టమాటా ధర: మ్.. టమాటా ధర ఢమాల్.. కిలో టమాటా రూ. 10 మాత్రమే.. ఎక్కడో తెలుసా?

ఏపీలోని పలు ప్రాంతాల్లో టమోటా పంట పండడంతో టమాటా ధరలు పడిపోతున్నాయని వ్యాపారులు చెబుతున్నారు. రానున్న కాలంలో కిలో టమాటా ధరలు మునుపటిలా సాధారణ స్థితికి రానున్నాయి.

టమాటా ధర: మ్.. టమాటా ధర ఢమాల్.. కిలో టమాటా రూ.  10 మాత్రమే.. ఎక్కడో తెలుసా?

టమోటా ధర

ఏపీలో టమాటా ధర: గత రెండు నెలలుగా టమోటా ధరలు భారీగా పెరగడంతో సామాన్య, మధ్య తరగతి ప్రజలు వాటికి దూరంగా ఉండాల్సిన పరిస్థితి నెలకొంది. గతంలో టమాట లేకుండా వండని వారు కూడా రెండు నెలలుగా టమాటా మోజులో పడ్డారు. తెలుగు రాష్ట్రాల్లోనే కాకుండా దేశవ్యాప్తంగా టమాటా ధరలు పెరిగాయి. గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా కిలో టమాటా రూ. 250కి చేరింది.దీంతో టమాట సాగు చేసిన రైతులకు, దళారులకు కాసుల వర్షం కురిసింది. టమాటాల కోసం దొంగతనాలు కూడా వెలుగులోకి వచ్చాయి. ప్రస్తుతం టమాటా ధరలు తగ్గుముఖం పట్టాయి. ఏపీలో కిలో టమోటా రూ. 10కి చేరడంతో సామాన్య, మధ్య తరగతి ప్రజలు ఊపిరి పీల్చుకుంటున్నారు.

టొమాటో ధర పెంపు : టొమాటో ధరలు మండుతున్నాయి.. ట్విట్టర్‌లో కామెడీ మీమ్స్

జూలై నెలలో టమాటా ధరలు విపరీతంగా పెరిగిపోయాయి. తెలుగు రాష్ట్రాల్లోనూ కిలో టమాటా రూ. 150 నుంచి రూ. 200 అన్నారు. ఆగస్టు మొదటి వారం నుంచి ధరలు కాస్త తగ్గుముఖం పట్టాయి. ఇప్పుడు కిలో టమాటా రూ. 10కి చేరుకుంది. ఏపీలోని కర్నూలు జిల్లా పత్తికొండ వ్యవసాయ మార్కెట్ యార్డులో శుక్రవారం టమాట కొనుగోళ్లు జోరుగా ప్రారంభమయ్యాయి. తొలిరోజు దాదాపు 10 టన్నులు రైతులు మార్కెట్‌కు తీసుకొచ్చారు. వేలంలో క్వింటా టమోటాకు రూ. 1000 లోపే ధర.. దీంతో కిలో టమాటా రూ. 10కి చేరుకుంది.అయితే బహిరంగ మార్కెట్‌లో టమాట రూ. 40 నుంచి 50 వరకు విక్రయిస్తున్నారు.

సన్‌ఫ్లవర్ సాగు: పొద్దుతిరుగుడు సాగులో మెళకువలు

ఏపీలోని పలు ప్రాంతాల్లో టమోటా పంట పండడంతో టమాటా ధరలు పడిపోతున్నాయని వ్యాపారులు చెబుతున్నారు. రానున్న కాలంలో కిలో టమాట ధరలు సాధారణ స్థాయికి చేరి పేద ప్రజలకు టమాటా ధరలు అందుబాటులోకి రానున్నాయని వ్యాపారులు చెబుతున్నారు. ఎన్నో ఏళ్లుగా ప్రజలను దిగ్భ్రాంతికి గురిచేసిన టమాట ధరలు ఇప్పుడు తగ్గుముఖం పట్టడంతో పేద, మధ్య తరగతి ప్రజలు ఊపిరి పీల్చుకుంటున్నారు. అయితే పట్టణ కేంద్రాల్లోని మార్కెట్లలో టమాటా ధరలు రూ. 50 వరకు ఉన్నాయి.మరికొద్ది రోజుల్లో టమాటా కోతలు ముగుస్తుండటంతో పట్టణ ప్రాంతాల్లోని మార్కెట్లలో టమాట ధరలు తగ్గుతాయని వ్యాపారులు పేర్కొంటున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *