కింగ్ ఆఫ్ కోథా రివ్యూ: ‘కింగ్ ఆఫ్ రోటా’!

చిత్రం: ‘కింగ్ ఆఫ్ కోట’

నటీనటులు: దుల్కర్ సల్మాన్, ఐశ్వర్యలక్ష్మి, అనిఖా సురేంద్రన్, షబ్బీర్ కల్లరక్కల్, నైలా ఉష, చెంబన్ వినోద్, గోకుల్ సురేష్, షమ్మి తిలకన్, శాంతి కృష్ణ తదితరులు.

సినిమాటోగ్రఫీ: నిమిష్ రవి

నేపథ్య సంగీతం: జేక్స్ బిజోయ్

సాహిత్యం: జేక్స్ బిజోయ్, షాన్ రెహమాన్

నిర్మాతలు: జీ స్టూడియోస్, వేఫేరర్ ఫిల్మ్స్

స్క్రీన్ ప్లే, మాటలు, దర్శకత్వం: అభిలాష్ జోషి

— సురేష్ కవిరాయని

‘మహానటి, సీతారామన్’ వంటి తెలుగు సినిమాలతో తెలుగు వారికి సుపరిచితుడైన నటుడు మలయాళ స్టార్ దుల్కర్ సల్మాన్. అంతే కాకుండా ఆయన నటించిన కొన్ని సినిమాలు తెలుగులోకి డబ్ చేసి విడుదలయ్యాయి. తెలుగులో కొంత పేరు తెచ్చుకున్న దుల్కర్ తన మలయాళ చిత్రాలను అన్ని భాషల్లోకి డబ్బింగ్ చేసి విడుదల చేస్తున్నాడు మరియు ఇప్పుడు తన తాజా చిత్రం ‘కింగ్ ఆఫ్ కొత్త’ను తెలుగులో విడుదల చేశాడు. అయితే ఈ సినిమా టైటిల్‌ని ఎలా పలకాలనే దానిపై కూడా కన్ఫ్యూజన్ నెలకొంది. ‘కోటా రాజు’ అని కొందరు, ‘కోటా రాజు’ అని మరికొందరు. ఈ చిత్రానికి దర్శకులు తెలుగులో ‘కింగ్ ఆఫ్ కొత్త’ అనే టైటిల్‌ని పెట్టారు, అయితే సినిమాలో కోట అని పెట్టారు. అంతే కాకుండా దుల్కర్ సల్మాన్ ఈ చిత్రానికి నిర్మాతగా కూడా వ్యవహరించారు. ఇందులో ఐశ్వర్య లక్ష్మి, అనిఖా సురేంద్రన్ మరియు షబ్బీర్ కల్లరక్కల్ ప్రధాన పాత్రలు పోషించారు. ఈ సినిమా ఎలా ఉందంటే.. (కింగ్ ఆఫ్ కొత్త రివ్యూ)

కథ (కింగ్ ఆఫ్ కొత్త కథ):

ఈ సినిమా 1980, 90ల నాటి నేపథ్యంలో సాగుతుంది. కొత్త పోలీసు అధికారి CI (ప్రసన్న) కొత్త నగరానికి వస్తాడు. కన్న (షబ్బీర్ కల్లరక్కల్) అనే రౌడీని కటకటాల వెనక్కి పంపిస్తానని, కానీ కుదరదు. ఎందుకంటే కన్నా, ఆ సీఐని బెదిరించడమే అందుకు కారణం. అతని కింద పనిచేసిన ఎస్ఎస్ టోనీ (గోకుల్ సురేష్) ఆ తర్వాత నగరం గురించి చెబుతాడు. ఒకప్పుడు నగరం ప్రశాంతంగా ఉండేదని, అప్పుడు రాజు (దుల్కర్ సల్మాన్) ఇక్కడ రౌడీగా ఉండేవాడని, అయితే రాబిన్ హుడ్ వంటి పేదలకు సహాయం చేసేవాడని అతను అతని గురించి చెప్పాడు. అప్పుడు మొదలవుతుంది అసలు కథ. కొత్త సిటీలో రాజు ఎలా ఉండేవాడు.. ఫుట్‌బాల్‌పై ప్రేమ, ప్రేమించిన అమ్మాయి (ఐశ్వర్యలక్ష్మి), అతని చెల్లెలు రీతూ (అనిఖా సురేంద్రన్). కన్న తన ఇష్టం వచ్చినట్లు నగరాన్ని పాలిస్తూ ప్రజలను డ్రగ్స్‌కు బానిసలను చేస్తున్నాడు. ఎదురు తిరిగిన వారిని తన అనుచరులతో కొడతాడు. అలాంటి నగరానికి వచ్చి ఏదైనా చేయాలని భావించిన ఆ పోలీసు అధికారి చివరికి ఏం చేశాడు? రాజు ఆ నగరాన్ని ఎందుకు విడిచిపెట్టాడు? అతను తిరిగి ఎలా ఆకర్షించబడ్డాడు? కన్న, రాజు ఒకప్పుడు మంచి స్నేహితులు, ఇప్పుడు ఎందుకు శత్రువులు, ఇవన్నీ తెలుసుకోవాలంటే ‘కోట రాజు’ చూడాల్సిందే.

కోక్-4.jpg

విశ్లేషణ:

ఇది మలయాళ సినిమా, తెలుగులోకి డబ్ చేయబడింది, అంతే కాకుండా మలయాళంలో అన్ని పేర్లు కనిపిస్తాయి. సాధారణంగా ఏ అగ్ర నటుడి సినిమా అయినా తెలుగులోకి డబ్ అయినప్పుడు ఒక్కోసారి తెలుగు పేర్లు మారుతుంటాయి, కానీ దీనికి పూర్తిగా మలయాళం పేర్లు ఉంటాయి. అభిలాష్ జోషి దర్శకుడు మరియు కథ కూడా రాశారు. అయితే ఈ కథ కొత్త కథ కాదు, పాత కథ. ఈ కథతో తెలుగులో చాలా సినిమాలు వచ్చాయి. ఒక వూర్‌కు ఇద్దరు రౌడీ స్నేహితులు ఉన్నారు, ఒకరు మంచి రౌడీ మరియు మరొకరు చెడ్డ రౌడీ. మంచి రౌడీకి భావోద్వేగాలు ఉంటాయి, కాబట్టి ఒక సంఘటన తర్వాత అతను పట్టణాన్ని విడిచిపెడతాడు మరియు రెండవ రౌడీ పట్టణాన్ని స్వాధీనం చేసుకుంటాడు. ఒక కొత్త అధికారి ఆ ఊరికి వచ్చి దాన్ని బాగు చేయాలనుకున్నాడు, అయితే అది అతని వల్ల సాధ్యం కాకపోవడంతో తన ఊరు విడిచి వెళ్లిన మంచి రౌడీని తిరిగి తీసుకొచ్చాడు. ఇదీ సారాంశం. ఇందులో సస్పెన్స్‌ సన్నివేశాలు, ఆసక్తికర సన్నివేశాలు లేవు. యాక్షన్ సినిమా అని అనుకున్నా అలా అనిపించదు. అసలు దుల్కర్ సల్మాన్ సినిమా మొదలయ్యే వరకు కనిపించలేదు. దర్శకుడు మొహం చూపించడానికి ఇంత సమయం ఎందుకు తీసుకున్నాడో అర్థం కావడం లేదు. ఇంత ఎత్తు ఎందుకు? (కింగ్ ఆఫ్ కోథా రివ్యూ)

కోక్-3.jpg

మరి దుల్కర్ వచ్చిన తర్వాత కథ కొన్ని మలుపులు తిరుగుతుందని అనుకుంటే నత్త నడకలా సాగుతోంది. మధ్యలో ఫుట్‌బాల్ మ్యాచ్ కూడా ఉంది. అవి చాలవన్నట్లు, ఇన్ని సన్నివేశాలు, వాటిని సాగదీసి దర్శకుడు ఏదేదో చేశాడు. ఫస్ట్ హాఫ్ చాలా వరకు అలాగే ఉంది, అక్కడక్కడ ఒకటి రెండు సీన్లు తప్ప సినిమాకి సంబంధం లేదు. ఇక సెకండాఫ్‌లో దుల్కర్ మరో షేడ్‌లో కనిపిస్తాడు. ఈ లుక్ అతనికి బాగానే కనిపిస్తోంది. ఇది కొంచెం తీవ్రమైనది. సెకండాఫ్ మాత్రమే కథలో కొంచెం ఆసక్తికరంగా సాగుతుంది. కానీ చివర్లో, దర్శకుడు మళ్లీ ఫైట్ సీన్ పెట్టాడు మరియు దుల్కర్ దానిని కొట్టాడు. కథలో ఎలాంటి ట్విస్ట్‌లు ఉండవు, ఏం జరుగుతుందో అందరికీ తెలిసిందే. తెలుగు ప్రేక్షకులకు ఈ సినిమా కాస్త సాగదీసినట్లుగా అనిపించినా అంతగా పని చేయకపోవచ్చు. అంతే కాకుండా దుల్కర్ తెలుగులో అందరికీ తెలిసిన సినిమాలు చేయడంతో, అనిఖా సురేంద్రన్ కూడా ఓ తెలుగు సినిమా చేసింది, ప్రసన్న కూడా కాస్త పరిచయం.. ఇక మిగిలినవారంతా మలయాళ నటీనటులే. (కింగ్ ఆఫ్ కోథా రివ్యూ)

కోక్-1.jpg

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే ఈ సినిమాలో దుల్కర్ రెండు షేడ్స్, మంచి నటుడని, బాగా చూపించాడు. కథ బాగా లేకపోతే ఏం చేస్తాడు. అతనితో పాటు కన్న పాత్రలో నటించిన షబ్బీర్ కళ్లరక్కల్ కూడా చాలా బాగా చేసాడు. కథానాయికగా ఐశ్వర్యలక్ష్మి బాగా చేసింది. అనీఖ, ప్రసన్న, గోకుల్ సురేష్ తమ తమ పాత్రలను చక్కగా ఒదిగిపోయారు. ఇతర నటీనటులు కూడా బాగా సపోర్ట్ చేశారు. (కింగ్ ఆఫ్ కోథా రివ్యూ)

చివరగా ‘కోట రాజు’ సినిమాలో కొత్తదనం లేదు. కాస్త పీరియాడికల్ డ్రామా కావడంతో ఇందులోని నటీనటుల స్టైలింగ్ అప్పటిలానే ఉంది. సెకండాఫ్ కాస్త నిరుత్సాహపరిచింది. దుల్కర్ సల్మాన్ నటన బాగుంది. కానీ చాలా సీన్స్‌ని సాగదీసాడు, చివరి పోరాట సన్నివేశం తలనొప్పిగా మారింది. మీరే ఆలోచించండి.

*******************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-24T21:17:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *