బ్రిడ్జిని ఢీకొన్న ఓడ.. మధ్యలో వంతెన కూలి.. ఇద్దరు మృతి చెందారు

నదిపై ఉన్న వంతెనను కార్గో షిప్ ఢీకొన్న ప్రమాదంలో పలు వాహనాలు నదిలో పడిపోయాయి. ఈ ప్రమాదంలో ఇద్దరు ప్రాణాలు కోల్పోగా, మరో ముగ్గురు గల్లంతయ్యారు.

బ్రిడ్జిని ఢీకొన్న ఓడ.. మధ్యలో వంతెన కూలి.. ఇద్దరు మృతి చెందారు

చైనా గ్వాంగ్‌జౌలో కార్లను నదిలోకి పడేస్తున్న ఓడ వంతెనను ఢీకొట్టింది

షిప్ ర్యామ్స్ వంతెన: నదిపై ఉన్న వంతెనను కార్గో షిప్ ఢీకొన్న ఘటన చైనాలో చోటుచేసుకుంది. దక్షిణ చైనాలోని గ్వాంగ్‌జౌలోని నాన్షా జిల్లాలో జరిగిన ఈ ప్రమాదంలో ఇద్దరు మృతి చెందగా, మరో ముగ్గురు గల్లంతైనట్లు స్థానిక మీడియా పేర్కొంది. ప్రమాదం కారణంగా వంతెన మధ్య భాగం పూర్తిగా కుప్పకూలింది. దీంతో పలు వాహనాలు ముత్యాల నదిలో పడిపోయాయి.

ఫోషన్ నుంచి వస్తూ గ్వాంగ్‌జౌ వైపు ప్రయాణిస్తుండగా గ్వాంగ్‌జౌలోని లిక్సిన్ సీ బ్రిడ్జిని కార్గో షిప్ ఢీకొట్టింది. మధ్యలో వంతెన కూలిపోవడంతో బస్సు సహా ఐదు వాహనాలు నదిలో పడిపోయాయి. ప్రమాదానికి కారణమైన ఓడలో సరుకు లేకపోవడంతో వంతెన కింద ఇరుక్కుపోయింది. ప్రభుత్వ ఆధ్వర్యంలో నడిచే చైనా సెంట్రల్ టెలివిజన్ (సీసీటీవీ)లో ప్రమాద దృశ్యాలు రికార్డయ్యాయి.

కాగా, ప్రమాదానికి కారణమైన ఓడ కెప్టెన్‌ను గ్వాంగ్‌జౌ పోలీసులు అదుపులోకి తీసుకున్నారు. లిక్సిన్ సముద్ర వంతెన చుట్టూ నివసించే ప్రజలను సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలించినట్లు స్థానిక అధికారులు బీజింగ్ న్యూస్‌కు తెలిపారు. ప్రమాదాలను నివారించేందుకు 2021లో వంతెనను పునర్నిర్మించాలని ప్రాంతీయ అధికారులు ప్రతిపాదించారు. వంతెన పునరుద్ధరణ పనులు మూడుసార్లు వాయిదా పడినట్లు స్థానిక మీడియా వెల్లడించింది.

ఇది కూడా చదవండి: ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద అనకొండను చూశారా? 26 అడుగుల ఎత్తు, 200 కిలోల బరువు.. వీడియో

ది గ్లోబల్ టైమ్స్ ప్రకారం, జూలై 2019 లో, వంతెనలోని బాక్స్ గిర్డర్ దెబ్బతిన్నట్లు అధికారులు గుర్తించారు మరియు 15 టన్నుల లేదా అంతకంటే ఎక్కువ బరువున్న వాహనాల కదలికపై ఆంక్షలు విధించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *