ఢిల్లీ విమానాశ్రయం: ఢిల్లీ విమానాశ్రయంలో 300 మంది ప్రయాణికుల ప్రాణాలను కాపాడిన మహిళా పైలట్.. ఎలాగో తెలుసా?

ఢిల్లీ విమానాశ్రయం

ఢిల్లీ విమానాశ్రయం: ఢిల్లీ విమానాశ్రయంలో బుధవారం పెను ప్రమాదం తప్పింది. రెండు విమానాలు ఒకేసారి టేకాఫ్, ల్యాండింగ్‌కు అనుమతి ఇవ్వడంతో ఈ ఘటన చోటుచేసుకుంది. మరొకటి దిగే దశలో ఉంది. ఎయిర్ ట్రాఫిక్ కంట్రోల్ (ATC) నుండి సూచనలు అందుకున్న తర్వాత, టేకాఫ్ నిలిపివేయబడింది.

పైలట్ హెచ్చరిక..(ఢిల్లీ విమానాశ్రయం)

ఢిల్లీ నుండి బాగ్డోగ్రాకు UK725 విమానం కొత్తగా ప్రారంభించబడిన రన్‌వే నుండి టేకాఫ్ అవుతోంది మరియు అహ్మదాబాద్ నుండి ఢిల్లీకి విస్తారా విమానం సమాంతర రన్‌వేపై దిగిన తర్వాత రన్‌వే చివరి వైపు కదులుతోంది. రెండూ ఒకేసారి అనుమతించబడతాయి. అహ్మదాబాద్-ఢిల్లీ విమానంలో రెండు విమానాలు ఢీకొనడాన్ని కెప్టెన్ సోనూ గిల్ తప్పించాడు. రెండు విమానాలు 1,800 మీటర్ల దూరంలో ఉండడంతో ఆమె ఎయిర్ ట్రాఫిక్ కంట్రోల్‌ను అప్రమత్తం చేసింది. దీంతో పెను ప్రమాదం తప్పింది. ఆమె అప్రమత్తత వల్ల 300 మంది ప్రయాణికులు రక్షించబడ్డారు. దీంతో ఏటీసీ వెంటనే అదుపులోకి వచ్చింది. విధి నిర్వహణలో ఉన్న ఏటీసీ (ఎయిర్ ట్రాఫిక్ కంట్రోల్) అధికారి విస్తారాను టేకాఫ్‌ను నిలిపివేయాల్సిందిగా కోరినట్లు ఒక అధికారి తెలిపారు. ఢిల్లీ-బాగ్డోగ్రా విమానం టేకాఫ్ రద్దు అయిన వెంటనే యాక్టివ్ రన్‌వే నుండి పార్కింగ్ బేకి తిరిగి వచ్చింది. ప్రతికూల వాతావరణ పరిస్థితుల్లో విమానంలో ఢిల్లీకి తిరిగి రావడానికి సరిపడా ఇంధనం ఉందని నిర్ధారించుకోవడానికి పైలట్ బాగ్డోగ్రా వద్ద ఇంధనం నింపుకున్నారని అధికారులు తెలిపారు. బ్రేకింగ్ సిస్టమ్‌ను కూడా తనిఖీ చేసినట్లు వారు తెలిపారు.

సరైన సమయంలో టేకాఫ్‌ను ఆపకపోతే పెను ప్రమాదం జరిగేదని ఎయిర్‌పోర్ట్ అధికారులు చెబుతున్నారు. స్టాండర్డ్ ఆపరేటింగ్ ప్రొసీజర్ (SOP) ప్రకారం, టేకాఫ్ మరియు ల్యాండింగ్ ప్రక్రియలో విమానం లేదా వాహనాల కదలిక అనుమతించబడదు. ATC సూచనల కారణంగా విమానం టేకాఫ్ కావడం లేదని బాగ్డోగ్రా వెళ్లే విమానం పైలట్ ప్రకటించడంతో ప్రయాణికులు కొంత ఆందోళనకు గురయ్యారని వర్గాలు తెలిపాయి.

పోస్ట్ ఢిల్లీ విమానాశ్రయం: ఢిల్లీ విమానాశ్రయంలో 300 మంది ప్రయాణికుల ప్రాణాలను కాపాడిన మహిళా పైలట్.. ఎలాగో తెలుసా? మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *