ఏపీ ప్రభుత్వం వద్ద డబ్బులు లేకపోతే ఏమవుతుంది – పుట్టెడు తెలుసు!

ఆంధ్రప్రదేశ్ రవాణా శాఖ జారీ చేసిన డ్రైవింగ్ లైసెన్స్‌లు మరియు ఆర్‌సిలు కార్డు రూపంలో లేవు. సంబంధిత యాప్‌లో డౌన్‌లోడ్ చేసుకున్న పత్రాలు సరిపోతాయని.. ఈ మేరకు రవాణాశాఖ కమిషనర్ ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు. దీన్ని గొప్ప సంస్కరణగా ప్రచారం చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. అసలు విషయం ఏంటంటే.. గత ఏడాది కాలంగా డ్రైవింగ్ లైసెన్సులు, కార్డుల రూపంలో ఆర్సీ పంపిణీకి నిధులు విడుదల కావడం లేదు. డబ్బులు చెల్లించకపోవడంతో కార్డులు పంపాల్సిన వారు పంపడం లేదు.

లైసెన్సులు, ఆర్సీలకు కార్డుకు రూ.200, పోస్టల్ సర్వీస్ కార్డుకు రూ.25, చలాన్ తో కలిపి మొత్తం రూ.225 వసూలు చేశారు. అలా చెల్లించిన వారికి కార్డులు ఇవ్వలేరు. అందుకే ఇప్పటికే చెల్లించిన వారికి త్వరలో కార్డులు ఇస్తామని చెబుతున్నారు. ముందు ఆ డబ్బులు వసూలు చేయబోమని చెబుతున్నారు. అన్ని సేవలు ఆన్‌లైన్‌లోకి వెళ్లడంతో, చాలా రాష్ట్రాలు కార్డులను రద్దు చేసి డిజిటల్ రూపంలో పత్రాలను తీసుకువచ్చాయి. అయితే డిజిటల్ రూపంలో పత్రాలు తీసుకొచ్చినా.. ఏ రాష్ట్రం కూడా కార్డుల జారీని ఆపలేదు.

అవసరమైన పత్రాలను మొబైల్‌లోని APRTA సిటిజన్ యాప్ ద్వారా డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు. అంతా బాగానే ఉంది కానీ స్మార్ట్ ఫోన్ లేకపోతే మీకేదో డౌట్ వస్తుంది… అలాంటి వారు నెట్ సెంటర్ కు వెళ్లి పేపర్ పై ప్రింటవుట్ తీసి జేబులో పెట్టుకోవాలని సలహా ఇస్తున్నారు. వాహనాల తనిఖీకి పోలీసులు, రవాణాశాఖ అధికారులు డౌన్ లోడ్ చేసుకున్న పత్రాలను చూపిస్తే సరిపోతుందని చెబుతున్నారు. వీటిని అనుమతించాలని తనిఖీలు నిర్వహించే పోలీసు, రవాణా, ఇతర శాఖల అధికారులకు ఆదేశాలు జారీ చేశారు.

కాబట్టి వాహనదారులు ఇకపై తమ ఆర్సీ, డ్రైవింగ్ లైసెన్స్‌లను కార్డుల రూపంలో చూపించాల్సిన అవసరం లేదు. తనిఖీల్లో భాగంగా ఎవరైనా లైసెన్స్ లేదా రిజిస్ట్రేషన్ కార్డు అడిగితే స్మార్ట్ ఫోన్ లో డౌన్ లోడ్ చేసుకున్న పత్రాన్ని చూపిస్తే సరిపోతుంది. కార్డులు ప్రింట్ చేయలేని వారు తమను ఇలా కప్పిపుచ్చుకుంటున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *