సవ్యసాచి: సవ్యసాచిని తిరిగి నియమించు | మళ్లీ సవ్యసాచిని నియమించండి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-17T03:39:31+05:30 IST

2019 ఎన్నికల్లో బీజేపీ మోసం చేసిందని పరిశోధన పత్రం సమర్పించిన అశోక యూనివర్సిటీ ప్రొఫెసర్ సవ్యసాచి దాస్ రాజీనామా చేశారు. యూనివర్సిటీ అడ్మినిస్ట్రేషన్ విభాగం తీరుకు నిరసనగా సవ్యసాచికి మద్దతుగా మరో అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ పి.బాలకృష్ణన్ కూడా రాజీనామా చేశారు.

సవ్యసాచి: మళ్లీ సవ్యసాచిని నియమించండి

తన పరిశోధనా పత్రంపై వర్సిటీ యంత్రాంగం జోక్యం తప్పు

వారం రోజుల్లో పరిస్థితి చక్కదిద్దకపోతే పాఠాలు చెప్పలేం

అశోక విశ్వవిద్యాలయంలోని ఎకనామిక్స్ విభాగం అధ్యాపకుల బహిరంగ లేఖ

సవ్యసాచికి మద్దతుగా మరో అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ రాజీనామా చేశారు

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 16: 2019 ఎన్నికల్లో బీజేపీ మోసం చేసిందని రీసెర్చ్ పేపర్ సమర్పించిన అశోక యూనివర్సిటీ ప్రొఫెసర్ సవ్యసాచి దాస్ రాజీనామా యూనివర్శిటీని షేక్ చేస్తోంది. యూనివర్సిటీ అడ్మినిస్ట్రేషన్ విభాగం తీరుకు నిరసనగా సవ్యసాచికి మద్దతుగా మరో అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ పి.బాలకృష్ణన్ కూడా రాజీనామా చేశారు. అంతేకాదు సవ్యసాచి రాజీనామాను వర్సిటీ ఆమోదించిన తీరు అర్థశాస్త్ర విభాగం అధ్యాపకులు, విద్యార్థుల విశ్వాసాన్ని తీవ్రంగా దెబ్బతీసిందని అర్థశాస్త్ర విభాగం అధ్యాపకులు యూనివర్సిటీ అడ్మినిస్ట్రేషన్‌కు బహిరంగ లేఖ రాశారు. ప్రొ.దాస్ వర్సిటీ నిబంధనలను ఏ విధంగానూ అతిక్రమించలేదని వారు స్పష్టం చేశారు. పీర్ రివ్యూ అనే శాస్త్రీయ ప్రక్రియ ద్వారా అకడమిక్ రీసెర్చ్ మూల్యాంకనం జరుగుతుంది.. కానీ సవ్యసాచి సమర్పించిన పరిశోధనా పత్రంపై వర్సిటీ పాలకమండలి జోక్యం చేసుకుని వ్యవస్థాగత వేధింపులకు పాల్పడి విద్యా స్వేచ్ఛకు కోత పెట్టింది. దీన్ని వారు తీవ్ర స్థాయిలో ఖండించారు. భవిష్యత్తులో కూడా ఇదే విధంగా ఆర్థిక శాస్త్ర అధ్యాపకుల పరిశోధనలకు యూనివర్సిటీ పాలకమండలి అడ్డుపడితే.. సహకరించేది లేదని తేల్చిచెప్పారు. దేశంలోనే గొప్ప ఆర్థిక శాస్త్ర విభాగంగా అశోకా యూనివర్సిటీ ఎకనామిక్స్ విభాగం ఖ్యాతి గడించిందని ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. పరిపాలనా శైలి అధ్యాపకుల వలసలను వేగవంతం చేయడమే కాకుండా కొత్త అధ్యాపకులు రాకుండా అడ్డుకుంటుంది. కాబట్టి.. ప్రొఫెసర్ సవ్యసాచి దాస్‌కు బేషరతుగా మళ్లీ యూనివర్సిటీలో ఉద్యోగం కల్పించాలని, అధ్యాపకులు చేస్తున్న పరిశోధనల మూల్యాంకనంలో ఎలాంటి కమిటీల ద్వారా మేనేజ్‌మెంట్ విభాగం జోక్యం చేసుకోదని హామీ ఇవ్వాలని డిమాండ్ చేశారు. కొత్త సెమిస్టర్‌లోగా ఈ అకడమిక్ ఫ్రీడమ్‌ సమస్యను పరిష్కరించకపోతే.. బోధన కొనసాగించే ప్రసక్తే లేదని ఎకనామిక్స్ విభాగం లెక్చరర్లు హెచ్చరించారు. మరో వారం రోజుల్లో అంటే ఆగస్టు 23 నాటికి అశోకా యూనివర్సిటీలోని అతిపెద్ద విభాగం (ఎకనామిక్స్) మేనేజ్‌మెంట్ విభాగం ఈ సమస్యను పరిష్కరించకపోతే క్రమంగా బలహీనపడుతుందని, రాజీనామాల బెదిరింపు గురించి ముందుగానే హెచ్చరించారు. డిపార్ట్‌మెంట్ ఆఫ్ ఎకనామిక్స్ రాసిన లేఖకు యూనివర్శిటీలోని ఇంగ్లిష్ మరియు క్రియేటివ్ రైటింగ్ విభాగం కూడా ఉమ్మడి ప్రకటన ద్వారా సంఘీభావం తెలిపింది. ప్రొఫెసర్ సవ్యసాచిదాసును వెంటనే ఉద్యోగంలో చేర్చాలని డిమాండ్ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-17T03:39:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *