బీహార్ సీఎంగా మరోసారి ప్రమాణ స్వీకారం : నితీశ్.. తొమ్మిదోసారి!

బీహార్ సీఎంగా మరోసారి ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు

బీజేపీకి 2 డిప్యూటీ సీఎం పదవులు.. ప్రమాణ స్వీకార కార్యక్రమానికి నడ్డా హాజరయ్యారు

ప్రధాని మోదీ అభినందనలు తెలిపారు

పాత స్నేహితులు మళ్లీ కలిశారు.. ఇక విడిపోదాం

రాణించకుండానే ‘ఇండియా’ బయటకు: నితీష్

కూటమి నాయకత్వాన్ని చేజిక్కించుకునేందుకు కాంగ్రెస్ కుట్ర

అందుకే ప్రధాని అభ్యర్థిగా ఖర్గే పేరు ప్రస్తావనకు వస్తోంది

సీట్ల పంపకంలో కూడా జాప్యం కారణంగా

విడిపోయారు.. జేడీయూ నేత కేసీ త్యాగి

పాట్నా, జనవరి 28: గత కొద్ది రోజులుగా జరుగుతున్న నాటకీయ పరిణామాల మధ్య జేడీయూ అధ్యక్షుడు నితీష్ కుమార్ తొమ్మిదోసారి బీహార్ ముఖ్యమంత్రిగా ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. ఆదివారం రాజ్‌భవన్‌లో జరిగిన కార్యక్రమంలో నితీశ్‌తో గవర్నర్ రాజేంద్ర అర్లేకర్ ప్రమాణం చేయించారు. బీజేపీ నుంచి ముగ్గురు, జేడీయూ నుంచి ముగ్గురు, మాజీ సీఎం జితన్‌రామ్‌ మాంఝీ పార్టీ హిందుస్థాన్‌ అవామ్‌ మోర్చా నుంచి ఒకరు, స్వతంత్ర ఎమ్మెల్యే ఒకరు మంత్రులుగా ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా తదితరులు ప్రమాణ స్వీకారోత్సవానికి హాజరయ్యారు. JDU తాజా మిత్రపక్షం RJD ఈ కార్యక్రమానికి బహిష్కరించింది, అయితే కాంగ్రెస్ నుండి ఎవరూ హాజరు కాలేదు. కొత్త ప్రభుత్వానికి ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శుభాకాంక్షలు తెలిపారు. రాష్ట్రాభివృద్ధికి, ప్రజల ఆకాంక్షలను నెరవేర్చేందుకు ఎన్డీయే ప్రభుత్వం కృషి చేస్తోందన్నారు. సీఎంగా ప్రమాణ స్వీకారం చేసిన అనంతరం నితీశ్ విలేకరులతో మాట్లాడారు. గతంలో వారితో (ఎన్డీఏ) ఉన్నా. ఆ తర్వాత విడిపోయారు. మనం మళ్లీ ఒక్కటయ్యాం. ఎక్కడికీ వెళ్లే ప్రశ్నే లేదు’ అన్నారు. బీజేపీ నేతలు సామ్రాట్ చౌదరి, విజయ్ కుమార్ సిన్హాలు డిప్యూటీ సీఎంలుగా బాధ్యతలు చేపట్టనున్నారని, మరికొద్ది రోజుల్లో మంత్రివర్గ విస్తరణ జరుగుతుందని తెలిపారు.

అందరి అభిప్రాయం మేరకే నిర్ణయం

అంతకుముందు ఉదయం జేడీయూ శాసనసభా పక్ష సమావేశం జరిగింది. పొత్తులపై నిర్ణయం తీసుకునే అధికారాన్ని సీఎం నితీశ్‌కు అప్పగిస్తూ తీర్మానం చేశారు. మరోవైపు రాష్ట్ర బీజేపీ కార్యాలయంలో ఆ పార్టీ ఎమ్మెల్యేలు సమావేశమై జేడీయూకి మద్దతు ఇవ్వాలని ఏకగ్రీవంగా తీర్మానం చేశారు. పార్టీ శాసనసభాపక్ష నేతగా సామ్రాట్ చౌదరి, డిప్యూటీ లీడర్‌గా మాజీ స్పీకర్ విజయ్ కుమార్ సిన్హా ఎన్నికయ్యారు. ఆర్జేడీ సృష్టించిన జంగిల్ రాజ్ నుంచి బీహార్‌ను రక్షించేందుకు కృషి చేస్తామని ఇరువురు నేతలు పార్టీ నాయకత్వానికి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. వారిద్దరితో పాటు మధ్యాహ్నం రాజ్‌భవన్‌కు వెళ్లిన నితీశ్‌కుమార్‌ గవర్నర్‌కు రాజీనామా లేఖ సమర్పించారు. బీజేపీ మద్దతుతో కొత్త ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసేందుకు అవకాశం ఇవ్వాలని కోరారు. రాజీనామా సమర్పించిన అనంతరం రాజ్‌భవన్ వెలుపల విలేకరులతో మాట్లాడిన నితీశ్, మహాఘట్‌బంధన్ (ఆర్‌జేడీ-జేడీయూ) కూటమి, భారత కూటమిపై అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. ‘మహాఘటబంధన్ గురించి మీ అందరికీ తెలుసు. భారత కూటమి కోసం నా ప్రయత్నాలు కూడా తెలుసు. అయితే కొంతకాలంగా పనులు సాగడం లేదు. దీనిపై మా పార్టీలో కూడా అసంతృప్తి ఉంది. అందరి అభిప్రాయాలు తీసుకున్నాం’ అని చెప్పారు.

కాంగ్రెస్ కారణం: జేడీయూ

భారత కూటమి నాయకత్వ బాధ్యతలను కాంగ్రెస్ అధిష్టానం చేజిక్కించుకోవాలని భావించిందని, అందుకే తాము బయటకు వచ్చామని జేడీ(యూ) సీనియర్ నేత కేసీ త్యాగి అన్నారు. ‘డిసెంబర్ 19న జరిగిన భారత కూటమి సమావేశంలో ఖర్గే పేరును ప్రధాని అభ్యర్థిగా ముందుకు తీసుకురాగా.. ముందుగా ముంబైలో జరిగిన సమావేశంలో ప్రధాని అభ్యర్థిని ప్రకటించకూడదని నిర్ణయించారు. దీనికి భిన్నంగా ఖర్గే పేరును మమత సూచించారు. పైగా కాంగ్రెస్ సీట్ల పంపకంలో జాప్యం చేస్తోంది. ఆ కూటమికి బీజేపీని ఎదుర్కొనే ఆలోచన లేదు’ అని అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *