సీఎం జగన్ దెబ్బకు నీలిమందు తిరుగుతోంది!

సీఎం జగన్ దెబ్బతో ఇండిగో ఎయిర్‌లైన్స్ కుదేలైంది. ప్రభుత్వంతో కుదిరిన ఒప్పందం వల్ల భయం లేదంటూ రంగంలోకి దిగింది. దిగిన తర్వాత నాకు ప్రభుత్వం కాదు జగన్ రెడ్డి ముఖ్యమని తెలిసింది. అసలు విషయం ఏంటంటే.. కడప విమానాశ్రయాల్లో గతంలో సర్వీసులు నిలిచిపోయాయి. ఎవరూ ప్రయాణించకపోవడంతో కంపెనీలు సర్వీసులను నిలిపివేశాయి. దీంతో జగన్ రెడ్డి తలకు తగిలినట్లైంది. ఎలుబడిలోని తన సొంత ప్రాంతానికి విమానాలు లేకపోవడంతో అతను ఇండిగోతో వయబిలిటీ గ్యాప్ బ్రిడ్జింగ్ ఒప్పందం కుదుర్చుకుని సేవలను ప్రారంభించాడు. ఈ ఒప్పందం ప్రకారం ఏడాదికి రూ. ఇండిగోకు ఇరవై కోట్లు చెల్లించాలి.

కానీ ఇండిగో చనిపోతోంది కానీ.. పట్టించుకోవడం లేదు. దీంతో ఎట్టకేలకు సర్వీసులను నిలిపివేయాలని నిర్ణయించి బుకింగ్స్ నిలిచిపోయాయి. అయితే కడప కలెక్టర్ అసహనం వ్యక్తం చేయడంతో మరో పదిహేను రోజులు అదనంగా సమయం ఇచ్చారు. ఏపీలో జగన్ రెడ్డి పాలన మొదలయ్యాక.. విమానాశ్రయాలన్నీ ఖాళీ అయిపోయాయి. ఒకప్పుడు విజయవాడ ఎయిర్‌పోర్టు నుంచి సింగపూర్‌కి డైరెక్ట్‌ ఫ్లైట్‌ ఉండేది. చంద్రబాబు ప్రభుత్వం విజయవాడను అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయంగా అభివృద్ధి చేసిందన్నారు. వయబిలిటీ గ్యాప్ ఫండింగ్ అంటే… ఒక లెక్క ప్రకారం సీట్లు భర్తీ కాకపోతే… ఆ సీట్లకు డబ్బు ప్రభుత్వమే చెల్లిస్తుంది.

కానీ విజయవాడ టు సింగపూర్ సర్వీసు బాగా పాపులర్ కావడంతో ప్రభుత్వం రూపాయి కూడా చెల్లించాల్సిన అవసరం లేదు. కానీ స్థానిక విమానాలకు ప్రయాణికులు లేకపోవడంతో ఇండిగో డబ్బులు చెల్లించాల్సి వస్తోంది. ఆర్థిక ఇబ్బందుల్లో ఉన్న ప్రభుత్వానికి రూ. ఇరవై కోట్లు వసూలు చేయడం కష్టంగా మారింది. బతిమాలినా ఇవ్వడం లేదు. కానీ జగన్ రెడ్డి నిర్వాకం వల్ల ఆంధ్రప్రదేశ్ బ్రాండ్ నాశనమైపోతోందని… పారిశ్రామిక వర్గాలు అసంతృప్తి వ్యక్తం చేస్తున్నాయి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *