రాహుల్ గాంధీ: మోదీ చెప్పేవన్నీ అబద్ధాలు: రాహుల్ గాంధీ

న్యూఢిల్లీ భారత భూభాగంపై చైనా దాడి చేయలేదని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అబద్ధాలు చెబుతున్నారని కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ ఆరోపించారు. మన భూమిని చైనా సైన్యం ఆక్రమించిందని అన్నారు. శుక్రవారం కార్గిల్‌లో జరిగిన సభలో ఆయన మాట్లాడారు. కార్గిల్ యుద్ధ వీరుల స్మారక కేంద్రం వద్ద అమరవీరులకు నివాళులర్పిస్తారు.

‘లడఖ్‌ వ్యూహాత్మక ప్రాంతం.. ఒక్కటి మాత్రం స్పష్టం.. భారత్‌ భూమిని చైనా ఆక్రమించింది.. చైనా ఒక్క అంగుళం భూమిని కూడా ఆక్రమించలేదని విపక్షాల సమావేశంలో ప్రధాని అనడం బాధాకరం.. ఇది అబద్ధం’ అని రాహుల్‌ గాంధీ ఆరోపించారు. . భారత్ జోడో యాత్ర గురించి ప్రస్తావిస్తూ.. తాను కన్యాకుమారి నుంచి కాశ్మీర్ వరకు పాదయాత్ర చేశానని చెప్పారు. దేశంలో బీజేపీ, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌ వ్యాప్తి చేస్తున్న హింస, విద్వేషాలకు వ్యతిరేకంగా నిలవడమే ఈ యాత్ర లక్ష్యమని చెప్పారు. ఇతర నాయకులు (మోడీ) తమ మనసులోని మాటను (మన్ కీ బాత్) చెప్పడానికి సమయం కేటాయించరని ఆయన అన్నారు. మీ మనసులోని మాట వినాలని కోరుకుంటున్నట్లు చెప్పారు. గాంధీజీ, కాంగ్రెస్‌ల భావజాలం లడఖ్‌ రక్తంలో, డీఎన్‌ఏలో ఉందని ఆయన అన్నారు.

రాహుల్ గాంధీ వారం రోజులుగా లడఖ్‌లో పర్యటిస్తున్నారు. కార్గిల్ యుద్ధ వీరుల స్మారక కేంద్రం వద్ద అమరవీరులకు నివాళులర్పించిన అనంతరం శ్రీనగర్‌కు వెళ్లండి. దారిలో డ్రాస్‌లో స్థానికులతో కాసేపు మాట్లాడండి.

రెండు రోజుల వ్యక్తిగత పర్యటన నిమిత్తం రాహుల్ శ్రీనగర్ వస్తున్నారని జమ్మూ కాశ్మీర్ ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ అధ్యక్షుడు వికార్ రసూల్ వానీ శుక్రవారం తెలిపారు. ఈ కుటుంబ పర్యటనలో సోనియా గాంధీ కూడా పాల్గొంటున్నారని, వారిద్దరూ రాజకీయ నేతలను కలవరని చెప్పారు.

రాహుల్ గాంధీ ఈ నెల 17 నుంచి లడఖ్‌లో పర్యటిస్తున్నారు. ఆగస్టు 2019లో జమ్మూ కాశ్మీర్ రాష్ట్రాన్ని రెండు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలుగా విభజించిన తర్వాత ఆయన ఇక్కడకు రావడం ఇదే తొలిసారి.

ఇది కూడా చదవండి:

Xi Jinping Vs మోడీ: భారతదేశం-చైనా సంబంధాలు

PM పోస్ట్ : తదుపరి ప్రధాని అమిత్ షా!.. యోగికి నో ఛాన్స్..!

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-25T13:24:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *