తిరుమల: వద్దు.

తిరుమల కొండకు కాలినడకన వెళ్లే భక్తులకు రక్షణగా టీటీడీ పటిష్ట చర్యలు చేపట్టింది. అటవీ ప్రాంతంలో కెమెరాలు ఏర్పాటు చేశారు.

తిరుమల: వద్దు.

టిటిడి

టిటిడి: తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం (టిటిడి) కొండపైకి నడిచే భక్తులకు తిరుమల తిరుపతిలోని శ్రీ వెంకటేశ్వర స్వామిని దర్శించుకోవాలని విజ్ఞప్తి చేసింది. నడకదారిలో చిరుత, ఎలుగుబంటి పిల్లల సంచారంపై వందతి సృష్టించవద్దని పేర్కొన్నారు. అటవీశాఖ అధికారుల సమక్షంలో కెమెరాలతో చిరుత, ఎలుగుబంటి సంచారాన్ని పరిశీలిస్తున్నట్లు టీటీడీ అటవీ అధికారి శ్రీనివాస్‌ తెలిపారు. కాలిబాట భక్తులకు అటవీశాఖ అధికారులు సూచనలు ఇస్తున్నారని తెలిపారు. మరోవైపు అడవి జంతువుల సంచారం ఎక్కువగా ఉన్న చోట రెస్క్యూ టీమ్‌లను కూడా ఏర్పాటు చేశారు. శేషాచలం ఎలుగుబంట్లు, చిరుతపులుల ఆవాసమని, వాటి నుంచి కాలినడకన తిరుమల కొండకు వెళ్లే భక్తుల భద్రతకు ప్రత్యేక ఏర్పాట్లు చేశామన్నారు. కాలిబాటపై కొండపైకి వెళ్లే సమయంలో భక్తులు మరింత అప్రమత్తంగా ఉండాలని సూచించారు. పగలు, రాత్రి వేళల్లో గుంపులుగా వెళ్లాలని కోరారు. చిరుతపులి, ఎలుగుబంటి సంచారంపై తప్పుడు వదంతులు ప్రచారం చేయవద్దని టీటీడీ అధికారులు భక్తులకు విజ్ఞప్తి చేశారు.

తిరుమల: తిరుమలలో చిక్కుకున్న చిరుత.. బాలికపై దాడి చేసిన ప్రదేశానికి సమీపంలోని బోనులో

తిరుపతి కొండపైకి కాలినడకన వెళ్లాలంటేనే భక్తులు భయపడుతున్నారు. చిరుతలు, ఎలుగుబంట్ల సంచారం పెరిగిపోయి దాడులు చేస్తుండటంతో భయాందోళనలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. నెల్లూరు జిల్లాకు చెందిన ఆరేళ్ల బాలిక లక్షితపై ఇటీవల అలిపిరి ఫుట్‌పాత్‌పై చిరుత దాడి చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఆ తర్వాత చిరుతలను పట్టుకునే ఆపరేషన్ కొనసాగుతోంది. చిరుతలను పట్టుకునేందుకు ఫుట్ పాత్ పై మూడు చోట్ల బోన్లు ఏర్పాటు చేశారు. ఎముకలను మోకలి మిట్ట, లక్ష్మీనరసింహ స్వామి ఆలయం, 35వ మలుపులో ఉంచారు. ఈ క్రమంలో ఆగస్టు 14న ఒక చిరుత బోనులో చిక్కుకోగా, ఆగస్టు 17న తెల్లవారు జాములో మరో చిరుత చిక్కుకుందని.. 50 రోజుల వ్యవధిలో మూడు చిరుతలను పట్టుకున్నట్లు అటవీశాఖ అధికారులు తెలిపారు. ఒక చిరుతను జూన్ 24న, రెండవ చిరుతను ఆగస్టు 14న, మూడవ చిరుతను ఆగస్టు 17న బంధించారు.

ఆపరేషన్ చీతా: 500 ట్రాప్ కెమెరాలు, 100 మంది సిబ్బంది.. తిరుమలలో ముమ్మరంగా ఆపరేషన్ చీతా

మరోవైపు తిరుమల కొండకు కాలినడకన వెళ్లే భక్తులకు రక్షణగా టీటీడీ పటిష్ట చర్యలు చేపట్టింది. అటవీ ప్రాంతంలో కెమెరాలు ఏర్పాటు చేశారు. శ్రీశైలం – నల్లమల నుంచి తిరుపతికి వచ్చిన ప్రత్యేక అటవీ అధికారుల బృందం కెమెరాలను బిగిస్తున్నారు. త్వరలో శేషాచలానికి మరింత అధునాతన ఎముకలు కూడా రానున్నాయి. నంద్యాల నుంచి 10 వేల అండదండలను టీటీడీ తీసుకురానుంది. కాలినడకన కొండపైకి వెళ్లే వారికి వాకింగ్ స్టిక్స్ అందించేందుకు అధికారులు ఏర్పాట్లు చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *