టీఎస్ డీఎస్సీ: టీచర్ పోస్టుల భర్తీకి ప్రభుత్వం గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇచ్చింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-25T16:51:57+05:30 IST

తెలంగాణలో టీచర్ పోస్టుల (టీఎస్ డీఎస్సీ) భర్తీకి రాష్ట్ర ఆర్థిక శాఖ గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇచ్చింది. దాదాపు 5,089 ఉపాధ్యాయ పోస్టుల భర్తీకి ప్రభుత్వం అనుమతి ఇచ్చింది. 2,575 ఎస్జీటీ, 1,739 స్కూల్ అసిస్టెంట్లు, 611 భాషా పండితులు, 164 పీఈటీ పోస్టుల భర్తీకి ప్రభుత్వం పచ్చజెండా ఊపింది.

టీఎస్ డీఎస్సీ: టీచర్ పోస్టుల భర్తీకి ప్రభుత్వం గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇచ్చింది

హైదరాబాద్: తెలంగాణలో టీచర్ పోస్టుల (టీఎస్ డీఎస్సీ) భర్తీకి రాష్ట్ర ఆర్థిక శాఖ గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇచ్చింది. దాదాపు 5,089 ఉపాధ్యాయ పోస్టుల భర్తీకి ప్రభుత్వం అనుమతి ఇచ్చింది. 2,575 ఎస్జీటీ, 1,739 స్కూల్ అసిస్టెంట్లు, 611 భాషా పండితులు, 164 పీఈటీ పోస్టుల భర్తీకి ప్రభుత్వం పచ్చజెండా ఊపింది. ఈ టీచర్ పోస్టులను డీఎస్సీ ద్వారా భర్తీ చేయాలని విద్యాశాఖ నిర్ణయించింది. త్వరలోనే నోటిఫికేషన్ విడుదల కానుంది. చాలా కాలంగా డీఎస్సీ కోసం ఎదురుచూస్తున్న నిరుద్యోగులకు ఇది శుభవార్త.

ఇదిలా ఉండగా త్వరలో డీఎస్సీకి నోటిఫికేషన్ వెలువడినా.. అసెంబ్లీ ఎన్నికలలోపు టీచర్ల భర్తీ ప్రక్రియ పూర్తికావడం అనుమానమే. రెండు, మూడు నెలల్లో తెలంగాణలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. మరోవైపు సెప్టెంబర్ 15న టెట్ నిర్వహించి, అదే నెల 27న ఫలితాలు వెల్లడిస్తారు. ఈ ఫలితాలు ప్రకటించిన తర్వాతే డీఎస్సీ అభ్యర్థుల నుంచి దరఖాస్తులను స్వీకరించే అవకాశం ఉంది. దరఖాస్తు గడువు ముగిసిన కనీసం రెండు నెలల తర్వాత డీఎస్సీ నిర్వహించాలి. అంటే డిసెంబర్ లోపు డీఎస్సీ నిర్వహించడం సాధ్యం కాకపోవచ్చు. డిసెంబర్ లోనే నిర్వహించాలని భావించినా… అసెంబ్లీ ఎన్నికల దృష్ట్యా అది సాధ్యం కాదు. కలెక్టర్ల ఆధ్వర్యంలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరుగుతాయి. కాబట్టి వచ్చే ఏడాది జనవరి తర్వాత డీఎస్సీ నిర్వహించే అవకాశం ఉంది. ఫలితాలు మరియు అభ్యర్థుల ఎంపిక వంటి ప్రక్రియను పూర్తి చేయడానికి వచ్చే ఏడాది ఏప్రిల్ మరియు మే నెలల వరకు సమయం పట్టవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-25T16:53:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *