బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ: పర్వాలేదు.. బీఎస్పీ తదుపరి చీఫ్‌గా మాయావతి మేనల్లుడు ఆకాష్ ఆనందే!

2017లో మాయావతి మేనల్లుడు ఆకాష్ ఆనంద్ తెరపైకి వచ్చారు. మాయావతి తమ్ముడు ఆనంద్ కొడుకు ఆకాష్. లండన్‌లో ఎంబీఏ చదివాడు. చదువు పూర్తయ్యాక వ్యాపార రంగంలోకి అడుగుపెట్టిన ఆకాష్ 2017లో రాజకీయాల్లోకి వచ్చారు

బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ: పర్వాలేదు.. బీఎస్పీ తదుపరి చీఫ్‌గా మాయావతి మేనల్లుడు ఆకాష్ ఆనందే!

మాయావతి మరియు ఆకాష్ ఆనంద్: కాన్షీరామ్ 1984లో బహుజన్ సమాజ్ పార్టీని స్థాపించారు. అప్పటి నుండి ఆయన పార్టీ నాయకుడిగా కొనసాగుతున్నారు. తరువాత మాయావతి 18 సెప్టెంబర్ 2003న BSP చీఫ్‌గా బాధ్యతలు స్వీకరించారు. అప్పటి నుండి, ఆమె సుమారు రెండు దశాబ్దాలుగా పార్టీ అధినేత్రిగా ఉన్నారు. అయితే కాబోయే చీఫ్ ఎవరన్నదానిపై చాలా కాలంగా పార్టీలో పెద్ద చర్చ నడుస్తోంది. కానీ పార్టీలో ఎవరి పేరు రాలేదు. కాబోయే సీఎం కూడా ఎస్సీ సామాజికవర్గం నుంచే వస్తారని పలు సందర్భాల్లో ఆ పార్టీ నేతలు చెబుతున్నారు. అయితే ఎవరా అంటే.. పార్టీలో అలాంటి ముఖం కనిపించలేదు.

కృత్రిమ మేధ: అద్భుతం కనిపెట్టిన ఏఐ.. తొలిసారి డిజిటల్ అవతార్ సాయంతో మాట్లాడగలిగే పక్షవాతానికి గురైన మహిళ

ఇటీవలి కొన్ని ఉదంతాలు చూస్తుంటే.. బీఎస్పీ తదుపరి చీఫ్ ఆకాష్ ఆనంద్ అని స్పష్టమవుతోంది. పార్టీ నాయకులు, కార్యకర్తలతో కార్యక్రమాలు నిర్వహించడంలో ఆకాష్‌కు ఎంతో ప్రాధాన్యం ఉంది. రాష్ట్రాల పర్యటనలో కూడా ఆయన ముఖ్య అతిథిగా పాల్గొంటున్నారు. వీటితో పాటు ఇప్పటికే నేషనల్ కోఆర్డినేటర్ పోస్టు కూడా ఉంది. రాజస్థాన్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల బాధ్యతను పూర్తిగా ఆకాష్ ఆనంద్‌కు అప్పగించారు. గత ఎన్నికల్లో బీఎస్పీ ఆరు సీట్లు గెలుచుకున్న కీలక రాష్ట్రం.

ఒకటి మూడు ఫోటోలు చూపించి కూడా నెక్ట్స్ చీఫ్ ఆకాష్ అని అంటున్నారు. ఆ మూడు ఫోటోలు ఏమిటో చూద్దాం.

1. ఈ చిత్రం ఆగస్ట్ 23 నాటిది. లోక్‌సభ ఎన్నికలకు సంబంధించి లక్నోలో మాయావతి సమావేశం నిర్వహించారు. ఆకాష్ ఆనంద్ ను అత్యవసరంగా సమావేశానికి పిలిచారు. ఇప్పటికే ఆయన రాజస్థాన్ పర్యటనలో ఉన్నారు. ఈ భేటీ అనంతరం మాయావతి ఎన్నికల్లో ఒంటరిగానే పోటీ చేస్తానని ప్రకటించారు. మాయావతితో పాటు, ఆకాష్ మరియు అతని తండ్రి ఆనంద్ కుమార్ ఈ చిత్రంలో చూడవచ్చు. ఆనంద్ ప్రస్తుతం బీఎస్పీ జాతీయ ఉపాధ్యక్షుడిగా ఉన్నారు. ఈ ఫోటో సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది.

2. ఈ చిత్రం ఆగష్టు 14 నాటిది. మధ్యప్రదేశ్ రాజధాని భోపాల్‌లో వేలాది మంది బీఎస్పీ నేతలతో కలిసి ఆకాష్ ఆనంద్ ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా రోడ్ షో నిర్వహించారు. రోడ్ షో అనంతరం బీఎస్పీ నేతలు గవర్నర్‌కు వినతిపత్రం సమర్పించారు. బీఎస్పీ మెమోరాండంలో దళితులు, గిరిజనులపై అఘాయిత్యాల అంశాన్ని లేవనెత్తారు. తొలిసారిగా బీఎస్పీకి చెందిన ఓ సీనియర్ నేత నేరుగా ప్రజలతో కలిసి రోడ్డుపై బైఠాయించి ప్రదర్శనలో పాల్గొన్నారు. మాయావతి కూడా నిరసన అంశాన్ని లేవనెత్తారు.

3. ఈ చిత్రం జూలై 8 నాటిది. న్యూఢిల్లీలో పంజాబ్, హర్యానా నేతలతో మాయావతి సమావేశమయ్యారు. సమావేశంలో నేతలంతా మాయావతికి ఎదురుగా కుర్చీల వరుసలో కూర్చున్నారు. అయితే ఆకాష్ తన తండ్రి ఆనంద్ మాయావతికి దగ్గరగా సోఫాలో కూర్చున్నాడు. ఈ సమావేశంలో యువ నాయకుడికి ప్రత్యేక ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలని మాయావతి రాష్ట్ర అధికారులను ఆదేశించారు. ఈ ఫోటో సోషల్ మీడియాలో వైరల్ కూడా అయ్యింది.

2014 తర్వాత, బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ వలసల దశ ప్రారంభమైంది. బ్రజేష్ పాఠక్, స్వామి ప్రసాద్ మౌర్య, రామ్ అచల్ రాజ్‌భర్, లాల్జీ వర్మ, ఇంద్రజిత్ సరోజ్, నసిముద్దీన్ సిద్ధిఖీ, నకుల్ దూబే, బ్రిజ్‌లాల్ ఖబ్రీ వంటి ప్రముఖ నేతలు పార్టీని వీడారు. 2007 ఎన్నికల్లో బీఎస్పీకి పూర్తి మెజారిటీ రావడంలో ఈ నేతలంతా ప్రధాన పాత్ర పోషించారు. ఈ నాయకులను ఇప్పటికీ యూపీ రాజకీయాల్లో ప్రాంతీయ సత్రాలుగానే పరిగణిస్తున్నారు. ఈ నేతలు వెళ్లిపోవడంతో ఇప్పుడు బీఎస్పీలో కింది స్థాయి నేతల కొరత ఏర్పడింది.

ప్రధాని మోదీకి సీఎం జగన్ థ్యాంక్స్ : మోదీకి జగన్ ధన్యవాదాలు

రాంజీ గౌతమ్, సతీష్ చంద్ర మిశ్రా, ముంకద్ అలీ మాత్రమే పార్టీలో ఇప్పటికీ పాత నాయకులు. సతీష్ మిశ్రా వ్యూహకర్తగా గుర్తింపు పొందారు. పార్టీలో తొక్కిసలాట తర్వాత బీఎస్పీలో పెద్ద శూన్యత ఏర్పడిందని, దాన్ని పూడ్చేందుకు ఆకాష్‌ను మాయావతి ముందుకు తీసుకువస్తున్నారని అంటున్నారు. నాలుగు రాష్ట్రాల (మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్, ఛత్తీస్‌గఢ్, తెలంగాణ) నాలుగు ఎన్నికల ఇన్‌ఛార్జ్‌గా ఇటీవల ఆకాష్‌కు బాధ్యతలు అప్పగించారు. బీఎస్పీ చరిత్రలో తొలిసారిగా ఈ 4 రాష్ట్రాల బాధ్యతలను ఏకకాలంలో ఓ నేతకు అప్పగించారు.

వ్లాదిమిర్ పుతిన్: జీ-20 సమావేశానికి రష్యా అధ్యక్షుడు పుతిన్ రావడం లేదు

కాన్షీరామ్ నేతృత్వంలోని మధ్యప్రదేశ్ మరియు రాజస్థాన్‌లలో బిఎస్‌పికి బలమైన మాస్ బేస్ ఉంది. 2023 ఎన్నికల్లో ఈ రాష్ట్రాల్లో బీఎస్పీ మెరుగ్గా రాణిస్తే ఆ క్రెడిట్ నేరుగా ఆకాశ్‌కే దక్కుతుంది. మాయావతి ప్రయత్నమూ అదే అంటున్నారు నిపుణులు. బిఎస్‌పిలో మాయావతి తర్వాత 4 రాష్ట్రాల ఇన్‌ఛార్జ్‌లకు నేరుగా రిపోర్ట్ చేసే ఏకైక నాయకుడు ఆకాష్. రాజస్థాన్, మధ్యప్రదేశ్ రాష్ట్రాల్లో ఆకాష్ ర్యాలీలు నిర్వహిస్తున్నారు. ఇక రాజస్థాన్ రాష్ట్రంలో సంకల్ప్ యాత్ర ద్వారా నేరుగా కార్యకర్తలను కలుస్తున్నారు. ఈ ఉద్యమాన్ని ముందుకు తీసుకెళ్లేందుకు బీఎస్పీలో తొలిసారిగా ఓ నాయకుడు యాత్ర చేస్తున్నారు.

ఎన్నారై దరఖాస్తు: కాంగ్రెస్ టికెట్ కోసం ఎన్నారై దరఖాస్తు.. ఏడు స్థానాల్లో ఎనిమిది మంది

2017లో మాయావతి మేనల్లుడు ఆకాష్ ఆనంద్ తెరపైకి వచ్చారు. మాయావతి తమ్ముడు ఆనంద్ కొడుకు ఆకాష్. లండన్‌లో ఎంబీఏ చదివాడు. చదువు పూర్తయ్యాక వ్యాపార రంగంలోకి అడుగుపెట్టిన ఆకాష్.. 2017లో రాజకీయాల్లోకి అడుగుపెట్టారు.సహరన్‌పూర్‌లో జరిగిన ర్యాలీలో మాయావతి పార్టీ నేతలు, కార్యకర్తలకు ఆకాష్‌ను పరిచయం చేశారు. ఆ తర్వాత పార్టీలో కీలక పదవిని కట్టబెట్టారు. నేషనల్ కోఆర్డినేటర్ పదవితో జాతీయ స్థాయిలో స్థానం లభించింది. పార్టీలో ఇది మూడో అతిపెద్ద పదవి. అప్పటి నుంచి మాయావతి తర్వాత పార్టీలో కీలకంగా వ్యవహరిస్తున్నారు. 2022 ఉత్తరప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల సమయంలో కూడా పార్టీ చీఫ్ ఎవరనే దానిపై పెద్ద చర్చ జరిగింది. అప్పుడు కూడా దీనిపై పార్టీ స్పష్టమైన సమాధానం ఇవ్వలేదు. 2022 ఎన్నికల్లో ఆకాష్ సలహా మేరకు మాఫియాకు దూరంగా ఉంటానని మాయావతి ప్రకటించారు. యువతకు 50 శాతం భాగస్వామ్యం కల్పించాలని మాయావతి అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *