ఏపీ పాలిటిక్స్: వైసీపీ బోగస్ సర్వేలు జనం.. ఎందుకు అంత భయం?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-17T13:53:46+05:30 IST

ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో వైసీపీ ప్రజల నెత్తిన బోగస్ సర్వేలను ప్రవేశపెట్టి తమకు తెలిసిన రీతిలో తారుమారు చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో కొద్దిరోజుల గ్యాప్ లో వరుస సర్వేలతో నేషనల్ మీడియా హడావిడి చేస్తోంది. గతంలో ఎన్డీటీవీ పేరుతో ఓ సర్వేను విడుదల చేశారు. తాజాగా టైమ్స్ నౌ పేరుతో సర్వే విడుదల చేసి మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తామనే రీతిలో ప్రజలను మోసం చేశారు.

ఏపీ పాలిటిక్స్: వైసీపీ బోగస్ సర్వేలు జనం.. ఎందుకు అంత భయం?

ఏపీలో వైసీపీ ప్రభుత్వం పూర్తిగా డిఫెన్స్‌లో పడినట్లే కనిపిస్తోంది. ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో ప్రజల నుంచి తీసిన బోగస్ సర్వేలను ప్రయోగించి ప్రజలను మభ్యపెట్టేందుకు యత్నిస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో కొద్దిరోజుల గ్యాప్ లో వరుస సర్వేలతో నేషనల్ మీడియా హడావిడి చేస్తోంది. గతంలో ఎన్డీటీవీ పేరుతో ఓ సర్వేను విడుదల చేశారు. తాజాగా టైమ్స్ నౌ పేరుతో సర్వే విడుదల చేసి మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తామనే రీతిలో ప్రజలను మోసం చేశారు. ఈ సర్వేలతో జగన్ అనుకూల మీడియా, వైసీపీ సోషల్ మీడియా దూసుకుపోతోంది. కొందరు వైసీపీ మద్దతుదారులు ఈ సర్వేలను అడ్డం పెట్టుకుని ప్రతిపక్షాలను హేళన చేస్తూ పోస్టులు పెడుతున్నారు. కానీ వాస్తవ పరిస్థితి భిన్నంగా ఉండడంతో ఈ సర్వేలను చూసి జనాలు నవ్వుకుంటున్నారు. గతంలో ఆయా సంస్థలకు కోట్లకు కోట్లు చెల్లించి డీల్ కుదుర్చుకున్న వైసీపీ ఇప్పుడు ఎన్నికలు వస్తున్న తరుణంలో తమ పార్టీకి మెజార్టీ వస్తుందని ప్రజల్లో నమ్మకం కలిగించేందుకు వైసీపీ విఫలయత్నం చేస్తోంది. టైమ్స్ నౌకి 2020లోనే జగన్ ప్రభుత్వం రూ.8.15 కోట్లు చెల్లించిందన్న నిజాన్ని ప్రింట్ కంపెనీ బయటపెట్టిందన్న విషయాన్ని పలువురు ప్రస్తావించడం ఇప్పుడు హాట్ టాపిక్‌గా మారింది.

సార్లు ఇప్పుడు.jpg

గత నాలుగున్నరేళ్లలో ఏపీలో జగన్ ప్రభుత్వం అన్ని రంగాల్లో పూర్తిగా విఫలమైందన్నారు. రాజధాని లేని రాష్ట్రాన్ని పాలిస్తున్న ఏకైక ప్రభుత్వంగా రికార్డులకెక్కింది. మద్యపాన నిషేధం గురించి ఆమె అబద్ధం చెప్పింది. అభివృద్ధి పూర్తిగా నిలిచిపోయింది. మూడు రాజధానుల పేరుతో ప్రజల్లో విద్వేషాలు రెచ్చగొట్టింది. విడతల వారీగా రూ.3 వేలు ఇస్తానని చెప్పి ప్రజల చెవుల్లో పూలు పెట్టింది. నవరత్నాల పేరుతో కొత్త మోసాలకు పాల్పడుతున్నారు. అప్పుల పేరుతో రాష్ట్రాన్ని ఉక్కిరిబిక్కిరి చేస్తోంది. ప్రతిపక్ష నేతలను కేసుల పేరుతో వేధిస్తున్నారు. ఫ్యాక్షన్ రాజకీయాలను ప్రోత్సహించారు. ఉత్తుత్తి దిశ చట్టం మహిళలకు రక్షణ లేకుండా చేసింది. ఇతర పార్టీల మహిళా నేతలను క్యారెక్టర్ హత్య, ఫొటోలను మార్ఫింగ్ చేసి చిత్రహింసలకు గురిచేస్తున్నారు. సినీ జనం అహం నుంచి బయటపడేందుకు వైసీపీ ప్రభుత్వం కుట్ర పన్నింది. కొత్త రాష్ట్రంలో భారీగా పెట్టుబడులు పెట్టే అవకాశం ఉన్నా పట్టించుకోని కంపెనీలను ఇది బెదిరిస్తుంది. అమర్ రాజా, లులు గ్రూప్ వంటి కంపెనీలు రాష్ట్రం నుంచి వెళ్లగొట్టబడ్డాయి. అయితే ఐటీ రంగం కుదేలైంది. ప్రస్తుత ఛార్జీలు, బస్సు ఛార్జీల వల్ల ప్రజలపై భారం పడింది. మద్యం ధరలను పెంచి నాసిరకం సరుకులను సరఫరా చేస్తోంది.

దేశంలో ఎక్కడా లేని విధంగా ప్రభుత్వ వైద్య కళాశాలల్లో సగం సీట్లను జగన్ ప్రభుత్వం లక్షల రూపాయలకు అమ్ముతోందన్నారు. పేదలకు ఇచ్చే రేషన్‌లో కూడా కోత విధించారు. గత ప్రభుత్వ హయాంలో నిర్మించిన టిడ్కో ఇళ్లు లబ్ధిదారులకు ఇవ్వలేదు. రాజధాని అమరావతిని నిర్మిస్తే చంద్రబాబు ఖాతాలోకి వెళ్తుందనే అపోహతో ఏకకాలంలో రాజధానిని మార్చే ప్రయత్నం చేశారు. అరాచకాలు, అక్రమాలతో పాలన కొనసాగిస్తున్న జగన్ ప్రభుత్వం మళ్లీ అధికారంలోకి వచ్చే పరిస్థితి లేదని గ్రహించి సర్వేలను నమ్ముకున్నారు. ఇలా జాతీయ మీడియా పేరుతో వాస్తవ పరిస్థితులకు భిన్నంగా ఫలితాలు వెల్లడిస్తూ ప్రజలను గందరగోళానికి గురిచేస్తున్నారు. మరోవైపు వాలంటీర్ల వ్యవస్థ ద్వారా బోగస్ ఓట్లు పుట్టుకొస్తున్నాయి. సంక్షేమ పథకాల పేరుతో ఇంటింటికీ వాలంటీర్లను పంపి వారి వ్యక్తిగత వివరాలు సేకరించి తమకు అనుకూలంగా లేని ఓట్లను తొలగిస్తూ వైసీపీ నీచ రాజకీయాలు చేస్తోందన్నారు. దీనిపై విపక్షాలు స్పందించి ఈసీకి ఫిర్యాదు చేశాయి. ఎన్నికల సంఘం ఎన్ని ఇబ్బందులు పెట్టినా ప్రభుత్వం తీరులో మార్పు రావడం లేదు. ఈ నేపథ్యంలో బోగస్ సర్వేలు చూసి ప్రజలు ఆశ్చర్యపోతున్నారు. వ చ్చే ఎన్నిక ల్లో వైసీపీకి మెజారిటీ ప్ర జ లు ఎలా ఓటేస్తార ని సోష ల్ మీడియా ప్ర శ్నిస్తోంది. లోకేష్ యువగళం పాదయాత్ర, పవన్ కళ్యాణ్ వారాహి యాత్రకు వస్తున్న ఆదరణ చూసి జగన్ ప్రభుత్వం భయపడిపోయిందని.. అందుకే బోగస్ సర్వేలను ప్రజలపై రుద్దే ప్రయత్నం చేస్తోందని పలువురు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఎంవీవీ సత్యనారాయణ : జగన్ పై కేసులు అందుకే.. అంటూ వైసీపీ ఎంపీ హాట్ హాట్ వ్యాఖ్యలు వైరల్ అయ్యాయి

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-17T13:53:46+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *