హైదరాబాద్ : బాబోయ్.. నిర్మాణంలో ఉన్న నాలుగంతస్తుల భవనం పక్కకు ఒరిగిపోవడంతో భయాందోళనలో ప్రజలు

ఆ ప్రాంతానికి ఎవరూ రాకుండా బహదూర్‌పురా పోలీసులు గట్టి బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు. హైదరాబాద్ – భవనం కూలిపోతుంది

హైదరాబాద్ : బాబోయ్.. నిర్మాణంలో ఉన్న నాలుగంతస్తుల భవనం పక్కకు ఒరిగిపోవడంతో భయాందోళనలో ప్రజలు

హైదరాబాద్ – భవనం కూలిపోతుంది

హైదరాబాద్ – కుప్పకూలిన భవనం: హైదరాబాద్ బహదూర్ పురా హౌసింగ్ బోర్డు కాలనీలో నిర్మాణంలో ఉన్న నాలుగు అంతస్తుల భవనం కుప్పకూలింది. ఎప్పుడు ఏం జరుగుతుందోనని స్థానికులు భయాందోళనకు గురవుతున్నారు. సమాచారం అందుకున్న జీహెచ్‌ఎంసీ అధికారులు, పోలీసులు సంఘటనా స్థలానికి చేరుకుని భవనాన్ని పరిశీలించారు. భవనం చుట్టూ నివసించే ప్రజలను జాగ్రత్తగా ఖాళీ చేయించారు.

ఎలాంటి అనుమతులు తీసుకోకుండా అక్రమంగా నిర్మిస్తున్నారని బల్దియా అధికారులు చెబుతున్నారు. రెండు అంతస్తులకు అనుమతి తీసుకుని నాలుగు అంతస్తులు నిర్మిస్తున్నామన్నారు. చుట్టుపక్కల భవనాలకు ఎలాంటి నష్టం వాటిల్లకుండా కూల్చివేత ప్రక్రియ జరుగుతుందని అధికారులు తెలిపారు. ఈ క్రమంలో బహదూర్‌పురా పోలీసులు ఆ ప్రాంతం వైపు ఎవరూ రాకుండా గట్టి బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు.

నిర్మాణంలో ఉన్న భవనం ఒకవైపు ఒరిగిపోవడంతో చుట్టుపక్కల ఇళ్లలో నివసిస్తున్న ప్రజలు ఆందోళన చెందుతున్నారు. ఎప్పుడు జరుగుతుందోనని ఆందోళన చెందుతున్నారు. భవనం కూల్చివేత ప్రభావం పక్క భవనాలపై పడుతుందని వారంతా భయపడుతున్నారు.(హైదరాబాద్)

ఇది కూడా చదవండి..సుపారీ ఆడియో టేప్ : మంథని సుపారీ ఆడియో టేప్ కలకలం..బీజేపీ, కాంగ్రెస్ నేతలను చంపేందుకే సుపారీ ఇచ్చారని గుర్తుతెలియని వ్యక్తి

వాలిన భవనం ప్రమాదకరంగా మారింది. దీంతో ఆ భవనాన్ని కూల్చివేయాలని జీహెచ్‌ఎంసీ నిర్ణయించింది. గతంలో డెక్కన్ మాల్‌ను కూల్చివేసిన మాలిక్ ట్రేడింగ్ డెమోలిష్ అండ్ కంపెనీకి ఈ భవనాన్ని కూడా కూల్చివేసే బాధ్యతను అప్పగించారు. ఈ భవనం సెల్లార్‌తో పాటు నాలుగు అంతస్తులుగా నిర్మిస్తున్నారు. వాస్తవానికి వారికి రెండు అంతస్తుల వరకు మాత్రమే నిర్మించడానికి అనుమతి ఉంది. కానీ, నిబంధనలకు విరుద్ధంగా రెండు అదనపు అంతస్తులు నిర్మించారు. వాస్తు లోపంతో భవనం ఒకవైపుకు ఒరిగిపోయిందని అధికారులు గుర్తించారు. ఈ నిర్మాణాన్ని ఇలాగే వదిలేస్తే ప్రమాదకరంగా మారడంతో పాటు పక్కనే ఉన్న భవనాలు కూలిపోయే ప్రమాదం ఉండడంతో వాలిన భవనాన్ని కూల్చివేయాలని అధికారులు నిర్ణయించారు.

ఈ భవనానికి సంబంధించి నెల రోజుల క్రితం అధికారులకు ఫిర్యాదులు అందాయి. అయితే ఎలాగోలా భవనాన్ని కాపాడేందుకు ప్రయత్నించారు. కానీ, ప్రయోజనం లేకపోయింది. ఒక్కసారిగా భవనం పడిపోయింది. దీంతో జీహెచ్‌ఎంసీ అధికారులు అప్రమత్తమయ్యారు. అక్కడ డీఆర్‌ఎఫ్‌ సిబ్బందిని నియమించారు. ఆ భవనం దగ్గరకు ఎవరూ రాకుండా చూసుకుంటున్నారు. రాత్రి 10 గంటల తర్వాత భవనం కూల్చివేసేందుకు వాహనం వస్తుంది. డెక్కన్ మాల్‌ను కూల్చిన భారీ యంత్రంతో ఈ భవనాన్ని కూల్చివేయాలని నిర్ణయించారు.

ఇది కూడా చదవండి..మదన్‌లాల్: మాజీ ఎమ్మెల్యే మదన్‌లాల్ మహిళతో సన్నిహితంగా ఉన్న ఫొటోలు వైరల్‌గా మారాయి.

27 లక్షలు వెచ్చించి ఈ భవనాన్ని కూల్చివేయనున్నారు. ఆ ఖర్చు అంతా భవన యజమాని భరించాల్సి ఉంటుంది. కూల్చివేత పనులు చేస్తున్న సంస్థకు ఇప్పటికే 7 లక్షలు చెల్లించినట్లు తెలుస్తోంది. పనులు ప్రారంభించిన తర్వాత మరో 15 లక్షలు, పని పూర్తయిన తర్వాత పూర్తిగా కూల్చివేత సంస్థకు మరో 5 లక్షలు చెల్లించాలని అధికారులు భవన యజమానిని ఆదేశించారు. భవనాన్ని పూర్తిగా కూల్చివేయడానికి 24 నుంచి 48 గంటల సమయం పట్టే అవకాశం ఉంది. వాలు భవనం పక్కనే ఇళ్లు ఉండడం, రోడ్డు ఇరుకుగా ఉండడంతో భవనం కూల్చివేత ఆలస్యం అవుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *