చిక్కిన చిరుత: తిరుమలలో బోనులో చిక్కుకున్న మరో చిరుత.. 50 రోజుల వ్యవధిలో మూడు చిరుతలు..

గత మూడు రోజుల క్రితం ఓ చిరుత బోనులో చిక్కుకుంది. గురువారం తెల్లవారుజామున మరో చిరుత బోనులో చిక్కుకుందని అటవీశాఖ అధికారులు తెలిపారు.

చిక్కిన చిరుత: తిరుమలలో బోనులో చిక్కుకున్న మరో చిరుత.. 50 రోజుల వ్యవధిలో మూడు చిరుతలు..

బోనులో చిక్కుకున్న చిరుత

బోనులో చిక్కుకున్న చిరుత: తిరుమలలో మరో చిరుత బోనులో చిక్కుకుంది. తిరుమల నడకదారిలోని లక్ష్మీ నరసింహస్వామి దేవాలయం సమీపంలో ఏర్పాటు చేసిన బోనులో చిరుతపులి చిక్కుకుందని అటవీశాఖ, టీటీడీ అధికారులు తెలిపారు. గత మూడు రోజుల క్రితం ఓ చిరుత బోనులో చిక్కుకుంది. తాజాగా మరో చిరుతపులిని అటవీశాఖ అధికారులు పట్టుకున్నారు. ఇటీవల అలిపిరి కాలిబాటపై చిరుత దాడికి గురై నెల్లూరు జిల్లాకు చెందిన ఆరేళ్ల బాలిక లక్షిత మృతి చెందిన విషయం తెలిసిందే. దీంతో భక్తులు తీవ్ర భయాందోళనకు గురయ్యారు. దీంతో టీటీడీ అధికారులు అప్రమత్తమై అటవీశాఖ అధికారుల సహకారంతో చిరుతలను పట్టుకునేందుకు ఆపరేషన్‌ చీతా అనే కార్యక్రమాన్ని చేపట్టారు. ఈ నేపథ్యంలో చిరుతను పట్టుకునేందుకు అధికారులు తిరుమల వెళ్లే కాలిబాటపై మూడు చోట్ల బోనులను ఏర్పాటు చేశారు.

చిరుత: బాబోయ్ మరో చిరుత..! తిరుమల కాలిబాటపై ఎలుగుబంటితో పాటు మరో చిరుత.. కనిపించింది.

మోకాలిమిట్ట, లక్ష్మీనరసింహస్వామి ఆలయం, 35వ మలుపులో ఎముకలు ఉంచారు. మూడు రోజుల క్రితం ఓ చిరుత బోనులో చిక్కుకుంది. గురువారం తెల్లవారు జామున మరో చిరుత చిక్కుకుందని అటవీశాఖ అధికారులు తెలిపారు. మూడు రోజుల్లోనే బోనులో రెండు చిరుతలు చిక్కుకోవడంతో తిరుమల వెళ్తున్న భక్తులు ఊపిరి పీల్చుకున్నారు. 50 రోజుల వ్యవధిలో మూడు చిరుతలను పట్టుకున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు. ఇదిలావుంటే, టార్గెట్‌ ఘటన జరిగిన మరుసటి రోజే తిరుమల కొండకు కాలినడకన వెళ్తున్న భక్తులు మరో చిరుతపులి కనిపించడంతో భయాందోళనకు గురయ్యారు. తిరుమల నడకదారి ప్రాంతంలో ఐదు చిరుతపులులు ఉన్నాయని, అవి చిన్నారిని చంపివేసి ఉంటాయని అటవీశాఖ అధికారులు భావిస్తున్నారు. వారిని ట్రాప్ చేసేందుకు బోనులను ఏర్పాటు చేశారు. దీంతో పాటు కాలినడకన తిరుపతి కొండకు చేరుకునే భక్తుల భద్రత కోసం టీటీడీ ప్రత్యేక చర్యలు చేపట్టింది.

టీటీడీ అలర్ట్ : చిరుతపులి దాడి ఘటనతో టీటీడీ అలర్ట్.. తిరుమల నడకదారిలో భద్రత కట్టుదిట్టం

తిరుమల నడకదారిపై వన్యప్రాణుల దాడులు జరగకుండా టీటీడీ అధికారులు ప్రత్యేక భద్రతా ఏర్పాట్లు చేశారు. టీటీడీ ట్రస్ట్ బోర్డు పలు నిబంధనలను అమల్లోకి తెచ్చింది. 12 ఏళ్లలోపు పిల్లల తల్లిదండ్రులను ఉదయం 5 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం 2 గంటల వరకు అలిపిరి మెట్ల మీదకు అనుమతిస్తామని టీటీడీ తెలిపింది. రాత్రి 10 గంటల వరకు పెద్దలకు అనుమతి ఉంటుంది. దీంతో పాటు భక్తులకు వాకింగ్ స్టిక్స్ ఇవ్వాలని టీటీడీ నిర్ణయించింది.

మరోవైపు నడకదారిలో 500 ట్రాప్ కెమెరాలు ఏర్పాటు చేయడంతోపాటు అడవి జంతువుల సంచారాన్ని గుర్తించేందుకు వీలున్న చోట డ్రోన్ కెమెరాలను వినియోగించే ప్రక్రియను పరిశీలిస్తున్నట్లు టీటీడీ అధికారులు తెలిపారు. తిరుమల కాలిబాటపై మరోసారి వన్యప్రాణుల దాడి ఘటనలు జరగకుండా అన్ని చర్యలు తీసుకుంటున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *