ఆసియా కప్ 2023: ఆసియా కప్ ప్రారంభానికి ముందు కరోనా ఆందోళన.. టోర్నీకి కోవిడ్ ముప్పు..?

క్రికెట్ ప్రేమికులు ఎంతగానో ఎదురుచూస్తున్న ఆసియా కప్ 2023 ఆగస్టు 30 నుంచి ప్రారంభం కానుంది. హైబ్రిడ్ పద్ధతిలో జరగనున్న ఈ టోర్నీకి పాకిస్థాన్, శ్రీలంక ఆతిథ్యమిస్తున్నాయి.

ఆసియా కప్ 2023: ఆసియా కప్ ప్రారంభానికి ముందు కరోనా ఆందోళన.. టోర్నీకి కోవిడ్ ముప్పు..?

కోవిడ్ ఆసియా కప్‌ను తాకింది

ఆసియా కప్: క్రికెట్ ప్రేమికులు ఎంతగానో ఎదురుచూస్తున్న ఆసియా కప్ 2023 ఆగస్టు 30 నుంచి ప్రారంభం కానుంది. హైబ్రిడ్ మోడ్‌లో జరగనున్న ఈ టోర్నీకి పాకిస్థాన్, శ్రీలంక ఆతిథ్యమిస్తున్నాయి. ఇది మరో నాలుగు రోజుల్లో ప్రారంభం కానుంది మరియు ఇప్పుడు కరోనా (కోవిడ్ -19) టెన్షన్ పట్టుకుంది. శ్రీలంకకు చెందిన ఇద్దరు కీలక ఆటగాళ్లు కరోనా బారిన పడ్డారు. వారిద్దరినీ ఐసోలేషన్‌లో ఉంచారు. ఆగస్టు 31న లంక జట్టు బంగ్లాదేశ్‌తో తలపడనుంది. ఈ మ్యాచ్ నాటికి కల్లా కోలుకుని నెగిటివ్‌ వస్తేనే బరిలోకి దిగుతారు.

ఆ ఇద్దరు ఆటగాళ్లు మరెవరో కాదు అవిష్క ఫెర్నాండో మరియు ఓపెనింగ్ బ్యాట్స్‌మెన్ కుశాల్ పెరీరా. వీరిద్దరూ ప్రస్తుతం శ్రీలంక వన్డే జట్టులో కీలక ఆటగాళ్లు. ఇటీవల నిర్వహించిన లంక ప్రీమియర్ లీగ్ ముగింపులో వీరిద్దరికీ కరోనా సోకినట్లు నివేదికలు చెబుతున్నాయి. ఈ ఇద్దరు ఆటగాళ్లను ఐసోలేషన్‌లో ఉంచారు. ఈ విషయం తెలిసిన అభిమానులు కంగారు పడ్డారు. ఆసియా కప్‌లో పాల్గొనే ఆటగాళ్లకు కరోనా సోకకుండా కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని లంక బోర్డు విజ్ఞప్తి చేసింది.

ఫ్రస్ట్రేట్ బ్యాటర్ : నన్ను రనౌట్ చేస్తారా.. బ్యాట్‌తో కొట్టిన నాన్‌స్ట్రైకర్.. వీడియో వైరల్

ఆసియా కప్‌లో భారత్‌కు చెందిన అన్ని మ్యాచ్‌లు శ్రీలంకలో జరగనున్నాయి. ఈ టోర్నీ తర్వాత భారత జట్టు ఆస్ట్రేలియాతో వన్డే సిరీస్ ఆడనుంది. ఆ తర్వాత వన్డే ప్రపంచకప్‌ ఆడనుంది. ఇప్పటికే భారత జట్టు ఆటగాళ్లు గాయాలతో సతమతమవుతున్నారు. ఇప్పుడు కీలక ఆటగాళ్లు కరోనా బారిన పడి, ముఖ్యమైన మ్యాచ్‌లకు అందుబాటులో లేకుంటే, అది జట్టు ప్రదర్శనపై ప్రభావం చూపుతుంది.

గతంలోలాగా ప్రస్తుతం కరోనా తీవ్రత అంతగా లేదు. అయితే పాజిటివ్‌గా నిర్ధారణ అయితే ఐసోలేషన్‌లో ఉంచాలి. బయోబబుల్ ఏర్పాటు చేయాల్సిన అవసరం లేదని, అయితే జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని నిపుణులు చెబుతున్నారు. మైదానాలు, కుంటల్లో పారిశుధ్యం చేపట్టాల్సిన అవసరం ఎంతైనా ఉందన్నారు.

యువరాజ్ సింగ్ : మళ్లీ తండ్రి అయిన యువరాజ్ సింగ్.. నిద్రలేని రాత్రులు సంతోషంగా ఉన్నాయి

ఆసియా కప్ ఆగస్టు 30 నుంచి సెప్టెంబర్ 17 వరకు జరగనుండగా.. ఈసారి వన్డే ఫార్మాట్‌లో టోర్నీని నిర్వహించనున్నారు. 13 మ్యాచ్‌ల్లో పాకిస్థాన్ 4 మ్యాచ్‌లకు ఆతిథ్యం ఇవ్వగా, శ్రీలంక 9 మ్యాచ్‌లకు ఆతిథ్యం ఇవ్వనుంది. ఆరు జట్లను రెండు గ్రూపులుగా విభజించారు. గ్రూప్-ఎలో భారత్, పాకిస్థాన్, నేపాల్, గ్రూప్-బిలో శ్రీలంక, బంగ్లాదేశ్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్ జట్లు ఉన్నాయి. గ్రూప్‌లోని ఇతర జట్లతో ఒక్కో జట్టు ఒక్కో మ్యాచ్ ఆడుతుంది. ఆయా గ్రూపుల్లో టాప్ 2లో నిలిచిన జట్లు సూపర్ 4 దశకు చేరుకుంటాయి. అక్కడ ప్రతి జట్టు మిగతా మూడు జట్లతో మ్యాచ్‌లు ఆడుతుంది. టాప్ 2 జట్లు ఫైనల్‌లో తలపడతాయి.

ఆసియా కప్ 2023 పూర్తి షెడ్యూల్

ఆగస్ట్ 30 – పాకిస్తాన్ vs నేపాల్ – వేదిక ముల్తాన్

ఆగస్టు 31 – బంగ్లాదేశ్ vs శ్రీలంక – వేదిక క్యాండీ

సెప్టెంబర్ 2 – పాకిస్తాన్ vs భారతదేశం – వేదిక క్యాండీ

సెప్టెంబర్ 3 – బంగ్లాదేశ్ vs ఆఫ్ఘనిస్తాన్ – వేదిక లాహోర్

సెప్టెంబర్ 4 – భారతదేశం vs నేపాల్ – వేదిక క్యాండీ

World Cup 2023 Tickets : టిక్కెట్ల కోసం ఎగబడ్డ అభిమానులు.. సైట్ క్రాష్.. మున్ముందు కష్టాలు..!

సెప్టెంబర్ 5 – శ్రీలంక vs ఆఫ్ఘనిస్తాన్ – వేదిక లాహోర్

సెప్టెంబర్ 6 – సూపర్ 4s – A1 vs B2 – వేదిక లాహోర్

సెప్టెంబర్ 9 – B1 vs B2 – వేదిక కొలంబో

సెప్టెంబర్ 10 – A1 vs A2 – వేదిక కొలంబో

సెప్టెంబర్ 12 – A2 vs B1 – వేదిక కొలంబో

సెప్టెంబర్ 14 – A1 vs B1 – వేదిక కొలంబో

సెప్టెంబర్ 15 – A2 vs B2 – వేదిక కొలంబో

సెప్టెంబర్ 17 – ఫైనల్ – వేదిక కొలంబో

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *