చంద్రబోస్: 15 ఏళ్ల కల నెరవేరింది..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-25T14:04:17+05:30 IST

గేయ ర చ యిత చంద్ర బోస్ ఇంటిని గెలిచి వ రుస గా గెలుపొందాడు కానీ.. మొద ట వరస గెలిచాడు. ‘RRR’ సినిమాలో ‘నాటు నాటు’ పాటకు అంతర్జాతీయ వేదికపై ఆస్కార్ మరియు గోల్డెన్ గ్లోబ్ అవార్డులను గెలుచుకున్నాడు మరియు భారతదేశం యొక్క అత్యంత ప్రతిష్టాత్మక జాతీయ అవార్డును గెలుచుకున్నాడు.

చంద్రబోస్: 15 ఏళ్ల కల నెరవేరింది..

పాటల రచయిత చంద్రబోస్ ఇంట గెలిచి రచ్చ గెలుపొందారు. కానీ మొదట అతను రక్కస్ గెలిచాడు. ‘ఆర్‌ఆర్‌ఆర్‌’ సినిమాలోని ‘నాటు నాటు’ పాటకు అంతర్జాతీయ వేదికలపై ఆస్కార్‌, గోల్డెన్‌ గ్లోబ్‌ అవార్డులు గెలుచుకుని భారత్‌కు అత్యంత ప్రతిష్టాత్మకమైన జాతీయ అవార్డును సొంతం చేసుకున్నారు. క్రిష్ జాగర్లమూడి దర్శకత్వంలో పంజా వైష్ణవ్ తేజ్, రకుల్ జంటగా నటించిన ‘కొడపొలం’ చిత్రంలోని ‘ధం ఢాం ఢాం’ పాటకు చంద్రబోస్‌కు ఉత్తమ గీత రచయితగా జాతీయ అవార్డు లభించింది. ఇది అతనికి తొలి జాతీయ అవార్డు. ఈ సందర్భంగా తన ఆనందాన్ని పంచుకున్నారు. (జాతీయ అవార్డు)

‘ఆస్కార్, గోల్డెన్ గ్లోబ్ అవార్డులు గెలుచుకుని హంగామా చేశాను. ఇప్పుడు ‘కొండపొలం’లో ఓ పాటతో జాతీయ అవార్డు అందుకున్నాను. ఇంతకంటే సంతోషం ఏముంటుంది. ఈ ఏడాది జీవితమే విజయవంతమైనట్లు కనిపిస్తోంది. ఇన్నాళ్లూ నా కష్టాలు అకస్మాత్తుగా వెలుగులోకి వచ్చాయి. ఈ జాతీయ అవార్డు సాధించాలనేది నా 15 ఏళ్ల కల. ఏటా నిరాశ చెందడం మామూలే. అలా వెయిట్ చేయడం కూడా అలవాటు. కానీ ఈసారి నేను చాలా సంతోషంగా ఉన్నాను. అంతకంటే ఎక్కువ సంతృప్తినిస్తుంది. అడవి గురించి, మన పర్యావరణం గురించి, అది మనకు చేసిన మేలు గురించి అందమైన సాహిత్యంతో ఈ పాట రాశాను. జ్యూరీ దాని సెంటిమెంట్ మరియు పాటను గుర్తించింది. చిన్న సినిమా.. పెద్ద సినిమా కాదు.. నిజాయితీగా.. కమిట్‌మెంట్‌తో పాట రాస్తే దానికి తగిన గుర్తింపు లభిస్తుందన్న నమ్మకం మరోసారి నిజమైంది. నిజానికి ‘ఆర్‌ఆర్‌ఆర్‌’, ‘పుష్ప’లోని పాటల్లో దేనికైనా అవార్డు వస్తుందని అనుకున్నాను. కానీ ఈ పాట వస్తుందని ఊహించలేదు. ఈ పాట నిజంగా చాలా మందికి వినబడకపోయినా… పర్యావరణానికి సంబంధించిన గొప్పతనాన్ని కలిగి ఉంది. ఈ 69వ జాతీయ చలనచిత్ర అవార్డుల ప్రకటన కార్యక్రమాన్ని చూస్తుంటే.. తెలుగు పాటల అవార్డుల వేడుకలా అనిపించింది. ముఖ్యంగా తెలుగు సినిమా సంగీతంలోని నాలుగు విభాగాలు మరింత ఆనందాన్ని కలిగించాయి. ప్రస్తుతం ‘పుష్ప 2’ పాటల కోసం పని చేస్తున్నాను. ఇప్పటికే మూడు మొక్కలు సిద్ధంగా ఉన్నాయి. ఇంకా పూర్తి చేసే పనిలో ఉన్నామన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-25T14:07:32+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *