరలు తగ్గుముఖం పట్టిన నేపథ్యంలో వినియోగదారుల వ్యవహారాల శాఖ ఈ నిర్ణయం తీసుకుంది. (రూ. 70 నుండి తగ్గింపు) NCCF మరియు NAFED కంపెనీలు రాజస్థాన్, ఢిల్లీ, NCR, జైపూర్, కోటా, లక్నో, కాన్పూర్, వారణాసి, ప్రయాగ్‌రాజ్, పాట్నా, ముజఫర్‌పూర్, అర్రా, బక్సర్‌లలో టమోటాలను విక్రయిస్తున్నాయి. పెరుగుతున్న ధరలను తగ్గించాలన్న కేంద్ర ప్రభుత్వ ఆదేశాలను అనుసరించి ప్రభుత్వ రంగ సంస్థలు జూలై 14 నుంచి ఢిల్లీ-ఎన్‌సీఆర్‌లో టమోటాల రిటైల్ విక్రయాలను ప్రారంభించాయి.

నైజీరియా: నైజీరియాలో ముష్కరుల దాడి.. 26 మంది సైనికులు మృతి, హెలికాప్టర్ కూలిపోయింది

ఢిల్లీ అంతటా 70 స్థానాల్లో మరియు నోయిడా మరియు గ్రేటర్ నోయిడాలోని 15 స్థానాల్లో మొబైల్ టొమాటో దుకాణాలను నిర్వహిస్తోంది. NCCF మరియు NAFED కొనుగోలు చేసిన టమోటా రిటైల్ ధరను కిలోకు రూ.90గా నిర్ణయించాయి. ఆ తర్వాత రూ.80కి తగ్గింది. ఇది రూ. జూలై 20 నుంచి కిలోకు తగ్గింది. 70కి తగ్గించబడింది. ఏజెన్సీ ఓపెన్ నెట్‌వర్క్ ఫర్ డిజిటల్ కామర్స్ (ONDC) తన ప్లాట్‌ఫారమ్ ద్వారా టమోటాల రిటైల్ విక్రయాలను కూడా చేస్తోంది. వినియోగ కేంద్రాలలో రిటైల్ విక్రయం కోసం నాఫెడ్ ఆంధ్రప్రదేశ్, కర్ణాటక మరియు మహారాష్ట్ర మార్కెట్ల నుండి టమోటాలను సేకరించడం ప్రారంభించింది. దీంతో వాటి ధరలు పెరిగాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *