భావ ప్రకటనా స్వేచ్ఛ ద్వేషపూరిత ప్రసంగానికి వర్తించదు!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-17T05:23:36+05:30 IST

“వ్యక్తీకరణ స్వేచ్ఛ ద్వేషపూరిత ప్రసంగానికి వర్తించదు, సనాతన ధర్మంలో ప్రతి వ్యక్తికి కొన్ని బాధ్యతలు మరియు విధులు ఉంటాయి,…

భావ ప్రకటనా స్వేచ్ఛ ద్వేషపూరిత ప్రసంగానికి వర్తించదు!

సనాతన ధర్మంపై వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలపై మద్రాసు హైకోర్టు వివరణ ఇచ్చింది

చెన్నై, సెప్టెంబరు 16 (ఆంధ్రజ్యోతి): “ద్వేషపూరిత వాక్కులకు భావప్రకటనా స్వేచ్ఛ వర్తించదు, సనాతన ధర్మంలో ప్రతి వ్యక్తికి కొన్ని బాధ్యతలు మరియు విధులు ఉంటాయి, ధర్మాన్ని నిర్మూలించాలి అని చెప్పే వారందరూ వాటిని నాశనం చేయాలనుకుంటున్నారా?” అని మద్రాసు హైకోర్టు వ్యాఖ్యానించింది. భావప్రకటనా స్వేచ్ఛ అంటే పరిమితులు లేని భావప్రకటనా స్వేచ్ఛ కాదు. తమిళనాడు మాజీ సీఎం, డీఎంకే వ్యవస్థాపకుడు అన్నాదురై జయంతి సందర్భంగా తిరువారూర్ జిల్లాలోని ఓ ప్రభుత్వ కళాశాల ప్రిన్సిపాల్ సనాతన ధర్మానికి వ్యతిరేకంగా తమ అభిప్రాయాలను తెలియజేయాలని కోరుతూ సర్క్యులర్ జారీ చేశారు. దీన్ని సవాలు చేస్తూ ‘హిందూ మున్నాని’ కార్యకర్త ఇళంగోవన్‌ హైకోర్టులో పిటిషన్‌ దాఖలు చేశారు. ఈ పిటిషన్‌పై శుక్రవారం విచారణ జరిపిన మద్రాసు హైకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ శేషసాయి.. భావప్రకటనా స్వేచ్ఛను ద్వేషపూరిత ప్రసంగాలకు లైసెన్స్‌గా చూడకూడదని, సమాజాభివృద్ధికి ఉద్దేశించినదిగా ఉండాలని అభిప్రాయపడ్డారు. సనాతన ధర్మాన్ని కులాన్ని ప్రోత్సహిస్తూ అంటరానితనాన్ని ప్రచారం చేయాలని కొందరు భావిస్తున్నారని తనకు తెలుసని వ్యాఖ్యానించారు. అతను ఈ భావనను నిర్ద్వంద్వంగా తిరస్కరించాడు. ఇంతలో కాలేజీ సర్క్యులర్‌ను ఉపసంహరించుకోవడంతో కోర్టు పిటిషన్‌ను కొట్టివేసింది.

సనాతన ధర్మం యొక్క అర్థం తెలుసుకోండి

ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ జాయింట్ జనరల్ సెక్రటరీ మన్మోహన్ వైద్య మాట్లాడుతూ సనాతన ధర్మాన్ని విమర్శించే వారు ముందుగా దాని అర్థం ఏమిటో తెలుసుకోవాలని అన్నారు. సనాతన అంటే శాశ్వతమని, భారతీయుల జీవన విధానం అంతా దానిపైనే ఆధారపడి ఉందన్నారు. కక్షసాధింపుపై డీఎంకే నేతల వ్యాఖ్యలు రాజకీయపరమైనవి. భారత్, భారత్ పేర్ల మధ్య జరుగుతున్న చర్చపై ఆయన స్పందిస్తూ.. దేశానికి రెండు పేర్లు ఉండవని, అందుకే భారత్ అనే పేరు సరైనదని అభిప్రాయపడ్డారు. ఎస్సీ, ఎస్టీలు చాలా కాలంగా వివక్షకు గురవుతున్నారని, వారికి రిజర్వేషన్లు కొనసాగించాలని స్పష్టం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-17T05:23:36+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *