ఆంధ్రా రాజకీయాలు: త్రిశూల వ్యూహంతో అయోమయంలో పడుతున్న చంద్రబాబు, పవన్, లోకేష్!

ఈ ముగ్గురి ట్రిప్పులు చూస్తుంటే వాళ్ల పని వాళ్లదే అనిపిస్తుంది. ఒకరికొకరు సంబంధం లేదని తెలుస్తోంది. కానీ… కాస్త లోతుగా పరిశీలిస్తే ఈ ముగ్గురు నేతల పర్యటనల మధ్య ఏదో లింక్ ఉంది.

ఆంధ్రా రాజకీయాలు: త్రిశూల వ్యూహంతో అయోమయంలో పడుతున్న చంద్రబాబు, పవన్, లోకేష్!

చంద్రబాబు, లోకేష్, పవన్ కళ్యాణ్

ఆంధ్ర ప్రదేశ్ రాజకీయాలు: త్రిశూల వ్యూహం రామ్ గోపాల్ వర్మ సినిమా స్ట్రాటజీకి కౌంటర్ గా మరో సినిమా వస్తుందని అనుకుంటున్నారా..? కానీ, ఈ త్రిశూల వ్యూహం సినిమా కాదు.. సినిమాను మించిన పొలిటికల్ డ్రామా. అధికార పార్టీని గద్దె దించడమే విపక్షాల ప్లాన్.. ఈ త్రిశూల వ్యూహం.. చంద్రబాబు, పవన్, లోకేష్.. ఈ ముగ్గురే త్రిశూల వ్యూహంలో ప్రధాన పాత్రధారులు.. తిరుగుతున్న ముగ్గురు కీలక నేతల ప్లానింగ్ సీఎం జగన్ టార్గెట్. గుంపులో చుట్టూ. ఏపీ రాజకీయాల్లో ఇదే హాట్ టాపిక్. ) అవుతోంది ఇది యాదృచ్ఛికమో, షెడ్యూల్ అయితే, ముగ్గురు నేతల పర్యటనలు త్రిశూల వ్యూహాన్ని గుర్తుకు తెస్తున్నాయి. త్రిశూల వ్యూహం ఏమిటి? ఎలా అమలు చేస్తున్నారు?

ఏపీ రాజకీయాల్లో చంద్రబాబు, పవన్ లు పెరిగిపోయారు. వరుస పర్యటనలతో అయోమయంలో పడ్డారు. వీరిద్దరితో పాటు టీడీపీ యువనేత నారా లోకేష్ యువగళం పాదయాత్రతో ప్రజల మధ్య గడుపుతున్నారు. ఈ ముగ్గురి ట్రిప్పులు చూస్తుంటే వాళ్ల పని వాళ్లదే అనిపిస్తుంది. ఒకరికొకరు సంబంధం లేదని తెలుస్తోంది. కానీ… కాస్త లోతుగా పరిశీలిస్తే ఈ ముగ్గురు నేతల పర్యటనల మధ్య ఏదో లింక్ ఉంది. ఒకరికొకరు సంబంధము లేకపోగా.. ఒకరినొకరు అనుసరిస్తున్నట్లుగా ముగ్గురు నేతల పర్యటనలు కొనసాగుతున్నాయి. సీఎం జగన్ లక్ష్యంగా సాగుతున్న ఈ యాత్రల ప్రధాన ఉద్దేశం ఎన్నికల వరకు ప్రజల్లో ప్రభుత్వ వ్యతిరేకతను కొనసాగించడమేనని తెలుస్తోంది. సీఎం జగన్ పరువును నీరుగార్చేందుకు.. ప్రజల్లో ఉండాలని భావించిన ఈ ముగ్గురు నేతలు గత జనవరి నుంచి ప్రజల్లో తిరుగుతూ నిత్యం ఏదో ఒక అంశాన్ని లేవనెత్తుతూ అధికార పార్టీని డిఫెన్స్ లో పడుతున్నారు.

టీడీపీ-జన సేన మధ్య పొత్తు లేదు.. ఉన్నది కేవలం అవగాహన.. స్నేహ బంధమే.. పొత్తు కుదరకముందే ఇరు పార్టీల ముగ్గురు నేతలు సంయుక్తంగా ప్రభుత్వంపై వ్యూహాత్మకంగా విరుచుకుపడుతున్నారు. యువగళం పాదయాత్రతో లోకేశ్, వారాహియాత్రతో పవన్ ఓ షెడ్యూల్ జరుపుకోగా. మరో ఏడెనిమిది నెలల్లో ఏపీ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. అయితే ఆర్నెల్ల కిందటే రాష్ట్రంలో ఎన్నికల వేడి రాజుకుంటోంది. గత ఏడాది అక్టోబర్‌లో విశాఖలో పవన్ యాత్రను అడ్డుకోవడం, డిసెంబర్‌లో చంద్రబాబు కుప్పం పర్యటనకు అడ్డంకులు సృష్టించడంపై ఇరు పార్టీల నేతలు కలిసి ప్రభుత్వంపై దాడికి దిగినట్లు ప్రకటించారు. జనవరి 8న విజయవాడలో చంద్రబాబు, పవన్ ల భేటీ అనంతరం కలిసి పోటీ చేసే అవకాశం ఉందని ప్రకటించి.. ఇరు పార్టీల్లో ఈ దిశగా కదలిక లేకపోయినా అంతర్గతంగా మాత్రం ఒక అవగాహనతో పావులు కదుపుతున్నారు.

టీడీపీ యువనేత లోకేష్ యువగళం పాదయాత్ర జనవరి 27న చిత్తూరు జిల్లాలో చంద్రబాబు, పవన్‌లతో భేటీ అనంతరం ప్రారంభమైంది. ఆ తర్వాత రాయలసీమలోని నాలుగు జిల్లాల్లోని 44 నియోజకవర్గాల మీదుగా దాదాపు 15 వందల కిలోమీటర్లు నడిచారు లోకేష్. దాదాపు 124 రోజుల పాటు అంటే నాలుగు నెలల పాటు కేవలం రాయలసీమ జిల్లాల్లోనే సాగిన ఈ పర్యటన ప్రజల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది. ప్రతిపక్ష నేతగా సీఎం జగన్ చేపట్టిన ప్రజా సంకల్ప యాత్రను మించి రాయలసీమ జిల్లాల్లో లోకేష్ పాదయాత్ర సాగింది. జగన్ 900 కి.మీ నడిచారు, లోకేష్ 1500 కి.మీ నడిచారు. ప్రజల్లో విస్తృత చర్చకు దారి తీసిన లోకేశ్ పాదయాత్ర జూన్ లో ఉమ్మడి నెల్లూరు జిల్లాలోకి ప్రవేశించింది. నెల్లూరు, ప్రకాశం మీదుగా పల్నాడు ప్రాంతానికి లోకేష్ రాకతో చంద్రబాబు తెరపైకి వచ్చారు. కర్నూలు, కడప, చిత్తూరు జిల్లాల్లో చంద్రబాబు పర్యటన తీవ్ర ఉద్రిక్తతకు దారి తీసింది. అంగళ్లు, పుంగనూరు ఘటనలు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా చర్చకు దారితీశాయి. ఇక్కడ తప్పు ఎవరిదైనా… చంద్రబాబు లక్ష్యం నెరవేరింది. ప్రభుత్వంపై పోరులో వెనక్కి తగ్గే వ్యూహం ప్రధానంగా కనిపిస్తోంది.

రాయలసీమలో లోకేష్, బాబుల పర్యటనలు కొనసాగుతుంటే.. మరోవైపు పవన్ వారాహి యాత్రతో ఉభయగోదావరి, ఉత్తరాంధ్ర జిల్లాల చుట్టూ తిరిగే కార్యక్రమం మొదలైంది. ఇప్పటికే రెండు పార్టులు పూర్తి చేసుకున్న పవన్.. మూడో పార్ట్ యాత్ర చేస్తుండగా.. పవన్ యాత్రకు ముందే గోదావరి జిల్లాలు, ఉత్తరాంధ్రలో పర్యటించి చంద్రబాబు రంగం సిద్ధం చేసుకున్నారు. జూన్ 14న కత్తిపూడిలో పవన్ వారాహి యాత్ర ప్రారంభం కాగా.. దానికి నెల రోజుల ముందే చంద్రబాబు గోదావరి జిల్లాల్లో విస్తృతంగా పర్యటించారు. జూన్, జూలై నెలల్లో పవన్ గోదావరి జిల్లాల పర్యటనలు ముగియగానే… తాజాగా అదే ప్రాంతంలో పర్యటించిన చంద్రబాబు.. వారాహి యాత్రలో పవన్ సంచలన ప్రకటనలు చేశారు. చివరకు ఒక్కరోజు కూడా సెలవు తీసుకోలేదు. ఆగస్ట్ 15 వేడుకలకు విశాఖ నుంచి పవన్ అమరావతి వస్తే.. అదే రోజు బాబు విశాఖ వెళ్లి పవన్ గైర్హాజరీని కనిపించకుండా చేశారు.

బాబు, పవన్, లోకేష్.. తమకేమీ పట్టనట్లు తిరుగుతున్నా ప్రభుత్వంపై ఒకరి తర్వాత ఒకరు విరుచుకుపడుతున్నారు. ఈ విమర్శలకు కౌంటర్లు ఇవ్వడం వైసీపీ కర్తవ్యంగా మారింది. సీఎం జగన్ జిల్లా పర్యటనల్లో బాబు, పవన్ లు టార్గెట్ గా విమర్శలు గుప్పిస్తున్నా.. ఒక్కరోజులోనే కనుమరుగవుతున్నారు. మరోవైపు ఈ ముగ్గురు విపక్ష నేతలు ఎప్పుడూ జనాల్లోనే ఉంటూ మంచి మైలేజీని పొందుతున్నారని పరిశీలకులు అంటున్నారు. ఈ వ్యూహం ఏ మేరకు పని చేస్తుందో కానీ ప్రభుత్వంపై మూడు వైపుల నుంచి దాడి చేయడం హాట్ టాపిక్‌గా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *