చంద్రయాన్ విజయంపై ఆంగ్లేయుల ఆసక్తి చంద్రయాన్ విజయంపై బ్రిటిష్ ఆసక్తి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-25T03:33:14+05:30 IST

వ్యాపారాన్ని బతిమాలి ఇండియాలో అడుగుపెట్టి ఆ తర్వాత దేశంపై దండెత్తిన ఆంగ్లేయులు మన చంద్రయాన్-3 విజయాన్ని జీర్ణించుకోలేకపోతున్నారు.

చంద్రయాన్ విజయంపై బ్రిటిష్ ఆసక్తి

భారత్‌కు బ్రిటన్‌ సాయం అవసరం లేదు

GB న్యూస్ యాంకర్ పాట్రిక్ క్రిస్టీ ట్వీట్

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 24: వ్యాపారాన్ని బతిమాలి ఇండియాలో అడుగుపెట్టి ఆ తర్వాత దేశంపై దండెత్తిన ఆంగ్లేయులు మన చంద్రయాన్-3 విజయాన్ని జీర్ణించుకోలేకపోతున్నారు. ISRO యొక్క విక్రమ్ ల్యాండర్ చంద్రుని దక్షిణ ధ్రువంపై సురక్షితంగా ల్యాండ్ అయ్యిందనే వార్త వెలుగులోకి వచ్చినప్పుడు, బ్రిటిష్ వారు దానిని చూసేందుకు ట్విట్టర్ మరియు ఫేస్‌బుక్ వంటి సామాజిక మాధ్యమాలను తీసుకోవడం ప్రారంభించారు. 2016 నుంచి 2021 వరకు భారత్‌కు 2.3 బిలియన్ డాలర్లు (దాదాపు రూ. 23 వేల కోట్లు) సాయం రూపంలో అందాయి. బ్రిటీష్ పన్ను చెల్లింపుదారులు చెల్లించే డబ్బును చంద్రునిపైకి అంతరిక్ష నౌకలను పంపగల దేశానికి ఎందుకు సహాయంగా పంపాలి? మరీ ముఖ్యంగా.. చంద్రయాన్ 3 విజయవంతమైన నేపథ్యంలో ఇకపై భారత్ విదేశీ సాయాన్ని అడగకూడదు… ఇప్పటివరకు ఇచ్చిన సొమ్మును వెనక్కి తీసుకోవాలి’ అని జీబీ న్యూస్ ఛానెల్‌కు చెందిన ప్యాట్రిక్ క్రిస్టీస్ అనే యాంకర్, సోఫీ అనే మరో జర్నలిస్టు ‘X’పై కోర్కోరాన్ విస్తృతంగా వైరల్ అయ్యింది. ఆ దేశానికి చెందిన పలువురు యాంకర్లు, జర్నలిస్టులు ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేశారు. వాటికి వేలాది మంది భారతీయులు స్పందించారు. 1765 నుంచి 1938 మధ్యకాలంలో భారత్‌పై దండెత్తిన బ్రిటన్‌ ఇక్కడి నుంచి 45 లక్షల కోట్ల డాలర్లను తరలించిందని చెప్పారు. 2015 నుంచి యూకే భారత్‌కు ‘ఎయిడ్‌’ పేరుతో ఇచ్చే డబ్బు ఆగిపోయిందని, 2016 నుంచి 2021 మధ్య సాయంగా అందజేస్తామని చెబుతున్న డబ్బు ఇక్కడే పెట్టుబడిగా పెట్టారని, కొన్ని ఎన్‌జీవోలకు మతం కోసం ఇచ్చిన డబ్బుని మరికొందరు చెప్పారు. మార్పిడులు వ్యతిరేకించబడ్డాయి. ఇందుకు నిదర్శనంగా 2015లో అప్పటి కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి ప్రణబ్ ముఖర్జీ బ్రిటన్ సాయం చేయకూడదంటూ ఇచ్చిన తాలూకు లింక్ లను కూడా పోస్ట్ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-25T03:34:02+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *