సమీక్ష: గాంధీవధారి అర్జున

గాండీవధారి అర్జున సినిమా సమీక్ష

రేటింగ్: 1.75/5

వ్రాసిన ప్రతి కథ సినిమాకి పనికిరాదు. ఎందుకంటే సినిమా కొలతలు వేరు. అది వినోదం యొక్క పాయింట్. జనాదరణ పొందిన విషయాలను తెరపై చూపించాలి. సక్సెస్ రేటు కూడా ఎక్కువే. కానీ కొందరు దర్శకులు తాము రాసుకున్న దాన్ని బలంగా నమ్మి తెరపై చూపించే ప్రయత్నం చేస్తుంటారు. విజయాల గురించి ఆలోచించవద్దు. ఈ లిస్ట్‌కి చెందిన దర్శకుడు ప్రవీణ్ సత్తారు. డీసెంట్ ఫిల్మ్ మేకర్‌గా పేరు తెచ్చుకున్నాడు. స్టైలిష్ మేకింగ్‌పై దృష్టి సారించిన ప్రవీణ్.. అది డిమాండ్ చేసే యాక్షన్ డ్రామాను ఎంచుకున్నాడు. అదే.. ‘గాండీవధారి అర్జున’. వరుణ్ తేజ్ హీరోగా రావడంతో టీజర్, ట్రైలర్ లలో ఏదో ఉందనే భ్రమ ఏర్పడటంతో అందరి దృష్టి ఈ సినిమాపై పడింది. మరి… ఈ అర్జునుడు ఎలా ఉన్నాడు? కథ ఏమిటి?

కథ లండన్‌లో ప్రారంభమవుతుంది. అక్కడ అంతర్జాతీయ శిఖరాగ్ర సమావేశం జరగనుంది. భారతదేశం తరపున కేంద్ర మంత్రి ఆదిత్య రాయ్ (నాజర్) హాజరు కావాలి. అయితే లండన్‌లో ఆదిత్య ప్రాణాలకు ముప్పు పొంచి ఉంది. అందుకే అర్జున్ (వరుణ్ తేజ్) బాడీ గార్డ్ గా వస్తాడు. ఆదిత్య రాయ్ సమ్మిట్‌లో పాల్గొంటాడు మరియు అతను భారతదేశానికి తిరిగి వెళ్ళే ముందు ఆదిత్యను ఒక వారం పాటు రక్షించే బాధ్యత తీసుకుంటాడు. అసలు… ఆదిత్య రాయ్ ముప్పు ఎవరిది? సమ్మిట్‌లో ఆదిత్య రాయ్ ఏమి ప్రస్తావిస్తారు? అన్నది మిగతా కథ.

“ప్రపంచంలోనే అతి పెద్ద క్యాన్సర్… మనిషి”. ఈ సినిమాలోని ఫేమస్ డైలాగ్ ఇది. ఆ క్యాన్సర్ ఎంత భయంకరమైనది? పర్యావరణాన్ని కాపాడుకోకపోతే ఇన్ని అనర్థాలు వస్తాయి. వారికి ఏం జరగబోతోంది? పేద దేశాలు, అగ్ర రాష్ట్రాలు వాటిని డంప్ యార్డులుగా ఎలా వాడుకుంటున్నాయి..? ఈ విషయాలను తెరపై చూపించే ప్రయత్నం చేశారు. సీరియస్ టు పాయింట్. కాకపోతే.. చూపించే విధానంలో చిత్తశుద్ధి కొరవడింది. యాక్షన్ థ్రిల్లర్స్.. సీటు ఎడ్జ్ ఫీల్ అవ్వాల్సిందే. అది “అర్జున`లో మిస్ అయింది. తెరపై ఏదో జరుగుతోంది కానీ ప్రేక్షకులు దానికి స్పందించలేరు. మరో దేశంలో కేంద్ర మంత్రికి ప్రాణహాని ఉందంటే అది చాలా పెద్ద విషయం. అది లండన్ ప్రభుత్వం రక్షించాల్సిన విషయం. అందుకోసం ప్రయివేటు ఏజెన్సీపై ఆధారపడడంలో అర్థం లేదు. పోనీ.. ఈ కథలో హీరోకి స్పేస్ ఇవ్వాలి అంటే తప్పని అనుకుందాం. అయితే లాజిక్‌కు మించిన అనేక విషయాలు తెరపై జరుగుతాయి. కాలుష్యానికి సంబంధించిన కీలక ఆధారాలను మంత్రికి అందించాలని ఓ బాలిక ప్రాణాలకు తెగించింది. ఈ రోజుల్లో.. వీడియో ఫుటేజీని ఫార్వార్డ్ చేయడానికి కొన్ని సెకన్లు సరిపోతాయి. WhatsApp మరియు ఇమెయిల్ అందుబాటులో ఉన్నాయి. దానికోసం లండన్ వీధుల వెంట పరుగులు తీయడం సమంజసం కాదు. ఫుటేజీలో ఎలాంటి అవాంతర అంశాలు లేవు. ఇది కేవలం డాక్యుమెంటరీ మాత్రమే. కొండను తవ్వి ఎలుకను పట్టినట్లు అయింది.

ప్రతి కథకు హీరో, హీరోయిన్ ఉంటారు కాబట్టి వారి మధ్య కొన్ని సన్నివేశాలు తప్పక ఉంటాయి కాబట్టి వరుణ్, సాక్షి వైద్యలకు ఫ్లాష్ బ్యాక్ ఇచ్చారు. ఇది చాలా ఆసక్తికరంగా లేదు. ఆ ఫ్లాష్ బ్యాక్ కేవలం అపార్థం చుట్టూ తిరిగింది. సినిమాని మరో 20 నిమిషాలు పొడిగించడం మినహా పెద్దగా ప్రయోజనం లేదు. హీరో తల్లి సెంటిమెంట్ కు కూడా సంబంధం లేదు. సమస్యను హీరోకి వ్యక్తిగతీకరించాల్సిన అవసరం లేదు. ఒక సైనికుడిగా, దేశ సమస్యను ఎవరు భుజానకెత్తుకుంటారు?

ఈ సినిమాలో వినయ్ రాయ్ విలన్‌గా నటిస్తున్నాడా లేక అతిథి పాత్రలో నటిస్తున్నాడా అనేది క్లారిటీ లేదు. ఒకసారి సినిమా స్టార్ట్ అయినప్పుడు ప్రైవేట్ జెట్‌లో పైలట్‌గా చూపించారు. ఇంటర్వెల్‌లో దిగదు. ఆ తర్వాత కూడా మధ్యలో వస్తూ పోతూనే ఉన్నాడు. హీరోతో ఇంటరాక్షన్ లేదు. ఆఖరి పోరులో తప్ప. ఒక కేంద్ర మంత్రిని లండన్‌లో ఒకరు భయపెడుతుంటే, అతను ఎంత బలంగా ఉండాలి? అతడి నుంచి ఎలాంటి ముప్పు ఉండాలి..? ఆ టెన్షన్, ఉద్దేశం ఏవీ తెరపై కనిపించవు. క్లైమాక్స్ కూడా సాగదీసిన వ్యవహారం. సమ్మిట్‌లో నాజర్ ప్రసంగం చాలా సేపు సాగుతుంది. మరోవైపు హీరో ఫైట్స్. ఈ రెండూ ఎప్పుడు పూర్తవుతాయి? థియేటర్లో కూర్చోవడమే కాకుండా వాటిపై ప్రేక్షకులు కూడా ఆసక్తి చూపడం లేదు.

వరుణ్ కథల ఎంపిక బాగుంది. అయితే ప్రవీణ్ ఎంత చెప్పినా ఈసారి ఊ ని ఈజీగా కొట్టాడు. స్టైలిష్ యాక్షన్ సినిమా చేయాలనే వరుణ్ కోరిక ఈ సినిమాతో తీరింది. కానీ.. తనలోని నటుడికి ఎలాంటి ఛాలెంజ్ ఇవ్వని పాత్ర ఇది. పాత్రలో వేరియేషన్స్ కనిపించవు. క్లైమాక్స్‌లో పెన్‌డ్రైవ్‌ పట్టుకుని ఫస్ట్‌ హాఫ్‌లో ఫ్లాష్‌బ్యాక్‌ చేయడం తప్ప సాక్షి వైద్య హీరోయిన్‌గా ఏమీ చేయలేదు. కానీ ఆమె డ్రెస్సింగ్ స్టైల్ బాగుంది. వినయ్ రాయ్ పాత్ర కూడా సరిగ్గా డిజైన్ చేయలేదు. నాజర్‌కి ఒక కూతురు (విమలా రామన్), ఆమెకు ఒక కూతురు ఉంది, ఆ కూతురు కిడ్నాప్.

మిక్కీకి పాడే అవకాశం ఇవ్వని సినిమా ఇది. ఒక్క పాటకు మాత్రమే అవకాశం ఉంది. అక్కడ కూడా మిక్కీ జాడ లేదు. బ్యాక్ గ్రౌండ్ స్కోర్‌లో కూడా మెరుపులు లేవు. సినిమా మొత్తం లండన్‌లో జరుగుతుంది. సో.. అక్కడి లొకేషన్స్ తో రిచ్ లుక్ వచ్చేసింది. కెమెరా వర్క్ డీసెంట్ గా ఉంది. కథానాయకుడిగా ప్రవీణ్ సత్తారు చేసిన ఫెయిల్యూర్ సినిమా ఇది. సీరియస్ సబ్జెక్ట్ కోసం ఇది చాలా బోరింగ్‌గా ఉందన్నారు.

ఈ సినిమాలో ‘మీ చెత్తను మీ దగ్గరే ఉంచుకోండి’ అనే డైలాగ్ ఉంది. కొన్ని కథలు కూడా దర్శకులు తమ దగ్గరే ఉంచుకోవడం మంచిది. అవి ప్రేక్షకులకు కొంత ఊరటనిస్తాయి. ఇది కూడా పర్యావరణాన్ని పరిరక్షించినట్లే.

రేటింగ్: 1.75/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ సమీక్ష: గాంధీవధారి అర్జున మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *