WC IND vs AUS : ఎందుకు?

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం)

లీగ్ దశలో తొమ్మిదికి తొమ్మిది విజయాలు..నాకౌట్‌లో న్యూజిలాండ్‌పై భారీ విజయం..వరుసగా పది మ్యాచ్‌ల్లో తిరుగులేని ఆటతీరుతో సగర్వంగా ఫైనల్ చేరిన టీమిండియా..ఇంకో మ్యాచ్ మాత్రమే ఉంది..మేం గెలుస్తాం. బ్యాంగ్ తో..కాబట్టి మూడోసారి ప్రపంచకప్ గెలుస్తామని..టైటిల్ ఫైట్ కు చేరుకునే పనిలో ఉన్నాం. బ్యాట్స్‌మెన్, బౌలర్ల విజృంభణ చూసిన తర్వాత ప్రత్యర్థి ఆస్ట్రేలియాను ఓడించడం ఖాయం అనే కాన్ఫిడెన్స్ కొందరిలో కలగలేదు..కానీ ఆదివారం నాటి టైటిల్ పోరు తలకిందులు..అనుకున్నట్లే సాగింది..ఆస్ట్రేలియా విశ్వరూపం దాల్చింది. మ్యాచ్‌ను పూర్తిగా ఏకపక్షంగా నిలిపి చాంపియన్.. ప్రపంచకప్ ఫైనల్స్‌లో మోసపోనని మరోసారి రుజువు చేసింది.

ఇది ఎలా ఉంది..?

మెగా టోర్నీకి ముందు భారత జట్టు వన్డే సిరీస్‌ను కైవసం చేసుకుంది. మొన్న జరిగిన ఆసియా కప్ కూడా మనదే. ఇప్పటివరకు ప్రపంచకప్‌లో తలపడిన భారత జట్లన్నింటిలో రోహిత్ శర్మ కెప్టెన్సీ టీమ్ ఇండియా అత్యుత్తమమని విశ్లేషకులు తేల్చారు. పైగా..ఆ రెండు సిరీస్‌లలో టాప్‌ ఆర్డర్‌ బ్యాట్స్‌మెన్‌ రోహిత్‌ శర్మ, శుభ్‌మన్‌ గిల్‌, విరాట్‌ కోహ్లిలు అద్భుతంగా రాణించారు. మిడిల్ అండ్ లోయర్ మిడిల్ ఆర్డర్‌లో శ్రేయాస్ అయ్యర్, కెఎల్. రాహుల్, ఇషాన్ కిషన్, హార్దిక్ పాండ్యా, సూర్యకుమార్ యాదవ్, జడేజాలు మంచి ఫామ్ కనబరిచారు. ప్రపంచకప్ జట్టులో సీనియర్ అశ్విన్ చేరికతో స్పిన్ విభాగం పటిష్టం కాగా… కుల్దీప్ యాదవ్ బరిలోకి దిగాడు. బుమ్రా, షమీ, సిరాజ్, హార్దిక్, శార్దూల్ ఠాకూర్‌లతో కూడిన పేస్ విభాగం ప్రత్యర్థులను బుజ్జగించేందుకు సిద్ధమైంది. గాయం నుంచి కోలుకున్న బుమ్రా, కేఎల్ రాహుల్‌లు మెగా టోర్నీలో ఎలా ఆడతారనే సందేహం వచ్చినా.. ఇద్దరూ చెలరేగిపోయారు. మహ్మద్ షమీకి ఆలస్యంగా తుది జట్టులో చోటు దక్కినా.. వికెట్ల వేటకు దిగాడు. దాంతో మా ఆశలు రెట్టింపయ్యాయి. అలాగే..ఫైనల్స్ లో తన సహజ శైలిలో ఆడిన కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ ఎప్పటిలాగానే శుభారంభం ఇచ్చాడు. ఎన్నో అంచనాలు పెట్టుకున్న శుభ్‌మన్ విఫలమైనా… కోహ్లి, రాహుల్ అర్ధ సెంచరీలతో ఆకట్టుకున్నారు. కానీ వరుసగా రెండు సెంచరీలతో సూపర్ ఫామ్ లో ఉన్న శ్రేయాస్ అయ్యర్ అసలు పోరులో ముందున్నాడు. ఆపద్బంధన్ జడేజా కూడా నిరాశపరచగా.. సూర్యకుమార్ పేలవ ఫామ్‌ను కొనసాగించాడు.

గిల్, అయ్యర్ తొందరగానే నిష్క్రమించడంతో భారత్ తీవ్ర ఒత్తిడిలో పడింది. దాంతో కోహ్లీ, రాహుల్ చాలా నెమ్మదిగా బ్యాటింగ్ చేశారు. మరోవైపు ఈ మ్యాచ్‌పై ఆస్ట్రేలియా బౌలర్లు పట్టుబట్టారు. అనుభవజ్ఞులైన విరాట్, కేఎల్ రాహుల్ ఎందుకు ఒత్తిడిలో ఉన్నారు? ఓవరాల్ గా చూస్తే..బ్యాటింగ్ కు వికెట్ కష్టం కాదు. మనకంటే దారుణంగా కేవలం 47 పరుగులకే మూడు వికెట్లు కోల్పోయినా.. ఆసీస్ బ్యాటర్లు కంగారు పడలేదు. హెడ్, లబుషేన్ కలిసి నాలుగో వికెట్‌కు 192 పరుగులు చేసి పిచ్‌పై బ్యాటింగ్ చేయడం కష్టం కాదని నిరూపించారు. అయితే ఆఖరి మ్యాచ్ వరకు అజేయంగా కనిపించిన టీమ్ ఇండియా.. ఒత్తిడిలో ట్రోఫీ గెలిచే సువర్ణావకాశాన్ని కోల్పోయింది. అజేయంగా ఫైనల్ చేరిన మనోలు చివరి మెట్టుపై ఓటమి చవిచూసి.. రెండు వరుస ఓటములతో టోర్నీని ప్రారంభించిన ఆస్ట్రేలియా ఏకంగా కప్ గెలిచి ఔరా అనిపించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *