ఇంగ్లాండ్: ఇంగ్లాండ్ అదుర్స్ | ఇంగ్లండ్ ఫిఫా మహిళల ప్రపంచకప్‌లో తొలిసారి ఫైనల్‌ చేరింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-17T04:06:35+05:30 IST

అద్భుత ఆటతీరుతో ఇంగ్లండ్ తొలిసారి మహిళల ఫుట్‌బాల్ ప్రపంచకప్‌లో ఫైనల్‌కు చేరుకుంది. బుధవారం జరిగిన రెండో సెమీ ఫైనల్‌లో ఇంగ్లండ్ 3-1తో ఆతిథ్య ఆస్ట్రేలియాను ఓడించింది.

ఇంగ్లాండ్: ఇంగ్లాండ్ అదుర్స్

ఫిఫా మహిళల ప్రపంచకప్‌ ఫైనల్‌కు తొలిసారి

సెమీస్‌లో ఆస్ట్రేలియాపై 3-1 తేడాతో విజయం సాధించింది

సిడ్నీ: అద్భుత ఆటతీరుతో ఇంగ్లండ్ తొలిసారి మహిళల ఫుట్‌బాల్ ప్రపంచకప్‌లో ఫైనల్‌కు చేరుకుంది. బుధవారం జరిగిన రెండో సెమీ ఫైనల్‌లో ఇంగ్లండ్ 3-1తో ఆతిథ్య ఆస్ట్రేలియాను ఓడించింది. ఇంగ్లిష్ జట్టులో ఎల్లా టూన్ (36వ నిమిషం), లారెన్ హెంప్ (71వ ని.), అలిస్సా రూసో (86వ) గోల్స్ చేశారు. ఆస్ట్రేలియా స్టార్ ప్లేయర్ సామ్ కెర్ ఏకైక గోల్ చేశాడు. ఈ మ్యాచ్‌కు 75 వేల మంది ప్రేక్షకులు హాజరుకావడం విశేషం. ఆదివారం జరిగే టైటిల్ పోరులో ఇంగ్లండ్ స్పెయిన్‌తో తలపడనుంది. గాయం కారణంగా కొన్ని మ్యాచ్ లకు దూరమైన ఆసీస్ స్టార్ సామ్ కెర్ ఈ మ్యాచ్ లో బరిలోకి దిగడంతో ఆతిథ్య జట్టు ఫార్వర్డ్ విభాగం మరింత పటిష్టంగా మారింది.

తొలి నిమిషం నుంచే రెండు జట్లూ అటాకింగ్ గేమ్‌తో ఆధిపత్యం చెలాయించేందుకు ప్రయత్నించాయి. 7వ నిమిషంలో కెర్‌కు మంచి అవకాశం వచ్చినా.. ఇంగ్లండ్ కీపర్ సమర్థంగా అడ్డుకున్నాడు. రెండు నిమిషాల తర్వాత ఇంగ్లండ్ ఆటగాడు స్టాన్వే నేరుగా కొట్టిన షాట్‌ను ఆసీస్ కీపర్ ఆర్నాల్డ్ అడ్డుకోవడంతో గోల్ చేసే అవకాశాన్ని కోల్పోయాడు. ఆ తర్వాత ఇరు జట్లకు అడపాదడపా అవకాశాలు వచ్చినా పేలవమైన ఫినిషింగ్ కారణంగా గోల్స్ చేయడంలో విఫలమయ్యాయి. అయితే 36వ నిమిషంలో టూన్ చాకచక్యంగా రూసో పాస్ అందుకున్న బంతిని నేరుగా గోల్‌లోకి పంపడంతో ఇంగ్లండ్ 1-0 ఆధిక్యంతో తొలి అర్ధభాగాన్ని ముగించింది.

కెర్ స్కోర్ చేసినా..:

రెండో ఫాలో అప్‌లో స్కోరును సమం చేసేందుకు ఆసీస్ తీవ్రంగా ప్రయత్నించింది. 63వ నిమిషంలో, సామ్ ఒంటరిగా ముందుకు వెళ్లి, ఇంగ్లండ్ బాక్స్ వెలుపల నుండి నేరుగా కిక్ చేశాడు. దీంతో ఆసీస్ స్కోరు 1-1తో సమమైంది. ఏడు నిమిషాల తర్వాత ఇంగ్లండ్‌కి సువర్ణావకాశం లభించినా రూసో హెడర్‌ గోల్‌గా మారింది. కానీ, 71వ నిమిషంలో ఆసీస్ ఆటగాడు కార్పెంటర్ లాంగ్‌ పాస్‌ను క్లియర్ చేయకపోగా, ప్రత్యర్థి ఇన్నర్‌బాక్స్‌లో బంతిని గుర్తించిన హెంప్ కీపర్‌పై బోల్తా కొట్టడంతో ఇంగ్లండ్ 2-1తో పైచేయి సాధించింది. 10 నిమిషాల తర్వాత స్కోర్‌లను సమం చేయడానికి కెర్‌కు గొప్ప అవకాశం లభించింది కానీ ఆమె హెడర్ వైడ్‌గా వెళ్లింది. అయితే 81వ నిమిషంలో హెంప్‌ ఇచ్చిన పాస్‌ను రూసో గోల్‌లోకి పంపి ఇంగ్లండ్‌ విజయాన్ని ఖాయం చేశాడు. కాగా, మూడో స్థానం కోసం శనివారం జరిగే పోరులో ఆస్ట్రేలియా స్వీడన్‌తో తలపడనుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-17T04:06:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *