భారత్: ఏఐలో భారత్ ముందుకు సాగుతోంది.. ఆరేళ్లలో ప్రతిభ 14 రెట్లు పెరిగింది

గత సంవత్సరంలో, భారతీయ శ్రామిక శక్తిలో 43% మంది తమ కార్యాలయాల్లో AI వినియోగాన్ని పెంచుకున్నారని నివేదిక పేర్కొంది. ప్రతి ముగ్గురిలో ఇద్దరు భారతీయులు 2023 నాటికి కనీసం ఒక డిజిటల్ నైపుణ్యాన్ని నేర్చుకుంటారని చెప్పారు

భారత్: ఏఐలో భారత్ ముందుకు సాగుతోంది.. ఆరేళ్లలో ప్రతిభ 14 రెట్లు పెరిగింది

AI టాలెంట్: లింక్డ్‌ఇన్, ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద ప్రొఫెషనల్ నెట్‌వర్క్, దాని మొదటి గ్లోబల్ ఫ్యూచర్ ఆఫ్ వర్క్: స్టేట్ ఆఫ్ వర్క్ @AI నివేదికను విడుదల చేసింది. అప్లికేషన్ల ప్రపంచంలో కృత్రిమ మేధస్సు యొక్క పెరుగుతున్న ప్రాముఖ్యతను ఇది ప్రధానంగా వెల్లడిస్తుంది. జనవరి 2016తో పోల్చితే జూన్ 2023లో భారతదేశంలో AI-నైపుణ్యం కలిగిన వర్క్‌ఫోర్స్‌లో 14 రెట్లు పెరిగినట్లు భారతదేశవ్యాప్త పరిశోధన వెల్లడించింది. ఈ వృద్ధి సింగపూర్, ఫిన్‌లాండ్, ఐర్లాండ్ మరియు కెనడాతో పాటుగా AI ప్రతిభను పెంచుకునే టాప్ 5 దేశాలలో భారతదేశాన్ని ఉంచింది.

అపోలో-15: చంద్రయాన్-3కి ముందు.. 1971లో చంద్రుడిపై కారు నడిచింది.. అదేంటో తెలుసా?

గత సంవత్సరంలో, భారతీయ శ్రామిక శక్తిలో 43% మంది తమ కార్యాలయాల్లో AI వినియోగాన్ని పెంచుకున్నారని నివేదిక పేర్కొంది. ఈ పెరుగుదల భారతదేశంలోని 60% మంది కార్మికులు మరియు 71% Gen Z నిపుణులతో AI నైపుణ్యాలను పొందడంతో కెరీర్ అవకాశాలను మెరుగుపరుస్తుంది. అంతేకాకుండా, ప్రతి ముగ్గురిలో ఇద్దరు భారతీయులు 2023 నాటికి కనీసం ఒక డిజిటల్ నైపుణ్యాన్ని నేర్చుకుంటారని చెప్పారు. AI మరియు మెషీన్ లెర్నింగ్ తాము నేర్చుకోవాలనుకునే అత్యుత్తమ నైపుణ్యాలలో ఒకటి అని వారు చెప్పారు.

TVS X Crossover Scooter: ఇదిగో కొత్త టీవీఎస్ ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్.. ఒక్కసారి ఛార్జింగ్ పెడితే 105 కి.మీ.. పరిగెత్తుతుంది.. ధర ఎంతో తెలిస్తే బిత్తరపోతారు..!

AI నైపుణ్యాలు టేకాఫ్ అవుతున్న కొద్దీ, జాబ్ మార్కెట్‌పై వాటి ప్రభావం మరింత స్పష్టంగా కనిపిస్తోంది. 2022లో, AI టాలెంట్ తీసుకోవడంలో పెరుగుదల APACలో మొత్తం నియామకాలను అధిగమిస్తుంది. భారతదేశం కోసం, 2023 AI నియామకాల పరంగా నిరంతర వృద్ధిని వాగ్దానం చేస్తుంది. భారతదేశంలోని టాప్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌లలో సగం మంది ఈ సంవత్సరం AI ప్రతిభను మెరుగుపరచడం లేదా నియమించుకోవడం లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నారు.

నేషనల్ ఫిల్మ్ అవార్డ్స్ 2023: మెగా హీరోలు నటించిన సినిమాల పంట పండింది..!

ఇంతలో, 57% మంది ఎగ్జిక్యూటివ్‌లు వచ్చే సంవత్సరంలో తమ సంస్థల్లో AI వినియోగాన్ని మెరుగుపరచాలని ప్లాన్ చేస్తున్నారు. దీనర్థం, నేటి వ్యాపారాలు తమ ప్రస్తుత శ్రామికశక్తిని చురుకుగా రీస్కిల్ చేస్తున్నాయి, తద్వారా వారి బృందాలు చురుకైనవి మరియు అనుకూలమైనవిగా ఉంటాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *