గద్దర్ : మీ పాట వస్తోందని పలకరించే గద్దర్ ఇక లేరు

అనారోగ్యంతో కొద్దిరోజులుగా అపోలో ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నారు. పరిస్థితి విషమించడంతో మృతి చెందినట్లు వైద్యులు తెలిపారు.

గద్దర్ : మీ పాట వస్తోందని పలకరించే గద్దర్ ఇక లేరు

గద్దర్

గద్దర్ కన్నుమూశారు: ‘నీ పాటనై వస్తున్నా’ అంటూ అందరినీ పలకరించే ప్రముఖ గాయకుడు గద్దరన్న(74) కన్నుమూశారు. ఉద్యమ స్వరం మూగబోయింది. అనారోగ్యంతో కొద్ది రోజులుగా హైదరాబాద్‌లోని అపోలో ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నారు. పరిస్థితి విషమించడంతో మృతి చెందినట్లు వైద్యులు తెలిపారు. పది రోజుల క్రితం గద్దర్‌కు గుండెపోటు వచ్చింది. అప్పటి నుంచి ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నాడు.

గద్దర్‌కు ప్రజా యుద్ధ నౌకగా పేరుంది. ఆయన పేరు గుమ్మడి విఠల్ రావు, అందరికీ గద్దర్ అని పేరు. ఆయన విప్లవ కవి. గద్దర్ 1949లో మెదక్ జిల్లా తుప్రాన్ గ్రామంలో జన్మించారు. లచ్చమ్మ, శేషయ్య అతని తల్లిదండ్రులు.

గద్దర్ తెలంగాణ ఉద్యమంలో చురుగ్గా పాల్గొని తన పాటలతో స్ఫూర్తి పొందారు. 1985లో కారంచేడులో దళితుల హత్యలకు వ్యతిరేకంగా గద్దర్ పోరాడారు. జన నాట్య మండల్ వ్యవస్థాపకుల్లో గద్దర్ ఒకరు.

గద్దర్ కథ, బుర్ర కథలతో గ్రామస్తులను అలరించారు. ఇతర రాష్ట్రాల్లోనూ ప్రదర్శనలు ఇచ్చాడు. దళితుల బాధలను తనదైన శైలిలో ప్రదర్శించేవారు. గద్దర్ హైదరాబాద్‌లో ఇంజనీరింగ్ చదివాడు. గద్దర్‌కు భార్య, ముగ్గురు పిల్లలు ఉన్నారు.

గద్దర్‌కు కమ్యూనిస్టు భావజాలం ఉంది. అయితే తెలంగాణ ప్రత్యేక రాష్ట్ర ఉద్యమానికి మద్దతు పలికారు. ఆయన మొదటి నుంచి తెలంగాణవాది. నవతెలంగాణ పార్టీని స్థాపించినప్పుడు టీడీపీ నేత దేవేందర్‌గౌడ్‌కు గద్దర్‌ మద్దతుగా నిలిచారు. తన పాటలతో తెలంగాణ ఉద్యమానికి మరింత ఊపు తెచ్చారు.

ఈ ఏడాది జూన్ 21న గద్దర్ కొత్త రాజకీయ పార్టీని ప్రకటించారు. ప్రజా పార్టీని స్థాపిస్తున్నట్లు గద్దర్ తెలిపారు. పార్టీ నమోదు కోసం ఢిల్లీ వెళ్లిన ఆయన కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం అధికారులను కూడా కలిశారు. ప్రత్యక్ష రాజకీయాల్లోకి వస్తున్నట్లు మీడియా సమావేశంలో ప్రకటించారు.

ఒడిశా హింసాకాండ: నిన్న మణిపూర్‌లో, నిన్న హర్యానాలో, నేడు ఒడిశాలో… పోలీస్ స్టేషన్‌కు నిప్పంటించి, పోలీసు సిబ్బందిని తీవ్రంగా కొట్టారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *