సుప్రీమ్ కోర్ట్: ఇవాళ సుప్రీంకోర్టులో విచారణకు రాని చంద్రబాబు పిటిషన్.. ఏసీబీ కోర్టులోనా.. అప్ డేట్స్

సుప్రీంకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ సరస వెంకట నారాయణ భట్టి (ఎస్వీఎన్ భట్టి) విచారణ చేపట్టేందుకు విముఖత చూపారు. మరోవైపు చంద్రబాబు బెయిల్, కస్టడీ పిటిషన్లపై ఏసీబీ కోర్టులో విచారణ అక్టోబర్ 5కి వాయిదా పడింది.

సుప్రీమ్ కోర్ట్: ఇవాళ సుప్రీంకోర్టులో విచారణకు రాని చంద్రబాబు పిటిషన్.. ఏసీబీ కోర్టులోనా.. అప్ డేట్స్

జస్టిస్ సరస వెంకటనారాయణ భట్టి

సుప్రీంకోర్టు- ఎస్వీఎన్‌భట్టి: టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు సుప్రీంకోర్టులో దాఖలు చేసిన క్వాష్‌ పిటిషన్‌పై నేడు విచారణ జరగలేదు. సుప్రీంకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ సరస వెంకట నారాయణ భట్టి (ఎస్వీఎన్ భట్టి) విచారణ చేపట్టేందుకు విముఖత చూపారు.

విచారణ నుంచి వైదొలిగిన జస్టిస్ ఎస్వీఎన్ భట్టి వ్యవహారంపై జస్టిస్ ఖన్నా స్పందిస్తూ.. ఈ కేసు విచారణపై తన సహచర న్యాయమూర్తి కొన్ని అభ్యంతరాలు వ్యక్తం చేశారు. వీలైనంత త్వరగా విచారణ జరిపించాలని చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాదులు అభ్యర్థించారు.

వచ్చే వారం విచారణ చేపడతామని జస్టిస్ ఖన్నా స్పష్టం చేశారు. ఈ విషయాన్ని సీజేఐ వద్ద ప్రస్తావించేందుకు కొంత సమయం కావాలని చంద్రబాబు తరపు సీనియర్ న్యాయవాది సిద్ధార్థ లూత్రా కోరారు. గురువారం నుంచి అక్టోబర్ 2 వరకు సుప్రీంకోర్టుకు సెలవు.

క్వాష్ పిటిషన్‌పై దర్యాప్తు అంశాన్ని ప్రస్తావించేందుకు సీనియర్ న్యాయవాది సిద్ధార్థ లూత్రా సీజేఐ వద్దకు వెళ్లినట్లు సమాచారం. అనంతరం సుప్రీంకోర్టులో చంద్రబాబు క్వాష్ పిటిషన్‌పై విచారణ మంగళవారానికి వాయిదా పడింది. కాగా, క్వాష్ పిటిషన్ పై విచారణ సందర్భంగా చంద్రబాబు తరపున ప్రముఖ న్యాయవాదులు హరీష్ సాల్వే, బి. ఆదినారాయణ, ప్రమోద్ కుమార్ దూబే తదితరులు వాదనలు వినిపించనున్నారు.

కోర్టులో ఏసీబీ

విజయవాడలోని ఏసీబీ కోర్టులో చంద్రబాబు బెయిల్, కస్టడీ పిటిషన్లపై వాదనలు జరిగాయి. బెయిల్, కస్టడీ పిటిషన్లపై నేటి వాదనల అనంతరం.. వీటిపై విచారణను అక్టోబర్ 5వ తేదీకి కోర్టు వాయిదా వేసింది.

హైకోర్టులోనా?

అమరావతి ఇన్నర్ రింగ్ రోడ్ అలైన్‌మెంట్ కేసులో ముందస్తు బెయిల్ కోసం చంద్రబాబు నాయుడు దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌ను కూడా ఏపీ హైకోర్టు విచారిస్తోంది. సీఐడీ తరపున అడ్వకేట్ జనరల్ శ్రీరామ్ వాదనలు వినిపించారు.

గుజరాత్: బెయిల్ వచ్చినా మూడేళ్లుగా జైల్లోనే ఉన్నాడు. ఇమెయిల్ చూడని అధికారులకు కోర్టు జరిమానా విధించింది

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *