ఎంఎస్ (పరిశోధన), ఆంధ్రా నిట్‌లో పిహెచ్‌డి

పశ్చిమగోదావరి జిల్లా తాడేపల్లిగూడెంలోని నేషనల్‌ ఇన్‌స్టిట్యూట్‌ ఆఫ్‌ టెక్నాలజీ (ఎన్‌ఐటీ)లో ఎంఎస్‌ (రీసెర్చ్‌), పీహెచ్‌డీ కోర్సుల్లో ప్రవేశాల కోసం నోటిఫికేషన్‌ విడుదలైంది. Ph.Dలో పూర్తి సమయం మరియు పార్ట్ టైమ్ మోడ్‌లు ఉన్నాయి. రాత పరీక్ష, ఇంటర్వ్యూల ద్వారా ప్రవేశాలు కల్పిస్తారు. PhD ఫుల్ టైమ్ అభ్యర్థులకు హాఫ్ టైమ్ రీసెర్చ్ అసిస్టెంట్‌షిప్ (HTRA) అందుబాటులో ఉంది.

విభాగాలు

PhD: బయోటెక్నాలజీ, కెమికల్, సివిల్, కంప్యూటర్ సైన్స్ మరియు ఇంజనీరింగ్, ఎలక్ట్రికల్, ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కమ్యూనికేషన్, మెకానికల్, మెటలర్జికల్ మరియు మెటీరియల్స్, సైన్సెస్, మ్యాథమెటిక్స్, ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ, ఇంగ్లీష్, మేనేజ్‌మెంట్

కుమారి: బయోటెక్నాలజీ, కెమికల్, సివిల్, కంప్యూటర్ సైన్స్ మరియు ఇంజనీరింగ్, ఎలక్ట్రికల్, ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కమ్యూనికేషన్, మెకానికల్, మెటలర్జికల్ మరియు మెటీరియల్స్

అర్హత: పీహెచ్‌డీ ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి సంబంధిత స్పెషలైజేషన్‌తో మాస్టర్స్ డిగ్రీని పూర్తి చేయాలి. ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులు తప్పనిసరి. చెల్లుబాటు అయ్యే NET/GATE స్కోర్ కలిగి ఉండాలి. DST/CSIR/UGC/NBHM నుండి ఫెలోషిప్‌కు అర్హులైన వారు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. పార్ట్ టైమ్ అభ్యర్థులు రీసెర్చ్ ఆర్గనైజేషన్స్/అకడమిక్ ఇన్‌స్టిట్యూషన్స్/ఇండస్ట్రీలలో కనీసం రెండేళ్ల పని అనుభవం కలిగి ఉండాలి.

  • ఎంఎస్ ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి, అభ్యర్థులు బీఈ/బీటెక్ ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి, పరిశోధనా సంస్థలు/అకడమిక్ ఇన్‌స్టిట్యూషన్‌లు/పరిశ్రమల్లో కనీసం రెండేళ్ల పని అనుభవం ఉండాలి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: సాధారణ అభ్యర్థులకు రూ.1,000; వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.500

దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: జనవరి 18

వెబ్‌సైట్: www.nitandhra.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-10T16:25:07+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *